Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasimamizi wa uchaguzi wapigwa marufuku kutangaza matokeo bila kibali cha NEC

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Hatudanganyiki, Oct 17, 2010.

  1. H

    Hatudanganyiki Member

    #1
    Oct 17, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    habari ambazo zimelifikiadawatila hatudanganyikikutoka ofisi ya waziri mkuu zinzonyesha kwamba wasimamizi wauchaguzi katika majimbo yaani wakurugenzi wa halamashauri za wilaya, miji na manispaa wameligwa marufuku kutanza a matokeo ya kura zilizopigwana kuhesabiwa katika maimbo yao hadi hapo watakapo kuwa wamepata kibali kutoka wka mwenyekiti watume ya uchaguzi.

    Mt take: Inaonekana mwenyekiti wa tume ya uchauguzi tayari anatumiwa na ccm kutangaza matokeo ccm inayotaka, hivyo hizo ni njama ya kuhakikisha kuwa kura za dr slaa na wabunge wa chadema zinachakachuliwa. Hivyo chadema wajipange kujumlisha matokeo kutoka kila kituo cha kupiga kura kwa kutumia mawasiliano ya simu na kutangaza matokeo hayo kwa ni ya kuiprempty tume ya uchaguzi na wasimamizi wa uchaguzi
     
  2. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ujumbe umefika,ila umechapia kwenye kuandika duh!!!
    Hamna space,vituo, yaani balaa. But big up!!!!
     
  3. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Aisee, mpambanaji, hapo inabidi uwe na contacts za The Guardian J2, Mwanahalisi na Tanzania Daima kwa ajili wa kupush issue kama hizi zinapo-drop kwenye meza ili kuwawahi hao wahuni CCM na Tume, habari zifuatiliwe zitoke ktk bomba ili watanzania wote waelewe ni kwanini hatuna watendaji ktk Tume, bali wawakilishi wa CCM ndani ya Ofisi ya Tume, na hivyo wote tume makini siku ya Kura, kulinda na kuwasiliana as soon as voting ends tuwahi kuwasilisha matokeo...La sivyo hao jamaa wa Tume na Ofisi ya Pinda wanalinda walichokabidhiwa kuhakikisha JK anashindshwa!!
     
  4. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2010
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwaka huu iwe uongo na njama za Tume, Uchawi na propaganda za sisiem, Vitisho vya jeshi nk CHADEMA inamaanisha business. Haibiwi mtu kura mzee.
    Ingia kwenye thread ya NAMNA NJEMA YA KULINDA KURA katika jukwaa hili hili iliyopostiwa na KAMENDE
     
  5. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wanataka kuleta mambo ya kenya hapa.
    matokeo ya kura yanabadilishwa na tume ya uchaguzi
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Oct 20, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Jamani msipeane presha ya Bure, Ofisi ya Waziri Mkuu haina mamlaka ya kumwagiza msimamizi wa uchaguzi kufanya jambo au kutokufanya! ..
     
  7. MWANA WA UFALME

    MWANA WA UFALME JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2010
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    oooooooooooooooooooh, WASIJE WAKAFIKIRI HIZI NI KURA ZA NEC ZA KUPITISHA MGOMBEA WA CCM, HIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIZI NI KURA ZA TAIFA NA INABIDI WAACHE KUTENGENEZA MAZINGIRA YA KUZUA VURUGU, KILA KUKICHA WANAIBUA MBINU MPYA. MAJI YA SHINGO CCCM, POLENI MAANA MMESHASHIKWA PABAYA.

    NCHI HII TUMEMPA MUNGU AAMUE NA ATOE HUKUMU JUU YA MAFISADI NA WEZI WANAOTESA WANYONGE WA TAIFA LA TANZANIA. HUKUMU YENU NEC, CCM, NA WOTE WANAOWASAIDIA IPO, INAKUJA, NA IMEKARIBIA SANA.
     
  8. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    MM, mara ya mwisho ni lini ofisi za serikali bongo zilifuata sheria?
     
  9. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    MM
    Unasahau namna Tanzania inavyoongozwa. Haiongozwi na sheria bali mahusiano ya kugawianan vyeo; DEDs wote wanaajiriwa na PMO-RALG. Mwajiri wao ndiye mwenye kutoa amri. NEC ni mwajiri wa muda kwa mujibu wa shria. wakati wa uchaguzi. NEC wana informal contact na Serikali kupitia PMO-RALG au PO. Kwa hiyo inawezekana kabisa PMO-RALG au PO ikawasiliana informally na kuamrisha maamuzi ya namna fulani yafanyike, halafu bila kupitia NEC, PMO-RALG ikawaamrisha ROs kutekeleza hata kama ni kinyume na sheria/kiapo chao. Usisahau kuwa hao ROs wana matarajio ya kupandishwa vyeo, mishahara, lakini kubwa ya yote wana 'mizigo yao' ya skandali za matumizi mabaya ya fedha za halmashauri.
    Hii ni vita ati, MM CCN haiko tayari kupoteza madaraka kwa njia ya ya kawaida. Watakubali kushindwa mara baada ya ku-exhaust options zote; chafu na safi!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Anthing is possible
     
  11. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji you are losing utanzania sasa. Ofisi ya PM kuna wakati haifanya kazi inayotakiwa ifanye na inafanya kazi ambayo haitakiwi kufanya kisheria. So kimsingi ni kuwa sheria zipo kwenye makaratasi tu na zinatumika kama ni issue inayowahusu hohehahe vigogo na matajiri hawabanwi na sheria. Kuna mifano mingi sana.
     
Loading...