Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasiwasi ndio akili: Katiba 'mpya' imeshaandikwa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Nov 18, 2011.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Kwa nilivyofuatilia mjadala wa Muswada wa Sheria ya Tume ya Kuundwa kwa Katiba,nimepatwa na shaka kuwa huenda Katiba imeshaandikwa. Hii inatokana na Spika kuiingilia Kamati ya Kudumu ya Katiba na Sheria inayoongozwa na Mh. Pindi Chana na kumjumuisha Mh.Tundu Lissu kama mjumbe.

    Wakati Kamati ilitamka wazi kuwa Muswada usomwe tena kwa mara ya kwanza, Spika Makinda aliamuru Muswada usomwe kwa mara ya pili na majadiliano yaanze kuelekea kuufanya kuwa Sheria.

    Pindi Chana akanywea na hakusema ukweli. Lissu akathubutu kupasua jipu. Kilichofuata kinajulikana kwa Watanzania. Tume itakayoundwa na Sheria itakayotokana na Muswada huu pamoja na Hadidu Rejea ndio utakuwa msingi mkuu wa Katiba.

    Kwa mtiririko huo, nina wasiwasi wenye sababu kuwa Katiba imeshaandikwa tayari na kinachofanyika ni kiini macho tu.

    Wanajamii mnasemaje?
     
  2. M

    Museven JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    you're quite right
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Chukua na mfano hai wa leo wa kupitishwa kwa Muswada pamoja na upinzani wote uliokuwepo kila kona...Najiandaa kwenda kwa Mwanasheria Mkuu kujiridhisha juu ya uwepo wa Katiba mpya.Nina wasiwasi mno...
     
  4. W

    We know next JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani choseni upo sahihi kabisa!
     
  5. gstar

    gstar JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 474
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Wananchi tujitokezeni kwa wingi kupinga muswada huu, haki haiombwi alwayz
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Tunaanzajeanzaje sasa?
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    leo wamepitisha sheria kwamba ukihoji unafungwa miaka mitatu, unafikili tutafanyaje?mia
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ccm hawatujui hee! Ipo siku tutawanukishia watapaona hapa Tz pachungu
     
  9. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    hii ya iko siku imenichosha tuchukue hatau...binafsi na wasubiri chadema au chama chochote kitakacho lianzisha...
     
  10. kalukamise

    kalukamise JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 669
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Mkuu naomba unijuze zaidi kuhusu kifungo, ilikuwaje wakafikia hapo ? things are getting serious, or rather out of their hands unknowingly
     
  11. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani ivi watz nani katuroga? ebu tuamkeni tuipiganie hii nchi tusitegemee hawa jamaa watatoa katba inayowafeva wananchi.
     
  12. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    watz wana lala usiku na mchana wapo macho, acha kuwatukana watz ooh wamelogwa, labda wewe
     
Loading...