Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasipokaa vizuri CHADEMA, jimbo la Sumbawanga mjini wanaweza kulipoteza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mfalme Daud, Oct 4, 2012.

  1. Mfalme Daud

    Mfalme Daud Senior Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wadau asalam aleykum?

    Mi kama mpenda demokrasia hapa Tanzania kwa sasa nikiwa Sumbawanga, naona kuna mbinu chafu anaziandaa Aeshi Khalfan Hilary i.e CCM kuweza kutetea kiti chao.

    Nasema hivi kwa sababu naonana na Aeshi mara nyingi na THE WAY ALIVYO 'SOCIAL' kwa watu na jinsi vijana wanavyomkubali compared to Yamsebo Norbet wa CHADEMA. Mi nilijua wengi hawamtaki kutokana na kesi iliyomvua ubunge. DAH! Kwenye uchaguzi wa NEC alipita kwa kishindo kikubwa.

    SO CHADEMA KAZI KWETU!
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Nadhani ameanza kukaa vjiweni kutafuta popularity,aangalie asipewe cha arusha alafu amombaswe.
     
  3. p

    politiki JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wanafunzi wa kata utawajua tu, kaka siku nyingine ukitaka kujenga hoja lazima utumie vitu viwili muhimu utumie
    LOGIC na REASONING Umetumia vigezo viwili "alivyo scial kwa watu" hapo hakuna reasoning wala logic kwani mtu jimbo lina watu zaidi elfu 20 sasa unapomuona yuko kwenye kijiwe anaongea na watu wawili watatu hiyo aionyeshi aina yoyote ya kuwa tishio.

    "mi nilijuwa wengi hawamtaki kutokana na kesi iliyomvua ubunge" unaonekana kujibu swali lako wewe mwenyewe ulilojiuliza hapo juu, I rest my case.
     
  4. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa kama yupo social na vijana wanamkubali ilikuwaje 2010 kwa kushirikiana na Msimamizi wa Uchaguzi alipindisha utaratibu na kuchakachua matokeo? Hao vijana wanafuata noti zake tu. Kumbuka "Kula CCM, Kulala CHADEMA" - Prudence Karugendo (2011).

    TUMBIRI (PhD, University of HULL -UK),
    tumbiri@jamiiforums.com
     
  5. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,265
    Likes Received: 2,177
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ulitegemea kwenye NEC ashindwe ilhali waliopo humo ni magamba matupu?
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,439
    Likes Received: 3,440
    Trophy Points: 280
    Sasa walipoteze halikuwa lao?

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  7. J

    JBK Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    ndugu usijidanganye sumbawanga chichiem haina chao hata kwa nn
     
  8. n

    nemasisi JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 1,798
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwenye hekima huambiwa neno na kulishika, hii tabia ya kubishana kwa kila jambo kuna mtu atajisikia vibaya baadae. Hivi ushauri huu una ubaya gani?
     
  9. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani uchaguzi Mdogo S'wanga lini?
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ukipokea kila ushauri, utakuwa mjinga!! Huu ushauri una uzuri gani? Mtu kamwona jamaa anacheka na watu kwenye kikao cha kahawa anampa ushindi kwenye jimbo!! Ubunge ungekuwa hivyo, me ningeshinda bila kampeni!
     
  11. C

    Concrete JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hapa Sumbawanga mjini hata kama CCM watamsimamisha Pinda na CHADEMA wakamsimamisha mtu yoyote yule(hata kichaa anaye okota makopo hapa mjini) bado nina uhakika Chadema itashinda tu.

    Sababu kuu ni kwamba CCM haipendwi kabisa kabisa lakini pia kitendo cha kuchakachua matokeo mwaka 2010 kiliwaudhi watu wengi sana na mwisho kauli na vitendo vya kimaudhi(kiutu na kiimani)alivyofanya Aeshi mwaka 2010.

    Na kwa taarifa yako CCM kwa sasa wanaumiza kichwa sana juu ya nani wa kumsimamisha kugombea kama uchaguzi utatangazwa kurudiwa kwani huyo Aeshi anatafsiliwa vibaya sana na viongozi wa juu wa chama kutokana na matukio fulani fulani ambayo yamekipa chama wakati mgumu sana.

    Halafu wewe mleta mada ni mzushi sana, huyu Aishe japokuwa ni kijana na mtu mwenye pesa lakini hana tabia kabisa ya kujichanganya na watu wa kawaida zaidi sana anaonekana bar na night club akikamua pombe na malaya tu, kama kuna mtu anabisha aje hapa Sumbawanga mjini ajionee mwenyewe.
     
  12. C

    Concrete JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mleta mada ni mzushi sana, unaposema alishinda uchaguzi wa NEC Ccm kwa kishindo unamaanisha nini?

    Embu tuambie alikuwa anagombea kupitia ngazi ipi, washindani wake ni nani, alipata asilimia ngapi ya kura?

    Embu jibu hayo ilitukuumbue vizuri.
     
  13. L

    LOMAYANN JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 1,079
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kushinda uchaguzi kwenye chama ambacho Kina Lowasa na Chenge wanashinda kilaini sana siyo Kigezo kabisa maana Chama chenyewe kiko mahututi kabisa ........ tuache wafu wazikane wanamabadiliko tusonge mbele ..... M4C Daima
     
  14. w

    wikolo JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nadhani mleta mada ameleta hii kupima tu upepo hapa jamvini. Nilipita huko miezi michache iliyopita na hakuna aliyekuwa anaongea mema juu ya huyo Aeshi.
     
  15. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,265
    Likes Received: 2,177
    Trophy Points: 280
    Kwanza NEC inawahusu CCM peke yao, kwani wezi wakimchagua mwizi mwenzao kwenye chama chao cha wizi hilo ni tishio kwa makundi mengine?

    Shule ya kata huyu
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Bado rufaa haijasikilizwa, kwa hiyo tarehe ya uchaguzi bado.
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Wakisimamisha mtu tofauti na Aeshi wanaweza kuleta upinzani, lakini kwa sasa sioni mtu ndani ya CCM hapa Sumbawanga anayeweza kuleta upinzani kwa CDM.
     
  18. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naƶna kwa kiasi fulani uko sahihi, CDM kwa kiasi fulani wameanza kuonyesha dalili ya kuridhika chukulia mfano jimbo la igunga, CCM wameenda mara nyingi baada ya mbunge wao kuvuliwa ubunge, lakini cdm wametulia tu, haya sumbawanga nako akina nape wameenda, CDM mmh!

    Angalia hata hicho kinachoitwa M4C, mikoa kama kigoma, rukwa, tanga, hakuna! CDM inabidi wafanye kazi usiku na mchana kwa sababu wao si chama tawala ni chama kinachodhamiria kushika dola, kwa hiyo wasijifananishe na CCM!
     
  19. C

    Concrete JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Rufaa itasikilizwaje wakati CCM waligoma kukata rufaa na muda wa mwisho wa kukata rufaa umeshapita zaidi ya mwezi sasa?
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi wenyewe lini sasa...??
     
Loading...