Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa umeme hii haiwezekan

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by JO MAIKO, Feb 24, 2012.

  1. J

    JO MAIKO Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wataalam wa umeme na wenye ufaham juu ya umeme kuna kitu kinaniumiza kichwa kidogo ningeomba mtegeu kitendawi hicho ndani ya kichwa changu.

    Je haiwezekan nikatumia umeme kwa kuunganisha waya wa LIVE na waya wa EARTH ili utumike kama NEUTRAL??
    Kama haiwezekan ni kwanin haiwezekan wakati ukigusisha waya wa live na earth kunakuwa na short??

    Nawasilisha kwenu wataalam??
     
  2. mkwatis

    mkwatis JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2008
    Messages: 210
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    @jo maiko


    stop joke!
     
  3. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kiukweli inawezekana 100%. Ukiwa na live ukafunga kweye bulb kwenye terminal moja na termina nyingine ukaunga earth wire taa itawaka kama kawaida. Neutral ni mrejesho wa umeme uliotumika kukamilisha mzunguko.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ni kweli itawezekana, maana hata neutral iko grounded nadhani kwenye transformer. Ila lazima uelewe kuwa kazi ya neutral ni kukamilisha circuit na kazi ya earth ni kumlinda binadamu asipigwe na shoti.
    Elewa kwamba utakuwa umevunja sheria na utakua umeondoa ulinzi unaoletwa na earth.
     
  5. d

    dav22 JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,907
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    technical
     
  6. E

    ENGINE CONTROL Senior Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ok kama inawezekana inaweza kupiga kazi fresh mpaka kiwango gan??

    Mim niliwah jaribu hiyo kitu lkn ilikuwa inajizima kwenye circuit breaker. Je hapo tatizo ni nin??
    Na unaweza ukawasha tv,fen,taa na redio kwa kutumia style hiyo ya earth wire??

    Mkuu hiyo kitu sijui kama itakubali mim kwangu ishanigomea.
     
  7. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    inawezekana ila haijawekwa kwa matumizi hayo unayoyataka
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Hili linawezekana ila bulb itakuwa dim. Hii kutokana na resistance kubwa kati ya earth rod ya nyumba na earthing rod ya tanesco transformer, Return current inapitia ardhini badala moja kwa moja kwenye neutral ambayo resistance yake ndogo.
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu what are you trying to achieve?
    Kitaalamu hayo ni makosa na kama una circuit breaker lazima itakukatalia kwa kuji off
    Labda utusaidie mwezetu unalengo gani katika hili
     
  10. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Anajaribu kuiba umeme
     
  11. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Ki-kawaida huwezi kupata umeme mzuri kwani una force.ni sawa na kulazimisha binaadamu kuzaa na nyani unaweza ukabahatika lakini mtoto anaweza kuwa hatari kwenu.maana mnakuwa mmeleta chotara mwenye tabia si zake.
     
  12. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kama umeunganisha Live na Ground(jambo ambalo siafiki) ili kulinda Electrical component na mtumiaji ni lazima kuwe na Automatic switch itakayo kata umeme pale tu current ya Ground ikiwa < than current ya live.

    [​IMG]
    Main switch kadhaa za siku hizizimejengwa na intelligence ndani ukijaribu kuunganisha Live na Neutral circuit breaker inakata kwa sababu ya kukompea Live current agensti ile ya neutral.Kwa lugha nyingineni kwamba Circuit breaker inkuwa imekuzidi akili
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Kitaalam kazi ya earth ni kumlinda mtumiaji wa kifaa cha umeme. Iwapo panatokea hitilifu/shoti katika kifaa ,umeme unapita kwenye earth badala ya kumdhuru mtumiaji. Lengo la muanzishaji thread la kutaka kutumia earth badala neutral linatia mashaka.
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    Na jaribio lake litafeli (halitampa matokeo anayoyapendelea/tarajia) ambacho hajui ni kuwa meter hupima flux flow kwenye waya mmoja i.e live. Shida huongeza uwezo wa kufikiri jinsi ya kikabiliana na hali halisi.
     
  15. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inawezekana; lakini kwanini ufanye hivyo? Kazi ya Earth wire inapoungwa na cct breaker inajulikana kuwa ni kwa ajili ya kumlinda binadamu na mali zake in case ikitokea fault. Neutral ni kwa ajili ya
    completion of a circuit, inatumika kama return circuirt. Mkuu motive hapa ni kwamba unataka ku-bypass njia ya umeme! Utakamatwa!
     
  16. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Circuit breaker imekudesigned ili kuakikisha kuna complete loop ya current flowing,sasa ulipofanya hivyo kulikuwa na incomplete loop ndio maana circuit breaker ilizima.
     
  17. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni kinyume na utaratibu. Kwanza tueleze lengo na madhuni yako kabla hatujatoa ufafanuzi zaidi.
     
  18. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Okay kama nimekuelewa vizuri! umejaribu kuunganisha wire wa live na earth, unajua matokeo yake ni kutengeneza short-circuit ambayo inasababisha easy flow of current towards the ground (hii inakuonyesha tabia iliyo sawa na wakati wa fault ambazo current kubwa inakuwapo) hivyo circuit breaker lazima lidetect na ku-trip kulinda system yako. Unless, terminal moja unayounga kwenye load ni live wire, na terminal nyingine ya load unaiunga kwenye earth wirre.
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    anachofikiria labda nikugundua circuit nyingine well mkuu hata kina faraday walianza hivo hivo..
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Electric Circuit Theory :

    Q1.what happens when you provide a parallel and discrete live wire across meter? 5 marks.
     
Loading...