Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasifu wa marehemu usio wa kinafki

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Viol, Mar 15, 2012.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Mwenyekiti wa kamati ya mazishi akainuka na kuanza kusema ‘kinachofuata sasa ndugu wafiwa na marafiki wa marehemu ni kusoma historia fupi ya marehemu tuliyemzika hapa leo, karibu ndugu uliyeandaliwa kwa shughuli hiyo’

    Msomaji aliyeandaliwa alianza kusoma ‘Ifuatayo ni historia fupi ya marehemu tuliyemlaza ktk nyumba ya milele.
    Marehemu alizaliwa juu ya mti amb
    apo mzazi wake alijihifadhi baada ya kukimbia mafuriko miaka 26 iliyopita.

    Hakubahatika kupata kazi ya maana japo alisoma mpaka kidato cha tano, aliamua kuacha shule mwaka juzi baada ya kuona elimu haina mpango kwake.

    Marehemu alikuwa kero kwa familia yake hasa kwa tabia yake chafu ya udokozi wa mboga, uongo, uvutaji bangi, ubakaji wa mifugo na baadae ushoga.

    Mimi binafsi mjomba wake nimefurahishwa sana na kifo cha marehemu huyu kwani alishawahi kunipakazia kuwa nimekufa mara mbili kiasi na kufanya ndugu wote wakakusanyika na kunililia msiba.

    Mtoto alitutia hasara sana kwani alikuwa mwizi wa vitu vya ndani na pesa! pia tumepoteza gharama kibao kumsomesha lakini aliishia kuwa shoga tangu tarehe 06/04/99.

    Marehemu hakuugua bali kifo chake ni cha kujitakia kwani kajiua baada ya kukosa nauli ya kwenda Mombasa kuhudhuria onyesho la vikundi vitatu vya mduara. Kwa niaba ya familia, wazazi, ndugu, jamaa na marafiki wa marehemu tunatoa pongezi za dhati kwa Mwenyezi Mungu kwa kutupunguzia kero na asiilaze roho ya marehemu peponi wala asimpumzishe, kama kuna mkong'oto huko ampe kiaina'.


    AMINA
     
  2. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Nakuhakikishia haitatokea historia ya marehemu kuwa namna hiyo hapa Tanzania labda nchi nyingine. Tunaenzi sana utu na heshima za marehemu wetu.
     
  3. peoples power

    peoples power JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hiyo historia ya marehemu ni ya kuigwa hakuna sababu ya kusifiana uongo kama matu alikuwa jambazi akifa jamii lazima ielezwe kwamba huyu tunaye mzika leo alikuwa hafai katika jamii na bora amekufa na mungu akampe adhabu ya kutosha huko ahera.
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    lakini we unadhani ni vizuri kuficha ukweli?
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    mkuu mi naona ni idea nzuri....mana wenye wasifu mbaya wanapowekwa wazi jamii inajifunza
     
  6. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Hii imetulia, na ibidi tuanze kuiga ktk matukio ya namna hii.
     
  7. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    labda mabaya yatapungua
     
  8. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,716
    Likes Received: 2,274
    Trophy Points: 280
    tulikuwa tunamzika jamaa mmoja watu walicheza kamari ndani ya kaburi na kumzika na sigara!
     
  9. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Wasifu wa marehemu unaandaliwa na familia iliyofiwa.Ukweli wa maisha ya marehemu alipokuwa duniani usemwe au usisemwe ni uamuzi wa familia. Kama familia itaamua ukweli usemwe bila kuficha kwa kutumia tafsida nyingi litakuwa jambo la kimapinduzi na huenda familia nyingine zikaiga jambo hili jipya. Misingi ya kusema ukweli yaweza kujengwa kwenye haya yafuatayo:

    1. Kuonya walio hai waache mienendo inayofanana na ya marehemu.
    2. Familia kujiondoa kwenye lawama za kuhusika na kifo cha marehemu.
    3.Kufundisha jamii kusema kweli.
    4.Kuondoa minong'ono na tetesi juu ya chanzo cha mauti ya marehemu
    5.nk nk.
     
  10. ZeMangi

    ZeMangi JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    turuu.
     
Loading...