Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa namba....

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Dena Amsi, Aug 19, 2011.

  1. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Kijana alikwenda kukopa kwa Baba sh 50 na Mama sh 50 akawa na sh 100, akaenda kununua vitu vya sh 97 akabaki na sh 3, akarudi akampa Baba sh 1 na Mama 1, na yeye akabaki na sh 1, kwa hiyo Baba anadai sh 49 na Mama sh 49, ukijumlisha unapata sh 98, ukijumlisha na ile sh 1 inakuwa sh 99, sh 1 iko wapi?
     
  2. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    sh 1 iko kwa baba na mama!

    Naendelea kuchanganua bdo kdgo ntapatia.
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    iko kwenye vitu alivyonunua! yaani vitu alivyonunua vina thamani ya sh 97, deni ni sh 98, kwa hiyo anazo sh 2. moja anayo mkononi, nyingine ndiyo hiyo (deni -vitu) yaani (98-97) = 1. kama atauza hivyo vitu at cost, atapata sh 97, akijumlisha na moja aliyonayo inakuwa jumla 98 analipa deni lote lililobaki, anamaliza.

    natumaini umenipata mpendwa

    ubarikiwe
     
  4. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huwa sifanyi hesabu rahisi kama hizo, lete swali gumu..!
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Waiting
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Leta jibu acha zako
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Karibu upate jitahidi kidogo
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,239
    Trophy Points: 280
    acha sumbua watu,toa jibu.
    uji upo kichwani bado
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Jaribu kidogo bana
     
  10. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    k
    itu gani hakijaeleweka hapo mpendwa, deni limepunguzwa kutoka sh 100 hadi 98. kwa hiyo katika 98, vilinunuliwa vitu vya 97 na amebaki na sh 1 mkononi, sasa shi 1 unayoitafuta iko wapi?

    ufafanuzi zaidi:

    50+50 =100,
    100-97-1-1=99 ndiyo uliyopata kwa hesabu zako, jumlisha sh 1 aliyonayo mkononi = 100!

    tafakari!

    ubarikiwe
     
  11. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa kuwa ni deni, hakuna pesa aliyobaki nayo.
     
  12. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hyo dola moja ambayo haionekani Alinunulia ice cream akasahau, .
     
  13. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Ha ha ha ha acha uvivu toa jibu
     
  14. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Bado hujapata Judith
     
  15. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Samahani, mimi mwalimu wa hisabati tulikuwa tunapishana mlangoni akiingia darasani mimi nasepa!
     
  16. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Ha ha ha pole na karibu
     
  17. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    shiling moja kabaki nayo yeye mtoto
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Kwa nini unajumlisha (-98) + 1 na kupata 99 ?

    Unafanya double discounting/ counting hapo.

    Kama katumia sh 97, na kakopa kwa watu wawili, anachodaiwa ni sh 48.5 na kila mmoja, na si sh 49 na kila mmoja.

    97/2 = 48.5, not 49.

    Tatizo ni illusion ya maneno, ulipogawanya deni lililobaki, uliligawanya kwa 98, na sio 97 kama unavyotakiwa.

    Hapa ndipo tofauti ya shilingi moja inapotokea.

    QED

    Interesting though, tuletee mengine more challenging.
     
  19. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #19
    Aug 20, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Sh moja atakuwa alidondosha.
     
  20. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Acheki na mwenye duka. Inawezekana hukumrundishia change kamili.
     
Loading...