Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasira amtaka RPC Arusha awaombe radhi wanahabari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 15, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mahusiano ya Umma), Stephen Wasira, amemtaka Kamanda wa Polisi Polisi mkoani Arusha,Thobias Andengenye, kuwaomba radhi waandishi wa habari waliopigwa na polisi na kuharibiwa mali zao wakati wa maandamano ya wafuasi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema).

    Wasira alitoa kauli hiyo juzi jijini hapa wakati wa kikao cha pamoja cha maaskofu, watumishi wa Jiji la Arusha, wakuu wa wilaya, polisi na maafisa Usalama wa Taifa.

    Alilazimika kusema hayo kufuatia mwandishi wa Abood Media Kanda ya Kaskazini, Fortunatus Ruta, kutaka kujua msimamo wa serikali kuhusu kitendo cha Polisi kuwakamata na kuwasweka ndani waandishi waliokuwa katika kazi zao siku ya tukio hilo ambapo pia vifaa vyao vya kazi viliharibiwa.

    Alisema "vita havina macho, lakini kitendo hicho si kizuri hivyo RPC unatakiwa kukaa na waandishi wa habari kumaliza tatizo la kuharibiwa mali zao kwa kuomba radhi," alisema.

    Kuhusu kuharibiwa mali zao na madai ya waandishi hao, alisema kama kuna madai, basi yapelekwe kwa Chama cha Waandishi wa Habari Arusha ili kutafuta ufumbuzi wa tatizo hilo na kumuonya Kamanda Andegenye ahakikishe tatizo hilo halijitokezi tena.

    Akifanya majumuisho ya mazungumzo na Baraza la Maaskofu juu ya sakata la mauaji ya watu watatu na uchaguzi wa Meya, Wasira alisisitiza kuwa tatizo la kanuni humalizwa kwa kanuni na uchaguzi wa meya utatatuliwa kwa kanuni.

    Hata hivyo, baada ya kikao hicho, hakuna kiongozi wa dini aliyekuwa tayari kufuta kauli yao ya kutoutambua uchaguzi wa meya na Meya aliyechaguliwa, Gaudence Lyimo.

    Wakati hali ikiwa hivyo kuhusu sakata la waandishi wa habari kutaka kusitisha ushirikiano na Jeshi la Polisi kwa muda usiojulikana, muda uliotolewa na Klabu ya Waandishi wa Habari Arusha (APC) wa siku saba kumtaka Kamanda Andegenye kuomba radhi, uliisha juzi na hajafanya hivyo.

    Waandishi waliokamatwa na kuharibiwa vifaa vya kazi ni Mussa Juma na Thomas Mashalla (Mwananchi) na Moses Kilinga ambaye ni Katibu Msaidizi wa APC.

    Naye Mwenyekiti wa APC, Claud Gwandu, alisema baada ya kuona muda waliotoa kama chama umeisha bila RPC kufanya chochote, viongozi wa chama hicho wanatarajia kukutana na kulizungumza kwa upana ili kujua hatua zaidi za kuchukua.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,577
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Haisaidii kwani ni tabia iliyojengeka kuwa mwandishi sichochote nisawa na migapicha wa mtaani!hata yeye alishampiga mwandishi aliyekuwa katika kazi yake na hakuomba msamaha kwenye jamii ya waandishi!
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Waombwe radhi na walipwe vyombo vyao vilivyoharibiwa,at least that will make sense....
     
  4. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    HV kwa siku thread zinatakiwa ziwe ngapi?kwa mtu mmoja!pia kufikisha 100 siwezi kaka ni ngumu sana may be 10
     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    labda niwe natafuta umaarufu au ubunge!!!but am happy to be here sababu napata inforamations na kujua jinsi ya kujenga hoja kiukweli najifunza mengi sana kwa wana jf
     
  7. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Yaah naikumbuka ile!sijui ni hasira au madaraka!hawa viongozi hata sijui kama huwa wanaangalia reference za matukio yao ya nyuma hapo tena unawezakuta RPC akagoma kuomba radhi!pili anaetakiwa kuomba radhi ni IGP au RPC?maana RPA alitoa kibali na IGP akatoa tamko la kuahirisha maandamano kwa mdomo!
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,969
    Likes Received: 369
    Trophy Points: 180
    Si ndivyo walivyomuamuru? Kelele za nini wakati moyoni anashangilia?
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Where is Mathias Chikawe?
     
  10. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna haja asusiwe zile habari za kumjenga zisitumwe aandikwe kila anapochemsha
     
  11. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,544
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Hiyo ndo dawa tu
     
  12. T

    Think Tank JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waobwe radhi waandishi tu!Wengine kichapo ni halali yao,hata kama wamekufa au wamepata vilema!
     
Loading...