Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasomi wa tz

Discussion in 'Utambulisho (Member Intro Forum)' started by Renald, Mar 1, 2011.

  1. R

    Renald Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hi naomba niulize ,
    je wasomi wa hapa tanzania wanatumia elimu yao ipasavyo katika kuleta maendeleo ya nchi yetu?kama wanatumia ni kwanini katika secta nyingine kama vile wahandisi wengi wao ni kutoka nje?
     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Karibu sana jamvini Renald....
    Kuhusu ishu yako ya wasomi ni kuwa hawathaminiwi ndio maana unaona wengi wanatumika ni wale wa nchi yetu. Mbona nchi nyingine mfano Botswana imeendelea katika baadhi ya sekta kama kilimo kwa kutumia wasomi wa TZ!! Kifupi ni kuwa wale wenye mamlaka hawawathamini wasomi wetu!!
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,546
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    karibu,hiyo habari ya wasomi nafikiri katavi amekujibu...
     
  4. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tanzania kunaWahandisi wahandisi wachache sana. Hawazidi elfu 8. Kama tuki-assume Watanzania wapo mil 46 utaona kuwa katika kila watanzania 5875 kuna Mhandisi mmoja! Ukitilia maanani kuwa kwa sasa kuna miradi mingi ya kihandisi ni dhahiri utaona hilo pengo na ndio chanzo cha hao wahandisi unaowaona kutoka nje! Nchi kama Japani uwiano ni mhandisi mmoja kwa Wajapani kama 200. Na tofauti ya maendeleo yetu pia inaanzia hapo.
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Sijaridhishwa na hiyo sababu. Hiyo namba ya wahandisi inatosha kabisa kuleta maendeleo yanayoweza kuonekana nchini. Mbona Madaktari nao ni wachache lakini bado tunaona kazi zao (kupasua kichwa badala ya miguu) na hata Wanasheria nao ni wachache, na tunaona kazi fulani zikifanyika (kesi ya mgombea binafsi, zombe, kesi za EPA, na mikataba ya kimataifa, n.k). Sasa sisi wahandisi wetu wanaishia wapi? TANESCO (electrical engineers ) na TTCL (telecom/electronics engineers)?

    Ukienda nchi za watu unaangalia barabara, flyovers, overpass, subways, viwanja vya ndege, Majumba ya kuishi na ya starehe, madaraja, vyote vinakuwa bab-kubwa na ukiona unaridhika kabisa kuwa Wahandisi wao wanafanya kazi. Sasa hapa kwetu mhandisi anajenga culverts kwenye barabara za vumbi, tena kwenye barabara ya kutoka mkomazi kwenda Ndungu?! Halafu zinabomoka muda si mrefu.

    Surely there is something wrong.
    Kwanini sisi tusiweze? Wahandisi walisoma ulaya wapo, waliofaulu vizuri pale UDSM na kusajiliwa na ERB wapo. Nondo zinatoka nchini, Cement inatoka nchini, mchanga, mawe n.k vyote vinatoka hapa hapa nchini, kwanini hatuna barabara na madaraja mazuri? Hata kale ka-kivuko ka manzese walijenga Wajapani... Hapa tunahitaji kuchunguza zaidi kwa kweli, tatizo liko wapi? Na sio bongo tu, naona hata kenya, kumbe yale ma-flyovers wanajenga wahandisi wa kichina? Au ndio kusema tuna shule ila hatuna tekelinalokujia? Sasa mbona inafahamika kuwa vyuo vyetu vinafundisha sayansi na tekelinalokujia?
     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    tunasoma elimu ya darasani ni kudesa kwa kwenda mbele hakuna practicals wala fields migomo kila kukicha na njaa unategemea nini ndio maana wote ni vilaza tu kuanzia huko juu
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Karibu Sana
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Karibu naona umekuja na hoja moja kwa moja
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Swali zuri.
    Binafsi nafikiri hawawi motivated tangu shule, elimu ya kudesa na hata hao wanaoonekana kuwa creative wanalack support.
    Kuna rafiki yangu mmoja alimaliza muhimbili chuo anasema kipindi chao kuna dawa waligundua ila prof amepiga zengwe hadi ikapotezewa.
    Mambo kama hayo yanarudisha nyuma.
    Tunawaona wabunifu kwenye tv ambao hawajaenda shule. Wanabuni vitu vingi vya maana lakini yupo wapi wa kuwafikisha wanapotarajia?!
     
Loading...