Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Washabiki wa Abdoulaye Wade washangilia mitaani; Kikwete amejifunza nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by QUALITY, Mar 27, 2012.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maajabu!!!!!
    Wakati aliyekuwa Rais wa Senegal amekubali kushindwa Urais na mpinzani wake Macky Sall, wale wote waliokuwa wakimshabikia Wade, wamejitokeza mtaani kushangilia ushindi wa Sall. Hii ukiiangalia kwa haraka, unaweza kuchanganyikiwa. Sababu unaweza kuona watu wamekuja kwa wingi kukusikiliza, kula nawe, na kushangilia, ukadhani hao wanakuunga mkono kumbe wapi... Inawezekana wanashangilia kwa vile kuna faida wanayoipata kwa kupiga makofi hata kama ni ya muda mfupi.

    Watu hao hao walishiriki kupiga kura! mara ya kwanza, wagombea wakashindwa kufikia idadi ya kura. Kura zikarudiwa, Wade aliendelea kupata watu wengi wanaomshangilia kwa bidii. Siku ya kura ikafika, zikapigwa na matokeo yakaonesha Sall ameshinda kwa kura 30,000 wakati Wade amepata kura 11,000. Kumbuka waliokuwa wanamshangilia ndio waliopiga Kura. Jua kuwa wakati uchaguzi unafanywa, Alikuwa bado na madaraka yote na dola ilitumika lakini hayo yote hayakuweza kuizuia nguvu ya Umma kufanya kazi.

    Sasa kwa JK ambapo maroli hutumika kusomba wananchi ili wamsikilize hata wakati ambao siyo wa Uchaguzi, hali itakuwaje? Mwezi Feb Rais Kikwete alikuwa Mwanza kwenye sherehe ya CCM kutimiza miaka 35 ya kuanzishwa kwake alipochinja ng'ombe 55 wakati watu wanakufa muhimbili, wananchi wakiona haya yote. Siku hiyo maroli yaliyosomba wananchi kuwaleta Kirumba kula, hayahesabiki. Kwa hiyo utaona wananchi wengi kwa sababu ya Lift, fedha na chakula!

    Asije akashangaa mwaka 2015 ya wade yakimpata!

    Quality


    :scared:
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Lini tutaanza kuheshimu matokeo ya uchaguzi kama yalivyo? Senegal wameonyesha mfano!
     
  3. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Irrelevant, JK hagombei 2015, umeandika vizuri mwanzoni ila umemalizia hovyo, these are distinguishable cases
     
  4. N

    Ndole JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Samahani mkuu mleta mada. Mshindi kapata kura 30,000???? au umekosea. Hii nchi ni kama Jimbo la Ubungo pekee.
     
  5. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    ubungo kwenyewe mnyika pekee kapiga 100,000+!anyway ngoja tutafute zaidi habari za huko sio lazima mtoa mada atafune kila kitu!
     
  6. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    kikubwa nilichokiona hapa ni jinsi mwananchi alivyo na nguvu kupitia sanduku la kura!tatizo watu hawako serious na sanduku la kura!
     
  7. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Two different Scenarios, labda ingekuwa kipindi cha uchaguzi wa Dr Salmin Amour Vs Maalim Seif ungeweza kusema hayo...
     
  8. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Huo utakuwa na equivalent na uchaguzi wa DIWANI kwa Tangayika au WAWAKILISHI kwa upande wa Zanzibar.
    Rais anachaguliwa kwa kura 30,000 tu! Urais mwingine ni sawa na urais wa TFF tu!
     
  10. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mimi kwa hapa kwetu sina imani na tume ya uchaguzi kabisaaa hata huyu jaji lubuva, ngoja tuone kwanza arumeru kama watatenda haki na chaguzi nyingine zijazo kabla ya 2015 kwani nina imani magamba yataendelea kupukutika tu
     
  11. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    yule bwana Wade alitaka kubadili katiba aendelee kuongoza lakini Jk ni kipindi chake cha pili kikatiba ni wapi anatakiwa kujifunza wakati mazingirza ya mvutano wa kisiasa wa senegal na Tanzania ni tofauti?

    Kikwete yuko kikatiba ajifunze nini huko?
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Tz kuna cha kujifunza apo hasa Babu yetu Lubuva
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Matokeo ya chaguzi yataheshimika pale ambapo kutoyaheshimu kutakapoonekana kama kumwagia petrol kwenye moto. Hizi nchi wanaoheshimu matokeo usidhani ilikuwa rahisi, kuna mazingira ya kuyaheshimu yamejengwa. Nina jamaa yangu wa karibu sana ni raia wa Ghana, ananiambia Ghana haiibiwi hata kura moja, watu wanahesabu kura na kujumlisha hata kabla ya tume kutangaza wanakuwa wamejua nani mshindi, Tume ikifanya tofauti tu panachimbika, utamaduni huo umejenga uangalizi wa kura kuwa kama vile ku-handle bomu la nyukilia lisiwalipukie.
     
  14. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hilo ni funzo kwa pande zote mbili,wapo waloshabikia wagombea flani ili wasitengwe kwenye nyumba za Ibada,wapo waloshabikia ili wasipoteze Ajira,wapo waloshabikia wapate madaraka lakini jambo la msingi linalochelewesha mabadiliko ni unafiki wa watanzania mnchana makelele kibao jion moja kabla ya uchaguzi wanakodisha kadi zao kwa buku kumi! hapo hata kama tutawalaumu wakodishaji tunapaswa pia kujadili kwa kina Unafiki wa hawa "wakodishaji wa shahada",mara kadhaa viongozi wa upinzani wakiwa hapa wanaulizwa waeleze kwa ufasaha wanaibiwa vipi kura wanashindwa kujieleza,angalau Maalim Seif wakati flani aliweza kushawishi nchi wahisani kuelewa kilio chake,wengine wanakuja na majibu ya mitaani eti kuna kura za kichina!.CCM bado haijachokwa na Watanzania
     
  15. C

    Christiano Ronaldo JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani JK amekwambia anataka kubadilisha Katiba agombee mara ya tatu 2015? Acha hizo!
     
Loading...