Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa TV Broadcasting; MAWAZO YENU TAFADHALI.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Amoeba, Dec 28, 2011.

  1. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Nina wazo la kuanzisha kituo kidogo cha kurusha free to air TV katika mkoa fulani, vifaa vya production vingi ninavyo; tatizo nililonalo ni kwenye upande wa transmission;
    1. Ni transmitter gani ya analogi ambayo naweza kuitumia kurusha kwenye radius ya 30-70 km, na ni wapi naweza kupata kwa berahisi?
    2. Ni vifaa gani vingine vinavyohtajika katika transmission?
    3. Kuna sheria yoyote inayonibana ktk kujenga transmission tower kwenye eneo la makazi?

    Tafadhali izingatiwe kuwa bajeti yangu ni ndogo, wastani wa M4-7 kwa upande wa transmitter, na ninaweza kuafford kiasi flani kwa mtaalam kufanya setup, kama nitafanikiwa.

    Natanguliza shukrani.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sio mtaalamu ila kwa hiyo namba moja sidhani kama TCRA watakukubalia kwani sasa TV industry iko kwenye migration to digital -- huduma ambayo utaipata kupitia either ile coalition ya Startimes/TBC, Agape au StarTV (I stand to be corrected)
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Heshima mbele mkuu, mawazo yangu ni kuwa kwa muda huu naweza kuanza na analogi, nikawa na transimtter ambayo ni "upgradable" (?), btw bado niko flexible sana tu, na bei ya transmitter za digital zikoje?...kama tofauti yake si kubwa sana ni wazo zuri kuingia moja kwa moja kwenye uelekeo wa sasa. Shukrani mbele mkuu!
     
  4. Change_it

    Change_it JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mimi sio mtaalamu ila naskia sasa wana mpango kutoka kwenye analogi kwenda digital sasa mkuu huoni baadaye utakuja kula kwako?
     
  5. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Kweli mkuu..ulichomshauri...maana hata zile cable Tv..nazo sidhani kama zitaruhusiwa na TCRA..
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Nimefungua milango yote wakuu, si analogia tu, tujadili na digitali. Najua wabobezi watanipa maelekezo ya kutosha!
     
  7. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mwisho wa kurusha matangazo kwa analogia ni lini?
     
  8. K

    Kolero JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2010
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwa uhakika zaidi kama uko Dar nenda TCRA watakushauri katika kila kitu unachotaka kitaalamu zaidi ama kama upo mikoani ingia katika mtandaao wao tafuta contacts husika wapigie.
     
  9. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Asante kaka, lakini nachotafuta mimi ni mitambo ya transmission, TCCRA wanaweza kuwa na watu wa kunishauri kuhusu hilo? Nafahamu humu JF kuna watu wa kada mbalimbali, wakiingia wataalam hapa patapendeza tu!
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,138
    Trophy Points: 280
    Gurta asante kwa kumuelimisha huyu jamaa. ITU digital migration deadline ni 2014, TCRA wameset deadline yetu ni 2012 yaani mwakani, hivyo hawatatoa kibali kwa anology tx.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,138
    Trophy Points: 280
    Amoeba, kama vifaa vyote unavyo, then wewe set up your studio na kuomba kibali cha content provider toka TCRA. Kwa mujibu wa digital migration, kurusha matangazo ya TV yako, huhitaji transmitter bali lazima uwatumie watu wanaoitwa multiplex opperators ambao wako 4, wao ndio resiponsible kurusha digital signals zote za tv hapa Tanzania. Its cheaper, more effucient na convenient!.

    Swali ni jee hivyo vifaa vyako vya production ulivyo navyo ni digital?. Maana kwa muda mrefu Tanzania imefanywa dumping ground ya obsolete technology TCRA wamesema no!. Hata hizi TV za chogo mwisho ni mwaka kesho.
     
  12. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera kaka kwa wazo lako..nikianza kujibu your post,kutransmt analog signal up to 70km utahtaji transmitter ya 500watt,utahtaj pia exciter.
    TCRA watakupa kibali bse hata kama 2tashift kwenda digtal,wewe kama radio,utatakiwa utengeneze signal ila huta weza transmit but startimes,agape na startv/itv ndio watakao kuwa wanarusha on behalf,then utalazimika kuzma transmter yako kama itv,chanel 10,RFA na wengne watakavyo zim.
    Kuhusu suala la kujenga tower yako,ts a nc ideal but nikirefer ur budget,huta weza,pia tukiangalia na case ya kushft to dgtal,then hunaaja sana ya kujenga tower bse hutaihtaj tena.unachotakiwa kufanya ni kupanga kwa wengne eg TTCL,VODA Etc uweze fanya transmsion.
    Hata kama utaanzisha kituo chako bare in mind that june 2012 signal zote ve to b 0s and 1s
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    2015 worldwide. Migration onto digital has started in most countries, 'believe some are fully digital by now! Tz ascends in 2013.
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Nimeanza kuwa excited sasa, hasa baada ya Brother Steve Dii, Pasco na Mbako. Ratiba yangu ni kuwa hewani ifikapo mwezi wa sita 2012, sasa tuongee kidigitali; Mimi kwa sasa niko mkoani, nitapofika Dar breki ya kwanza ni TCRA, lakn kwa muda huu kama kuna mtu anaufahamu naomba tuendelee kupeana picha: Ni Makampuni gani kwa hakika ambayo yatahusika na transmission ya digital signals, na je kama mimi studio yangu iko mkoani nitafikisha vipi signal kwenye transmission tower husika? Akili inakubaliana na mdau mmoja hapo juu kuwa itakuwa cheaper zaidi kurusha matangazo kwa njia hiyo, lakn bado kuna vitu najiuliza; je kutakuwa na uwezekano wa kurusha matangazo katika eneo fulani tu? Na kama ndy hivyo, bei zitakuwa zinarange vp kwa channel moja (Naimani maengeeneer wa kampuni hizo wanapita pia humu)!
     
  15. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Ooooops!
     
  16. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    2015, When the analog system will be shut down
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,260
    Trophy Points: 280
    analog ikiwa shut down
    kutakuwa hakuna free to air tv?????
     
  18. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkuu, nijuavyo mimi ni kuwa free to air tv zitakuwepo; na multiplex operators watalazimika kuzibeba (content provider atawalipa hao jamaa kwa kumrushia signali zake), subscriber atazikamata za bure kama kawaida, lakn za kulipia atazipata kwa malipo tu! Naweza kurekebishwa wakuu!
     
  19. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    iko hivi,free to air tv itaendela kuwepo but by hyo 2013 utaweza kupata signal ukiwa na digita decoder (star times,ting etc) pekee au ukiwa na Digtal tv kama waziuzazo startimes..
    Sema hapa tatizo ni kwamba kama wewe unataka tv za free utalazmika kuwa na decoder zaid ya moja mfano, itv wako ting na tbc wako startimes.
    Kurud kwenye hoja ya msing;
    kama uonavyo kwa sasa kampun kama startimes wanajipanua,wanakarbia kuifikia tz nzima
    hii inamaanisha nin? By 2013 tz nzma itakuwa dgtal then hata kama unatanganzia ifakara utauza signal zako kwa wanadigtal
    aksante
     
  20. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kujibu hoja ya pasco hapo juu,ni kwamba hauhtaji kutengeneza mawimbi ya digital ili uweze kurusha kwa digital.
    Waweza tengeneza analog signal ukayabadili kuwa digtal kwa njia zilizopo kama PCM(pulse code modulation) kisha ukatransmt zkiwa dgtal....
    Aksante
     
Loading...