Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

waswahili nini english facebook kama...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mbongopopo, Jan 17, 2011.

  1. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hivi mie nimechoka jamani kusoma jinsi watu wanavyoandika english vibaya tena sio fb tu. wanaumiza na vichwa maana mara nyingi inabidi ujipige kichwa wengi hata madakika mengi kuweza jua walitaka kusema nini. Kwani kiswahili kinatatizo gani najua wengine watasema wana marafiki walugha hiyo tu etc ila google translate ipo

    sasa leo nimekutana na mifano hii ya wa watu wanaishi nchi zinazoongea english yaani ulaya miaka mingi

    MIE NAJUA HATA SWAHILI TUNAKOSEA ILA HII SASA INAKUWA KARIBU KILA SIKU UNAKUTANA NA HAYA

    TABU NI KWAMBA WENGI WANASHINDA KUONGEA KISWAHILI...HATA WA TANZANIA AMBAO WANAKIJUA HAWAJAWAHI SAFIRI WANAONGEA KIINGEREZA KIZURI FASAHA

    WENGINE KUONDOA HERUFI MOJA AU MBILI KAMA VILE WANATUMA TEXT MESSAGE (SMS)nao hawa mmmmhhh sisomi sentensi zao tena

    USHAURI KUNA MFANO GOOGLE na search engine zingine

    weka neno angalia maana yake, au nenda kwa word document etc
    inasaidia usijisikie aibu as ndio inarudisha nyuma mtu

    kunakukosea herufi kwenye kudonoa ila mmmhh hii ni kutojua sentensi/neno inaandikajwe na kuboronga

    n.b hata humu mpo
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We nawe...kuongea lugha usiyoijua ni njia moja ya kujifunza!!Tatizo letu waswahili kila kitu tunataka kujifanya wajuaji!Binafsi sijawahi kushuhudia wazungu wakimsema mtu mwingine anaongea broken english au lugha yao yoyote ile!Wanamuincourage mtu aendelee kuongea ili azidi kujifunza!So we ukimuona mwenzako anaboronga msaidie kama unaweza kama hutaki chapa mwendo achana na habari ya 'hajui ila anang'ang'ana kama anajua.'!Kama wewe umefanikiwa kujua na yeye yuko kwenye harakati hizo!
     
  3. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    we nawe nini umeabiwa wapi wazungu wanamchunia mtu si awakujui na awaonani nawe kila wakati kukuambia ukwelii acha uongo hapo as hata wao wanakosoana. ungeelewa nilichoandika ungegundua ni sio mambo ya kukosoana ila ni kujielimisha ndio inakuwa haifanyiki. wapi umeona nimeandika kung'ang'ania????????????????????????????????? i guess huu ndio mfano jifunzeni kuelewa kabla ya kujibu yalioandikwa
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kichwa cha habari yako tu kinajieleza!!!
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,993
    Trophy Points: 280
    mambo ya facebook ungepeleka hukohuko facebook.......................
     
  6. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mbona unakuwa muoga point unaiweka mwishoni?
     
Loading...