Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasira kwenye kashfa ya dawa za pamba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mashikolomageni, Mar 6, 2011.

  1. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wadau wa pamba wamenipatia taarifa kuwa, moja ya kampuni iliyoingiza dawa za kuua wadudu wanaoharibu pamba na dawa hiyo kugundulika ni hafifu(Fake) inamilikiwa na aliyekuwa Waziri wa Kilimo na Chakula Bw. Stephen Wasira. Naingia kwa udani kupata facts hizo. nitarudi nazo
     
  2. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mkuu ahsante kwa taarifa lakini anzia hapo kwenye maandisi mekundu kupata facts, ninavyojua huyu jamaa yuko wizara nyingine awamu hii. Labda enzi hizo alipokuwa waziri wa wizara uliyotaja.
     
  3. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Imeandikwa aliyekuwa.........
     
  4. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Thanks angalia vizuri nimeandika "Aliyekuwa" sasa yuko Ofisi ya Rais Mahusiano
     
  5. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Na uso wote ule anaiba alidhani hatutammulika na tochi? Hebu weka hizo facts hapa ili tujridhishe then tumpe tamko la kujipima kama aendelee na uwaziri au aakae pembeni? ndo maana alikuwa na hofu sana na PEOPLES POWER ilipokuwa kanda ya ziwa kwenye PAMBA!!
     
  6. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Lakini ameandika na aliyekuwa waziri wa chakula na kilimo kwa hiyo sioni kosa lake.
    Mkuu naomba tafuta hizo nyeti tumpatie Dr Slaa amlipue huyu jamaa (Wasira) mwenye roho mbaya kama sura yake.
     
  7. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Sishangai kusikia madudu kama hayo maana huyu jamaa nasikia akiwa Wizarani hapo aliunda kampuni kwa kila aina ya kazi. Hayo madawa pamoja na mbolea za wachina ziliwahi kusambazwa hata bila kujalibiwa na kupitishwa na TPRI!
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ndo maana kasema ALIYEKUWA
     
  9. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kwanini marafiki wote wa Kikwete ni watu wenye kashfa za wizi na uhujumu wa Uchumi wetu?? au yeye pia ni miongoni mwao!!
     
  10. b

    banyimwa Senior Member

    #10
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuansubiri ahadi ya aliye-post hii thread ya kurudi na data. Mie naogopa ku-jump kwenye conclusion. Navuta subira
     
  11. N

    Ngurudoto JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukisikia huu ndio Udaka..No Source, no Company Name..Hivi Dr. Slaa angemuacha huyu siku zote hizo Kweli..Wewe usifanye JF isije ikawa Dampo la UDAKU, TuLetee Facts kabla ya Yote!!
     
  12. M

    Mantisa Senior Member

    #12
    Mar 6, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu tunasubiri facts.
     
  13. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hakuna udaku wasira aliipora
    Bodi yenye mamlaka ya dawa ipi na nani asambaze, alitoa waraka kuhamisha mamlaka hayo kwa maDC wasio na utaalam lengo kubwa ilikuwa kuvuna 8.5b za serikali kama ruzuku ya pembejeo 2009/10.
     
  14. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,501
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Arafat, kwani hujui? The guy was on the list of shame kati ya wale waliotajwa pale Mwembeyanga!!!! He is not clean and all the people around him are not clean either!!!!

    Tiba
     
  15. N

    Ngurudoto JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe unatuchanganya tu..Sentensi hiyo moja dawa alafu unaita ni pembejeo alafu kuvuna 8.5BN na kama takwimu..Uepesi huu Hatuwezi kuukubali Sababu Wizara Nyingi hupitisha Bajeti Mawilayani..Sijaona Point kuwa Kashfa ya huyu Mkuu, Dr. Slaa asingemuacha Sababu Wasira kamlima sana Slaa wakati wa Uchaguzi Mkuu..Na Kaenda Jimboni Bunda (Asingeiacha hiyo ya Pamba ukizingatia Pamba hulimwa huko Huko)..Na Challenge Credibility ili kulinda heshima ya Jamii forum
     
  16. U

    Uswe JF-Expert Member

    #16
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tusubiri facts wapendwa
     
  17. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,083
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Tutizame jinsi Tanzania inavyowakilishwa kwenye mikutano ya kimataifa bila kujitayarisha vilivyo hata kwenye KILIMO KWANZA kama ilivyo ktk clip hii link hapo chini hivyo kuingizwa mkenge kwenye kashfa ni rahisi mno kwa viongozi wetu, tizama walivyo wanyonge kwa kujenga hoja na hata kujibu maswali:
    http://www.livestream.com/worldeconomicforum
    -bonyeza:press conference
    -Chagua video titled: Davos 2011 Launch of new vision for agriculture.

    Hapa tunaona mabosi wa kampuni Monsanto wakiwa high-table kuchagiza 'ubora' wa mbegu zisizo asilia yaani GM seeds (Genetically modified seeds) kwa kilimo 'bora' pia matumizi ya dawa za pembejeo (pesticides) kuendana na kilimo-GM.

    Nchini India wakulima wa pamba na wanaharakati wa huko India wanalaani kilimo cha kutumia mbegu-zisizo-asilia (GM seeds) kuwa kimewafanya wawe tegemezi wa mbegu toka makampuni ya nje kiasi cha kuwaongezea gharama za kilimo na ulazima wa kutumia madawa toka makampuni makubwa ya toka nchi za magharibi.

    Kwa maneno mengine ni ukoloni mamboleo, vipi mkulima utumie mbegu-zisizo-asilia za mahindi na ukivuna hayo mahindi kuwezi kutumia mbegu zake kwa msimu ufuatao.

    Tukumbuke Henry Kissinger waziri wa mambo ya nje wa Marekani alipata kusema ''Control Oil You Contol Nations, Control Food You Control People'' mwisho wa nukuu.

    Naona hapa dhahiri Mh. Raisi anaburuzwa na kubabaika hakuwa na sera thabiti iliyokwisha amuliwa Tanzania kabla hajahudhuria kikao hiki. Kwa uchache mifano ya serikali za India na Mexico zinapinga kilimo cha kutumia GM products kwani kinazifanya nchi hizo kusarenda uhuru wao ktk masuala ya kilimo kwa makampuni kama Monsanto Opponents to sue over Monsanto alfalfa crop - Oregon Business.
     
  18. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    wanaJF mnakibali cha wanyamapori kumuongelea huyo Maliasili(sokwe)
     
  19. N

    Ngurudoto JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    You must be kidding..hakuwa na this guy (Nyerere Type) labda anamzidi Mizengo Pinda mwenye Mil 25, otherwise List of Shame ipo iwekwe-- Wasira hayumo ktk List na anakuwa mwiba sababu he brought Tarime back..We need facts sio just defaming People kama chipukizi wa Siasa zetu..facts wanted
     
  20. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #20
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Utawajua tu wanatetea sana ufisadi!
     
Loading...