Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasomi wa Afrika na Utamaduni wa Magharibi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Exaud J. Makyao, May 20, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa hili, nachukulia kuwa mtu yeyote aliyefanikwa kupata elimu ya sekondari na kuendelea ni MSOMI.

    Nashangazwa kuona kuwa wasomi wengi wa Afrika wanakumbatia utamaduni wa kimagharibi kwa nguvu sana.

    Jambo hili naliona katika,
    MAVAZI,
    MAHUSIANO,
    NYIMBO(MUZIKI/NGOMA),
    MICHEZO YA KUIGIZA,
    VYAKULA,n.k.

    Je hawa wasomi wetu wamegundua nini kibaya katika utamaduni wa kiafrika kisha kuusukumia pembembeni?.

    Ninyi wasomi wetu mlioko katika uwanja huu wa JAMII mko upande gani kuhusu jambo hili?
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Hard talk!

    I will come back! kwanza nitafute desa!
     
  3. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    The west represents a dominant culture, by the principle of "when in Rome do as Romans" wasomi hawana budi kujichanganya.Sasa hivi in the global village, we are almost all in Rome.

    Ama sivyo tufumue geopolitics zote, pamoja na kuanzisha kila kitu chetu, then we can talk. Hapa tulipo tunatumia internet iliyoanzishwa kama ARPANET na wizara ya ulinzi ya Marekani, ukitaka kuleta mambo ya utamaduni kwa sana shurti utoke ukaanzishe an Afro centric internet ambayo haina servers za HP wala chip za Intel.

    Hii habari ya utamaduni katika flat world ni hypocrisy kama si self inflicted xenophobia.

    Hao wa west wenyewe wamefika hapo walipo kwa kuigiza tamaduni na elimu za wenzao.

    Tatizo lisiwe kwamba watu (walio wasomi na wasio wasomi) wanakumbatia tamaduni za wengine, ila hizo tamaduni wanazokumbatia ni nzuri ama la?

    Na kama ni mbaya tuziseme kwa ubaya wake, sio kwa sababu ni za kigeni.Kuna tamaduni mbaya na nzuri ambazo ni zetu (ukarimu ni mzuri, kukata wanawake visimi ni kubaya) na hata katika tamaduni za kigeni zipo mbaya na nzuri .Kwa hiyo hii concept ya tamaduni zetu vs za kigeni haina depth, ni uzalendo usio tija tu.

    Kwangu mimi ni muhimu zaidi tuongee tamaduni nzuri vs mbaya.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    May 20, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Hii hoja imepinda kidogo maana hata huo "usomi" unaouongelea wewe ni wa kimagharibi vile vile. Hebu nitajie fani hata moja ambayo aidha kanuni au vitabu au magwiji wake sio wakimagharibi?
     
  5. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waberoya,
    Pekua Desa mwenzangu kama walivyofanya wale watu wa Beroya katika msahafu.
    Hi mada ni ya wakati huu hasa; japo haitakosa wakosoaji kama kawaida.
    Mimi sipendi tabia ya wasomi wa kiafrika kupush aside utamaduni wetu.
    Ndo maana hata utumwa wa kifikra unazidi kutukalia waafrika.
    Bado sijatoa hoja kamili.Ni kionjo tu.Naenda kudesa ili nisijikanyage.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    May 20, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Utamaduni "wetu" (sijui wewe na nani) ni upi huo? Mimi msukuma chapa ya ng'ombe kutoka Ntuzu nina utamaduni tofauti kabisa na Wamasai. Sasa wewe sijui unazungumzia utamaduni "wetu" upi huo....can expound please

    Hii hoja imepinda na inanuka unafiki mtupu
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Karibu mkuu.
     
  8. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu nadhani hapo ungebainisha ni kizazi kipi hicho cha kisomi kimeachana na hizo tamaduni unazosema. Manake ukiangalia tukianzia na viongozi ambao wengi wao wamesoma hawajaacha tabia ya kutambika/kwenda kujiimarisha kabla ya uchanguzi nadhani ili unalifahamu. vile vile wanaposimikwa nyadhifa mbalimbali kuna aina fulani ya matambiko huwa yanafanyika.Ebu angalia tuanvyopokea wageni toka nje je na ngoma/nyimbo gani wanapokelewa nazo?? Vilevile mkuu unapaswa kuelewa kwamba Tamaduni za binadamu zinabadilika kutoka kizazi mpaka kizazi kulingana na mazingira ya binadamu kwa wakati huo na maendeleo yake. Kwa hiyo husitegemee tamaduni zilizokuwepo kabla ya kuja wageni barani Afrika zote zitaendelea kuwepo mpaka leo hii.
     
  9. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kumaliza sekondari ni kujua kusoma na kuandika tu.
     
  10. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Na wewe upo upande gani maana hata hiyo computer unayotumia kuandika hapo ni utamaduni wa magharibi, utamaduni wetu ilikuwa msg tunapeleka kwa mkono !! Hata kama ni mbali utatumwa na utatembea hata zifike siku 10 lakini utafikisha ujumbe. Kwa hiyo labda utoe specifics unataka utamaduni katika nini.
     
  11. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tamaduni zote zipo poa tu, iwe ya africa au magharibi.Ilimradi isiwe mbaya.
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    ZA10,
    Usisahau huko Arusha kuna Seconday moja wanafunzi wa form three hawajui kusoma wala kuandika! MAAJABU YA TZ!Ina maana wakimaliza sekondari wanatakiwa kwenda kwenye ngumbaru!
     
  13. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    BLURAY,
    Hii inaonyesha kuwa kila jamii hukua kwa kuiga tamaduni za wengine siyo?
    Labda hapa ninaanza kupata mwanga.
     
  14. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    NYANI,
    Naona umeanza matusi ya rejareja.Nakubali kuwa hoja inanuka kwa mujibu wa pua zako.Pole sana.
    Tafadhali waachie waungwana wavumilivu wanisaidie nipate mwanga fulani.
    Asante kwa mawazo yako mazuri sana bwana nyani.
     
  15. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  16. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    China knew about gunpowder at least 500 years before the west, but the west copied the technology and culture of using gunpowder and took it to another level.The same applies to "China" utensils. Check out some Marco Polo.

    Before the crusades the west was a sorry backward place.But as the crusaders invaded middle eastern palaces and libraries they found out a lot about chemistry, cosmology and mathematics just to name a few, that is the origin of arabic names to some terminologies in these fields, names such as al-kali, al-gebra etc.

    Without copying from other civilizations, even the west wouldn't be where it is today.To take man to the moon they had to copy the primitive ideas of gunpowder and canons from the Chinese, finesse a lot of concepts from the science of mathematics. Even Scotch Whisk(e)y would not be possible withoutb the west copying distillation from the Arab scholar Rhazes.

    The west as it is today is a product of The Renaissance, in turn from Rome, in turn from Greece, which mostly copied it's concepts from Egypt and the Middle East.

    No man is an island, no progressive civilization and people should be one too.
     
    Last edited: May 21, 2009
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bluray,
    I'm getting you now.
    I see the importance of copying.
    But this copying should be with guidlines then.
    Can we advice the society how to copy?
     
  18. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  19. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  20. Black Jesus

    Black Jesus JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2009
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unamaa gani unaposema isiwe mbaya ?tolea mfano wa huo ubaya ni kama upi ?
     
Loading...