Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasomi wa Tanzania poleni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by gervase, Oct 24, 2011.

  1. g

    gervase Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina la kuwalaumu wasomi wa tanzania, ila hamsaidii kuiletea maendeleo nchi yetu. Hivi wana jf mnajua kuwa sifa ya kuwa mwl mkuu ni diploma, au kuwa mkuu wa shule ni degree 1 au zaidi? Lkn mratibu elm kata ni bosi regardless elm yake ya ualm daraja la 3.

    Wana jf mnaamini wakurugenzi wa halmshr na usomi wao wanatetemeka mbele ya std IV/ VI tunaowaita waheshiwa wa kata? Hv tunajua policy makers/planners wanawategemea wapiga poroja wa makinda ili ionekane wanawaridhisha.

    Wasomi wetu, akina profesa nani na nani wapo tu hapo udsm na kwingineko wanasubiri kutekeleza maagizo ya madiwani wengi ambao ni illiterates. Kwa mfumo huu MASIKINI TZ ITAKUFA IKIWA MASIKINI.

    Wana Jf kama nakosea nikosolewe.
     
  2. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Utazeeka na kufa na kuiacha na umaskini wake
     
  3. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mfumo mbovu mkuu wasio na elimu ndio wana nafasi na channel za kupata nafasi kubwa lkn wenye elimu hawana chance hizo na nafikiri unajua kuwa pesa humfanya mtu aabudiwe
     
  4. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,209
    Likes Received: 11,541
    Trophy Points: 280
    Walimu wanaojiendeleza kielimu wakiwa kazini wako wengi na masters zao za utawala na ualimu lakini hawapandishwi daraja wanasubiria afsa elimu wa mkoa mwenye degree astaafu ndo mwenye masters afikiriwe kupanda daraja. Hapo kwenye madiwani sioni kuwa ni issue coz elimu bila maadili kwenye uongozi wa kisiasa ni kujichimbia kaburi.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nchi inaharibiwa na wana siasa.
     
Loading...