Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasio na vitambulisho marufuku kupiga kura Arumeru-NEC

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Molemo, Mar 16, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Tume ya Taifa ya uchaguzi imekataa maombi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CDM) ya kuitaka tume hiyo kuruhusu watu waliopoteza vitambulisho vya kupiga kura wajaze FORM NO 17 kisha waruhusiwe kupiga kura katika uchaguzi wa ubunge Arumeru Mashariki.Hii ni kutokana na ukweli kuwa wananchi wengi hasa vijana wa CDM wamepoteza vitambulisho vya kupiga kura na hivyo kukosa uhalali wa kupiga kura.

    Haijajulikana ni kwa nini tume ya uchaguzi imekataa kuruhusu Form hizo kutumika kwani sheria ya uchaguzi inaruhusu kufanya hivyo kwa yeyote aliyepoteza kitambulisho cha kupigia kura.

    My Take:Kwa tamko hili la NEC kuna hatari watu wanaonunua shahada za kupiga kura kutoka kwa wananchi watazidisha kasi yao kwani wanafahamu sasa tume ya uchaguzi imepiga marufuku matumizi ya FORM NO 17

    Source:Nipashe
     
  2. K

    Kishili JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naona Lubuva ameshaingia kwenye pay roll ya ccm kitambo
     
  3. p

    pazzy Senior Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 194
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tume ya taifa ya uchaguzi Inafanya kazi zake kwashinikizo la chama tawala Ili kulinda maslai yao"wao ndio mabingwa wakununua shahada kwa wananchi maskini...viongozi wa chadema onyesheni msimamo wenu kuhusu FORM NO 17 kwani upatikanaji wake UTAWAKOMESHA WANAO NUNUA SHAHADA.
     
  4. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 4,560
    Likes Received: 1,870
    Trophy Points: 280
    Kinachotakiwa nchi hii ni machafuko tu kama yaliyotokea Kenya ama Rwanda kwani kuanzia hapo baada ya mazara yatakayojitokeza ndio sheria zitaanza kufuatwa. Vinginevyo tutabaki tunalalamika. Vijana bila kumwaga damu hakuna mabadiliko nchi hii.
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Uwiiiiiiiii!!!!Hapa CDM lazima ile kwetu.
     
  6. e

    emf Member

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utaribu wa kuwa na F 17 unaelweka na unapaswa kufuatwa. Lakini kutokana na utunzaji wa record ulivyo manually na kwa asilimia flani tabia ya watu wetu ya ujanja ujanja na kutokuwa wakweli, mda uliopo hautoshi ku update records.
     
  7. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    si wamesema ni babu wa pamela EL
     
  8. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwa hili tunahitaji mwongozo kutoka kwa viongozi wa vyama ya pinzani
     
  9. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tatizo la CDM wafuasi wao wengi hawana vitambulisho vya kupigia kura, wakati wenzao CCM wameviweka, sasa hapa CDM imeishapigwa bao la kisigino.
     
  10. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Dunia yako chaguo lako ukiamua kuvuta bange na kunywa gongo ndiyo maisha yako.
     
  11. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Vipi tena kuhusu fomu Namba 17?
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kupiga kura ni haki ya kila mtu aliyefikisha umri wa kupiga kura.
     
  13. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 4,560
    Likes Received: 1,870
    Trophy Points: 280
    Hiyo fomu no 17 sheria inataka itumike kama haitotumika sasa wanataraji itumike lini? Sheria haiko kama mapambo na iwapo kila siku kuna wimbo kwamba nchi inaongozwa kwa kufuata utawala wa sheria ni lizima ionekane sheria inafanya kazi na si vinginevyo. Viongozi wa CDM hakikisheni mnawataka wananchi wote waliopoteza kadi za mpiga kura waende vituoni siku ya kupiga kura na waombe fomu no 17. Nani asiyejua maisha ya kimaskini ya watanzania hadi kufikia kushindwa kutunza vitu kama hivyo kwa usahihi. Kwa mfano hapo ni wangapi hawana vyeti vya kuzaliwa na bado wanatambulika kama watanzania. Sheria itafuatwa vinginevyo uchaguzi utakuwa ni batili. Huyo Sioi mbona hajaukana uraia wa Kenya na bado amepitishwa kimizengwe. CCM na tume msiingize nchi yetu kwenye machafuko.
     
  14. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,163
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Watu wakisema Tume ya uchaguzi ina chochea machafuko nchini wanaonekana wa'ahaini'. Hivi tume ina mamlaka ya kufuta sheria iliyotungwa na kukubalika na Bungeni kisha Rais kuikubali itumike ?
     
  15. J

    Jenifa JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    chadema walitaka kupeleka vijana wa arusha kupiga kura arumeru.

    ukipoteza kitambulisho imetoka hawajali wewe chadema au ccm. magwanda kulalamika ndio wenyewe hawajiamini.
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    madaktari wakigoma wanaropoka hawajafuata sheria na wananchi wanadanganyika. Hii nchi haina sheria,inapelekwa tu kwa hisia za wachache. Sheria ya uraia wameshaikataa, kwa bashe ilitumika hiyo hiyo. Sheria ya gharama za uchaguzi ndo usiseme, na hii nayo wameikataa kwani haina maslahi kwao. Wamegundua hilo ni eneo lenye vijana wengi hivyo watakosa kura. Hii nchi ni bora tuingie vitani ili wengine tupunguze kiwingu. NI BORA TUSHIKISHANE ADABU KAMA KENYA. Huu ujinga tumeuchoka! Tuingize nchi vitani kuna vitu baada ya hapo vitanyooka.
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Jiulize kwanini hao vijana wengi wa Chadema wapoteze vitambulisho vyao? Ni irresponsility au ndio propaganda zimeanza mwisho muitumie hii kama excuse?
     
  18. A

    Awo JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) haina interest ya kuona Watanzania wengi zaidi, wenye sifa ya kupiga kura wanapiga kura. Ni kwa sababu malengo ya kazi yao si kuhakikisha kuwa Watanzania wanachagua viongozi wao kwa uhuru na haki bali kuhakikisha CCM inabaki madarakani. Kubadili tabia hii kunawezekana tu kama tutapata Katiba mpya ambapo Tume hii itachaguliwa kwa mujibu wa Katiba hiyo na itawekewa malengo ya kazi chini ya Katiba hiyo. Napendekeza yafuatayo:

    Tume iwekewe lengo la kuongeza idadi ya wanaopiga kura katika kila chaguzi (kama TRA na kodi). Ni lazima kuwe na ongezeko la wanaopiga kura kwa sababu idadi ya watu inaongezeka. Idadi ya wapiga kura ikishuka tu, ama wapunguziwe mishahara au watimuliwe kabisa kwa kushindwa kutimiza malengo. Kwa Arumeru Mashariki, kwa mfano, waliojiandikisha kupiga kura ni 150,000. Waliopiga kura uchaguzi uliopita ni 60,000. Uchaguzi huu mdogo ni lazima watu si chini ya 100,000 wapige kura. Chini ya hapo Tume imeshindwa kutimiza lengo.

    Iwe ni jukumu la Tume kuhakikisha watu wengi zaidi wanashiriki katika kuamua hatma ya nchi yao. Hatuwezi kuendelea kuwa na watu wanaolipwa mishahara lakini malengo ya kazi zao hayaewekwi wazi. Mijitu inaamka kila siku asubuhi kwenda na kurudi kazini lakini ukimsimamisha barabarani muulize nini malengo ya kazi yako, hajui. Ndio Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
     
  19. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Its too late, kweli sasa nimeamini Chadema imeenda Arumeru kujenga chama, ikitoka hapo inahamia bububu.
     
  20. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 4,560
    Likes Received: 1,870
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa, hata Yesu alikufa msalabani ndio wengine wakakombolewa
     
Loading...