Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasiwasi : Jakaya kugombea urais 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sangarara, Nov 11, 2011.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jamani, tuzizubaishwe na ukweli kwamba Jakaya ameshindwa GROSSLY kuiongoza serikali yetu,
    na kwamba hakubaliki kabisa hapa nchini kiasi cha kugaragazwa vibaya sana na DR kwenye
    uchaguzi wa mwaka jana tukategemea kwamba na yeye analielewa hilo na hivyo anajiandaa
    kukabidhi madaraka kwa mtu mwingine hapo 2015.

    Mawazo yangu yamenipeleka kwenye nchi mbalimbali Africa ambako marais waliopo madarakani
    walifikia kufanya maamuzi ya kulazimisha mabadiliko ya katiba za nchi zao ili zitengeneze mazingira ya
    wao kugombea hata baada ya kikomo kilichoainishwa kwenye katiba hizo kufikia. Huko nimeangalia
    ni sababu zipi hasa (tofauti na urafi wa madaraka) zilizowasukuma Marais hao kufikia maamuzi ya
    namna hiyo, nilichobaini ni kwamba, wengi wao walikuwa kwenye mikanganyiko kama aliyonayo
    Ndugu Jakaya.

    Baadhi yao ni
    Yoweli Kaguta Museveni (Uganda)
    Robert Mugabe (Zimbabwe)
    Blaise Compaore (Burkina Faso)
    Idris Beby (Chad)
    Omar Bongo (Gabon)
    Lansana Conte (Guinea)
    Gnassingbe Eyadema (Togo)

    Viongozi wote hawa katika nyakati ambazo walikuwa wakibadili katiba zao,
    walikuwa katikati ya changamoto ya kutokubaliwa na wananchi wao, na kulikuwa
    na kila dalili kwamba watakapoachia madaraka wataishia mikononi mwa vyombo
    vya sheria, ama wao wenye na familia zao, au maswahiba zao. Kitu ambacho
    watanzania tumeishaanza kukijadili dhidi ya Ben Mkapa na Jakaya.

    Wote hawa walishinda katika chaguzi hizo kwa hila za kutosha,na kwa msaada wa
    wa vyombo mbalimbali vya ulinzi na usalama.

    Kinachonipa wasiwasi kwa Jakaya ni king'ang'azi kinacholazimiswa kwamba yeye
    ndio awe na mamlaka ya kuchagua tume itakayosimamia mchakato wa uandikaji
    katiba mpya, na pia ndio awe na mamlaka ya kuteua members wa bunge la katiba.
    Kwa nini anang'ang'ania madaraka mazito namna hii, anataka kufanya nini Jakaya.

    Kitu kingine, ni mahaba ya matumizi ya nguvu za kijeshi kwa harakati za kidemocrasia
    yanayoendelea kushamiri hivi karibuni. matendo haya nayachukulia kama mazoezi
    ya kutumia nguvu za dora katika project kubwa zaidi huko tunakoelekea.

    Hata Ujeshi wa Jakaya, unanitia mashaka kama utatuacha watanzania salama, kwanza
    ukizingatia kwamba amekuwa a very big failure, nahofia anaweza kusukumwa na
    roho ya kutaka kuonyesha kwamba anaweza kufanya kitu, na hivyo kuishia kutuweka
    matatani.

    Mwisho, Kimya kingi kina Mshindo Mkubwa. Jakaya kawa Kimya sana, haeleweki
    anafikiria nini kichwani Mwake, Ukizingatia ameishapoteza Marafiki wote, kabaki na
    vigeugeu, wasiwasi wangu unaongezeka kwamba ataamua kujiokoa Mwenyewe

    Naomba tuufuatalie mchakato wa Uandikaji katiba Mpwa kwa Umakini.
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Bora JK agomee 2015 kuliko mnafiki SITTA
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,216
    Likes Received: 1,218
    Trophy Points: 280
    Inasemekana mama Salma ndiye mgombea wa CCM 2015 kwa kigezo kuwa wanataka mgombea mwanamke.
     
  4. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nitajiua na kisha nitatembea uchi nchi nzima kama hilo litatokea.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    WEe kibaka tu. Huna jipya
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Ni ndoto, alichokipata mwaka jana unadhani anaweza tena kugombea?
     
  7. akilimtindi

    akilimtindi JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2011
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mpango huo ungewezekana kama angeanza huo mkakati alipopewa madaraka na Mkapa, sio sasa..! Tumia akili rahisi sana ya kulinganisha uelewa wa wananchi na uthabiti wa serikali iliyoko madarakani, kwa kifupi sasa hivi Umma una nguvu kubwa mbali sana kushinda serikali iliyopo kwenye madaraka. Kwa sasa akijaribu ataishia njiani na ita-backfire vibaya kuliko nchi zote kulikowahi kufanyika mambo haya kwenye bara la Afrika, nchi za uarabuni pia zimeleta mwamko mkubwa na huu ni wasiwasi mkubwa sana kwa serikali zetu kwa wakati huu. Kwanza nawashangaa sana Polisi kwa sasa hivi wanavyojaribu kuwaonyesha watanzania nguvu ya dola maana naona wanawazoeza watanzania vitu vya milipuko, kwa watanzania hili litakuwa jambo la kawaida muda si mrefu na utawaona hawakimbii tena polisi kwa lolote. Hata ukipitia thread nyingi hapa jamvini zinaongelea sana na kutumia sana mifano ya Libya na kwingineko, mapambano yanaendelea.
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Sawa, Uoga unaweza kumusaidia asiingize kwenye udhalimu huu, lakini unadhani anaweza akawa ameamua
    kuondoka Ikulu na kuachana nayo kabisa kabisa.

    Moi alitaka kumuchia Uhuru Kenyatta.
    Ghadafi alitaka kumuacha Kijana wake
    Hussein Mubaraka alitaka kumuacha Kijana wake
    Jamaa wa Equitorial Guinea anampango wa kumuachia kijana wake
    Mkapa alitaka kumuachia Sumaye
    Joseph Kabila aliachiwa kiaina
    Jamaa wa Malawi anataka kumuachia mdogo wake.

    Kinachonitatiza nashindwa kuona Jakaya anampango wa kumuachia nani?
    ndo maana napata wasiwasi atalilia kuendelea
     
  9. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #9
    Nov 11, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    Akitangaza tu Kugombea nakunywa SUMU tena ya PANYA
     
  10. Mtumpole

    Mtumpole JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,355
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Utatembeaje uchi nchi nzima wakati utakua umeshakufa?
     
  11. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Hana hamu na uchaguzi.kutoka mshindo hadi ushindi mwembamba unafikiri aturudi kwa watz tena.
     
  12. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #12
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    MUNGU tuepushe na hili balaa.
     
Loading...