Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa IT msaada wenu. Niokoeni jamani

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by LEGE, Dec 3, 2011.

  1. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    Wakuu naomba msaada wenu mim ni fundi ktk fan ya auto electrical(umeme wa magari) pamoja na electronics na elim ya ufund hiyo niliipata veta chang'ombe dar es salaam.

    Nataka niongeze ujuzi zaidi kwa kusoma course ya computer ili niwe na2mia computer ktk ufundi wangu kwani magar na vifaa vya electronics ving sasa hiv matengenezo yake (repair) yanafanywa kwa ku2mia computer.

    Na mim cjasoma kbs mambo ya computer zaidi ya kujifunzia mtaan.Na sina ufaham wowote juu ya koz za computer.
    Nilikuwa naomba kujuzwa/fahamishwa ni koz ipi nikisoma inaweza kunisaidia??

    Naomben sana msaada wenu wakuu kwa hili.
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    inabidi ueleze unachokitaka'computer kuna hardware na software
     
  3. undugukazi

    undugukazi JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 277
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kijana hapo we unahitaji software course so ukajifunze kwanza jinsi ya kutumia computer kama end user then ukajifunze software general halafu hiyo inayokuhusu ndio ukomae nayo
     
  4. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hapo mkuu ni application softwares 2 ndo unazohitaji.czijui ni aina gani za application softwares ambazo zinahitajika kwenye huo ujuzi wako ila nenda kwenye centres zinazofundisha application softwares ukaulizie hizo application softwares au kama unaweza google aina gani za application softwares unazohitaji,then ukishajua tafuta wapi hapa tz zinafundishwa uende ukasome.
     
  5. wa kutambua

    wa kutambua Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jifunze kutumia kompyuta vizuri na baadhi ya software maana ukijua chache zitakupa uwezo wa kila aina ya software
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    mkuu mimi ninacho hitaji nikupata elim/ujuzi utakao niwezesha kufanya ufundi kwa ku2mia computer.Mf magari meng sasa hivi ni ya kielectronics so matatizo meng ya utengenezaji wake yanahitaji utumie computer.
    Kwan kunamatatizo sasa hv kweny gari linaweza likagoma kuwaka kbs lkn ukichomeka computer kuna vi2 unafanya na gari inawaka kama kawaida bila kufungua au kubadilisha chochote.
    Nazan hapo mkuu umenielewa ninacho kihitaji.
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    m

    i nikushauri uanze moja! kuijua computer hapo utasoma basic kama ms world etcl... yaani ifike kipindi ujue ctrl+alt+end kazi yake nini... ukitoka stage hiyo then utajua nini cha kufanya mbeleni


     
  8. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    asanteni sana wakuu mmenifungua macho sasa nimepata pakuanzia nawashukuru wote ngoja kuanzia j3 niifanyie kazi nitawajuza ntakapo fikia.Naamin january ntawajuza nimeanza kusoma kipi.
    Asanten sana idum JF lidum jukwaa la tech
     
  9. HT

    HT JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lege,
    uhaitaji kusoma kwa hatua:
    1. Jifunze computer OS. Hapa utajifunza externals za computer boss (OS) jinsi anavyokuwezesha kuongea na hardware na applications. Service anazotoa kama clipboard(cut, copy, paste et al), hardware abstraction (USB, Monitors, serial ports et al). Baada ya kujua basic OS services then unaweza fuata next
    2. Jifunze Office package na internet. Hizi zitakupa idea jinsi OS husika inavyoongea na application na kujifunza basic commands zinavyofanywa ktk app.
    3. Jifunze program husika ya automotive na jinsi inavyofanya kazi na kuongea na vifaa vya gari yako
    4. Urudi na kusema ahsante (utani umekusudiwa hapa!)
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 650
    Trophy Points: 280
    Begin{Ujuzi wa magari}

    Writeln(Google app software)

    End.
     
  11. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    ubarikiwe mkuu

    vip ni mda gani naweza kujifunza yote hayo na gharama zake zimekaaje??

    Asante sana
     
  12. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Unatakiwa usome Automove Electronics,apa utajifuza how to repair,repragram and diagnose ECU electronic control units za magari,jinsi ya kudeal na ABS, Automatic break systems,jinsi ya kuprograms air bags.sensors,na kadharika..,nnazo material zake nilisomaga hii course,zamani,pamoja na industrial robotics systems ,nipo kiasi bize unaweza kuni PM .niangalie jinsi ya kukusaidia mkuu
     
  13. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    mkuu nimeku PM.
     
  14. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    sawa ngoja nicheck Pm,check huu mchoro huu alafu sema kama upo poa
     

    Attached Files:

  15. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    umetisha mkuu mpaka hapo sina swali nazan ugonjwa ushapata tiba.
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Kutokana na maelezo yako uliyoyatoa mimi nakushauri ukasome cozi moja ambayo inaitwa Industrial Atomation ambayo inahusika mambo ya automatic machnies, robots nk. Nadhani kozi hiyo itakufaa sana pia itakusaidia kuwa mbunifu. Ukisomea kozi ya computer ya kawaida haitokusaidia kwa sababu zifuatazo:-
    - Kwanza kabisa kuhusu ufundi wa magari kwa kutumia computer, hutotumia computer peke yake. utahitaji kuwa na mitambo mingine ambayo mitambo hiyo hufanya kazi kwa kutumia computer na ili uweze kuoperate mitambo hiyo lazima uwe na ujuzi wa kuitumia. kama ukiwa umesoma kozi ya computer ya kawaida haitokusaidia na badala yake itabidi utafute mtaalamu zaidi ili akufundishe jinsi ya kutumia mitambo hiyo.

    -Pili uksiomea kozi hiyo ya industrial automation itakusaidia pia kuzitengeneza mashine hizo endapo zitaharibika kuliko kwenda kusomea kozi za computer ya kawaida ambapo itakubidi kutafuta fundi wa kutengeneza mashine hizo endapo zitaharibika

    -Tatu kusomea kozi hii pia kutakusaidia wewe kuweza kubuni mashine zako mbali mbali ambazo zitakusaidia katika kazi zako kwa sababu ktk kozi hii huwa wanafundishwa jinsi ya kutengeneza mashine mbali mbali ikiwemo robots

    Vyuo ambavyo vinatoa kozi hiyo ambavyo navifahamu mimi ni kimoja tu na kipo hapa Arusha na kinaendeshwa na wafaransa. Kama ungependa kusomea kozi hii wasiliana nami ili nikuelekeze jinsi ya kjiunga na chuo hicho
     
  17. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama tayari wewe ni fundi wa magari unachohitaji sasa ni kujua jinsi ya kutumia computer basi!! kwani software ya kufanya diagnosis ya gari kwa computer zipo nyingi ila ukishajua kutumia computer kila kitu kitakuwa poa
     
Loading...