Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasio olewa wafanyeje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Invarbrass, Jul 29, 2011.

  1. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huwa nashangaa jamii jinsi inavo kuwa selfish na biased. Inasistizwa sana kwa mtu asie olewa kutofanya mapenzi mpaka atakapo olewa. Sasa endapo itashindikana kuolewa je jamii inamshuri nini mhusika? Je is it possiible wanawake wote kuolewa tena katika ratio ya one to one? Inaposhindikane kuolewa mwanamke automatically anakuwa hana sexual desire au that biological mechanism ina kuwa active kwa wenye ndoa tu? na je?, vizuizi hivi si ndio vinaweza kuwa vinaongeza nyumba ndogo? Maana kwa kanuni ya supply na demand waliolewa watakuwa wachache na wasilolewa wengi so wasioolewa wanabanana na waliolewa katika sharing limited resources. Nipeni mawazo ila msijifungie kwenye box.
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Aolewe / aoe....PERIOD
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kama imeshindikana kuolewa,usikubali kuwa nyumba ndogo....siku hizi madildo kibao!
     
  4. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mungu kamuumbia kila mtu wa kwake,ila hatuamini tu,tunakurupuka hatuombi kwa kumaanisha
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sio wanawake wote wanaolewa, Ndoa ni bahati adimu sana kutokea. Kutokuolewa sio mwisho wa maisha, nawashauri dada zangu hawa kujituma ktk kufanya kazi kwa ajili ya kujiendeleza kimaisha. ****mates wa kuzaa watoto nao wapo wengi sana!
     
  6. M

    MORIA JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Saafi dada.. Kama kuna vitu shetani hataki kusikia ni ndoa...nje ya ndoa ni uzinzi - machukizo mbele za Mungu..ndoa zinawezekana kama alivyosema gaga hapo juu..ila bintis zetu warudi kwa watu wazima wawape maujanja (fundwe), waache udhungu uchwara (utumwa wa mila za magharibi)..leo unakuta bint kavaa kata 'k' mtaani...nje ya ndoa mwanamke hayuko salama..kama atakuwa na watoto nje ya ndoa huko mbele ya safari aweza pigwa na upweke/sononi unless awe mcha Mungu...Mimi ni Baba wa yatima na Mume wa wajane..
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,342
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    aishi kwa kumvmikia Mungu
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kWANI WEE CV YAKO IKOJE? UMEWOWA AU UMEOLEWA?
     
  9. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mungu alituumba akaacha gap kwa kila jinsia ili tukamilishane. Na haiwezi tokea Mungu akampa binadamu shida, ni rafiki yao anayeabudiwa na wengi.
     
  10. G

    Geronimo Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Yakh!sasa hii inahusika vp?
     
  11. G

    Geronimo Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Very inspiring words..sasa hao mates wa kuzaa nao wawe wanaume ambao na wenyewe hawataki kuoa au walio kwenye ndoa..fafanua please?
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,342
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    . . . . Mtu asiye na mke hujishughulisha na kazi ya Bwana jinsi atakavyo mpendeza Bwana. Mwanamume aliyeoa hujishughulisha na mambo ya dunia jinsi atakavyompendeza mkewe,naye amegawanyika. Mwanamke asiyeolewa au bikira hujishughulisha na mambo ya Bwana apate kujitolea mwili na roho kwa Bwana. Lakini mwanamke aliyeolewa hujishughulisha na mambo ya dunia hii jinsi ya kumpendeza mumewe. 1wakorintho 7:32-34

    huu ndo uelewa wangu!
     
  13. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    aiseeee
     
  14. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Nani huyo hana mume nimuo fasta waoji tupo halafu mnaanza mada za wasioolewa!
     
  15. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    safetylast,ni living proof kuwa waoaji wapo,ni kuwatafuta tu.....
     
  16. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2011
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 450
    Trophy Points: 180
    mmhh! do they give ful satisfaction ?
     
  17. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wasioolewa si wanaendelea na shughuli za kujenga taifa tu
     
  18. Soloboy

    Soloboy Member

    #18
    Aug 1, 2011
    Joined: May 14, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ingoje ahadi ya Bwana.!
     
  19. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Umekosea kidogo. Jamii haiko selfish wala biased. Jamii ni muunganiko wa watu mbalimbali wenye fikra mbalimbali. Hilo swali lako ukiuliza jamii itakupa miongozo tofauti.

    1. Kaulize hiko swali lako kwenye jamii ya kuabudu kwa imani yako ..utapata jibu lake very clear!..Jaribu kumuuliza kiongozi wa wako wa kidini
    .
    2. Kaulize hilo swali kwa jamii yako pale Pub au saloon..Utapata jibu very clear! hasa kama umezungukwa na jamii ya wanywaji kama wamelewa watakupa jibu la haraka very clear tena wanaweza wakakutenga usipokubali jibu lao!

    3. Uliza swali hapa MMU ambako kuna jamii mchanganyiko.. utapata jibu mchanganyiko.. na litakuchangaya.

    Ushauri wangu ..tafuta upande wa jamii ambayo unaona wewe umeegemea kwa sasa na fuata ushauri wao!
     
  20. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,766
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    ndoa kwa ratio ya one to one kuna wanawake hawataolewa kwani wanawake ni wengi kuliko duniani na hata Tanzania. Pili, ni rahisi wanawake wote kuolewa kwani ndoa ziko za aina tatu: za kidini (mume/ mke na pia mume/wake), kimila na zania; pia kuna dini nyingine au dhehebu mfano RC padre lazima awe mwanaume na hafungi ndoa, kuna masista vilvile ambao wakishaweka nadhili ya masiha hawaolewi. Hivyo kwa framework hii yawezekana wote wakaolewa, ila tatizo ni tabia na kuwa hidden agenda kwenye ndoa mfano kufuata mali pia wanawake wanashindwa kuweka mazingira mazuri ya kuolewa. Pia kuna watu wanaoa kufuata makabila na majina ya ukoo sasa hilo pia ni tatizo.
     
Loading...