Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasichana wa siku hizi..na kutafuta elimu..........

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Boss, Feb 7, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    Zamani saana nilikuwa natazama sana filam za kihindi.....
    filam hizi zilikuwa na mambo meengi mno yanayofanana na maisha yetu ya kitanzania
    na mafunzo tele....

    sasa kuna filam moja naikumbuka kila siku......
    askari mmoja akiwa katika katika pita pita zake mitaani
    alisikia kelele za mwizi mwizii...akageuka akaona kijana anakimbia mbio...

    akaanza kumkimbiza huku akimwambia yule kijana kusimama...kijana hakusimama...
    akampiga risasi bahati mbaya ikamua yule kijana pale pale...
    askari alikwenda kuona ni nini yule kijana alichoiba akakuta kijana kumbe ameiba chapati....

    akajisikia vibaya mno na hasira saana...,mwisho akajua kuwa yule kijana ana mama yake mzee
    ambae ndo alikuwa anamtegemea yule kijana...akazidi kujisikia vibaya mno...

    mwisho akanunua kama chapati kumi akaenda kumpelekea yule mama wa yule kijana
    na kumuomba msamaha kwa kumuua kijana wake kwa wizi wa chapati.....

    yule mama aliongea kitu ambacho sijasahu ile filam mpaka leo...
    akasema akimwambia yule askari...usijisikie vibaya...kwa yaliyotokea....wewe umefanya kazi yako
    yeye angekuwa ananipenda na kunisikiliza mama yake asingekwenda kuiba...
    wizi ni wizi tu hakuna wizi mdogo wala mkubwa.....wote tunapaswa kuwa raia wema........
    wewe huna ulilokosea.....yeye alikuwa mwizi na yaliyomkuta ni sahihi kwa mwizi yeyote..
    angenipenda kweli mama yake angekwenda kutafuta kazi akapata kipato cha jasho lake..
    na sio kuiba......sijaisahau hiyo filam mpaka leo....

    sasa siku hizi kwa watanzania weengi kumezuka mbio za kutafuta elimu by any means neccessary..
    kwa wasichana wako tayari kujiuza eti ili wapate elimu...
    kutembea na walimu au wakuu wa vyuo imekuwa kawaida mradi tu wapate hiyo elimu...
    sasa swali ni hili hiyo elimu ina faida kweli kama umeipata kwa njia chafu?????

    nini maana ya elimu kama haiwezi kukuonesha ubaya wa unachokifanya?????????
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Faida ipo. . . ikiwa atajifunza kitu kweli maana hamna atakapoandikwa aliipata vipi useme waajiri wakiona CV yake watamnyima kazi.

    Tatizo ni kama atajiskia amani au la, kama ataweza kuendelea huko mbele kwa juhudi binafsi au kila mara atataka urahisi.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nadhani tatizo linaanzia nyumbani
    wazazi tunawarithisha nini watoto wetu?

    Values tunazowafundisha
    ndizo zitakazowasimamia wakiwa wanafanya maamuzi yao
    popote waendako
     
  4. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 180
    Wanatafuta vyeti tu hao na sio ELIMU
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    umekuwa jimama now?
    faida zipi?
    ni sawa na kusema ujambazi una faida
    is it?
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,001
    Trophy Points: 280
    Hiyo movie inaitwaje? Kasam Paida Karne Wake Ki?

    Nikirudi kwenye mada, huenda wapo ambao watakataa ila ni kweli wapo wadada wa elimu ya juu wanaojiuza ili wapate elimu. Sasa sijui wanajiuza ili wapate hela za ada au sijui wengine wanajiuza kwa walimu wa kiume ili wapate kufaulishwa mitihani....wao wadada wahusika ndiyo wanajua sababu za wao kufanya hivyo.

    Binafsi nimeshashuhudia kabisa wadada wa UDSM wakijiuza kwenye mabaa ya Sinza na Savei/ Mlalakuwa. Kwa kweli wanasikitisha na kutia huruma. Lakini kwa vile wanafanya hivyo kwa utashi wao basi sidhani kama wanastahili hata kuhurumiwa.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    hii mentality ya the end justify the means imeingia majumbani naona...
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,001
    Trophy Points: 280
    Heheheeee umekuwa Jimama tena?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    naomba kuuliza
    hivi ni kitu gani chenye thamani kwa mwanadamu
    kuliko mwili wake mwenyewe?

    Kama utatumia mwili wako
    kwa ajili ya kupata kipato
    unadhani ni kitu gani utakachoshindwa kutumia kupata utakacho

    mfano, kama uliuza mwili kako for monea
    nategemea waweza uza hata roho za wengine kwa pesa?

     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwani we mshahara wako una faida gani?Unakulipia kodi, unakulisha na unakuvisha. Wa jambazi nao una uwezo wakufanya mambo hayo hayo . .
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehehe. . . you like?
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,001
    Trophy Points: 280
    Una mambo wewe!!!
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    nimeisahau jina
    lakini Amitabh Bachan ndo alikuwa stariing
    na alikuwa jambazi...huyo askari ni mdogo wake ambae alikuja kumuua mwisho kaka yake...
     
  14. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Lol... Una vituko wewe!
     
  15. m

    mtanzania1989 JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 180
    Nilishawahi kuwatembelea marafiki zangu katika chuo 'X' , niliyoyakuta ilikua ni karaha ,
    badala ya kuwaza wasome vipi ili wafauli pepa yao , wao wako busy na mipango kabambe ya kucheat ,
    to be honest , matokeo mengi ya vyuoni ya sasa ya ulakini mkubwa :A S embarassed:
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ofu kozi

    unajua kuna vitu vingine unajifunza kwenu bila hata kujua unajifunza kitu
    mfano, baba ni womanizer
    hata watoto hii dhambi watairithi bila wao kujua ndani ya nafsi zao

    au baba anauza roho za wengine kupata mafanikio
    ina a way mtoto anarithi
    maisha yakim-push hard
    anauza roho ya mwingine
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    huwezi ita faida..
    kazi sio mshahara tu...
    kazi ina faida nyingi ikiwemo heshima mbele ya jamii

    so huwezi sema kazi faida yake ni mshahara....
     
  18. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila ulichonacho umekipata kwa njia halali?
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Thamani ya mwili wa mtu ni relative as well as subjective. Kuna namna ambayo wewe unaona ukiutumia mwili wako utakua umeushushia thamani, na mtu mwingine akaona kitu hicho hicho hakipunguzi chochote.

    Swala la watu kutoa ngono ili apewe sijui majibu na nini sifagilii. . ila kumpangia mtu asiyenihusu chakufanya na mwili wake pia sifagilii vile vile kwasababu sielewi akili yake inavyofanya kazi ama kinachomsukuma kufanya hivyo. . na hapa wale dada poa wanahusu sana.
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo heshima unayoitaka sio kila mtu anaihitaji kwahiyo usitegemee kila anaefanya kazi anafanya kwa sababu kama zako wewe. Hivyo hivyo hizo faida nyingine. . . kwasababu tu ni muhimu kwako haina maana ni muhimu kwangu pia. Unatakiwa uelewe kwamba binadamu tunatofautiana kwanzia sura mpaka malengo na hisia. . .
     
Loading...