Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalam wa electronics na IT nifanyeje kupata namba za ic iliyoungua??

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by LEGE, Jan 18, 2012.

  1. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Wakuu ninashida kidogo naomba msaada wenu.
    Kuna deck ya dvd imeungua ic ya kwenye power supply na kuinguza kabisa kiasi kwamba hata namba zake hazisomeki/zimefutika.
    Sasa nilikuwa naomba msaada wenu kwa wale wataalam kwa tatizo kama hili nifanyeje kusolve au ntawezaje kupata namba ya ic iliyokuungua??.

    Au kama ingekuwa transistor na au resistor nifanyeje??
     
  2. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Internet + SEARCH + BRAND ya DVD PLAYER+ MODEL YA DVD PLAYER+Technical MANUAL YA DVD = Utapata specs za power supply IC.

    BTN
    unaposema kuna deck bila ufafanuzi wa details inabidi watu watumie bahati nasibu kujaribu kukupa jibu.
     
  3. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    fika nayo pale KVD karibu na bilicanas wanaweza kukusaidia
     
  4. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    nashukuru mkuu nikifika home ntajaribu kucheck
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,750
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    its easy just to replace a faulty device...
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Umeongea la maana, unless hiyo DVD player ni special sana ni bora kuitupa.
     
  7. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    tatizo siyo kuitupa tatizo ni vipi naweza kupata namba ya ic,transistor au resistor iliyoungua mpaka namba zake hazisomeki??
     
  8. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu deck yenyewe imeandikwa hivi
    HOME CINEMA SYSTEM HT-Z310

    na imeandikwa vitu hivi blue tooth,dvd,usb,divx,dts,play windows media.

    Na ic iliyo ungua kwenye power supply imeandikwa hivi ICM 1.
    Nazani hapo nimesomeka wakuu so naomba msaada wenu.
     
  9. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Mkuu hiyo ni SAMSUNG system?

    Alafu umepima au fundi kapima( Kwa utumia vifaa sahihi) kujua na kugundua chenye tatzo ni Powe IC pekee au Mother board nzima? . Usije kuingia gharama kureplace power IC tu kumbe kuna ICs nyingie na vitu vigine vimeharibika.

    But nadhani kama kweli ni power IC basi itafute kwa jina la
    Samsung KA7552 PWM Controller, KA7552 IC au IC ( KA7552 )

    NB
    Maelezo hapo juu nimeyaandoka baada ya kuugolge hiyo model na kupewa feedbac kuwa ni brand ya Samsung. . So hiyo ni Power IC ya Samsung. Otheriwise tafuta mtaalam
     
  10. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kariakoo zipo power Supply zinauzwa.So nunua nyingine uifunge.kama vipi tuwasiliane,niione hiyo DVD .Volts zake ni 12,5 na 3 so una haja ya kuangaika sana,just nunua power supply mpya
     
  11. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    True lazima kwanza kucheck why IC imeungua! Aito saidia kitu ata kama utaipata hiyo IC Lakini ujui why iliungua.pia kwa kuangalia components zinazo conect na hiyo IC Waweza jua ni IC ipi unayotakiwa kuiweka
     
Loading...