Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasemavyo Wazanzibari: Kuutetea muungano ni ukafir

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Humphnicky, Jun 29, 2011.

  1. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Utake usi take huo ndio ukweli
    Niirejee makala yangu hii kwa kumshuru
    muumba wetu kwa kutujalia kuwepo katika
    hali hii tulio nayo hii leo,pamoja na sala na
    salaam kwa kipenzi chetu muombezi wetu
    mtume wetu Muhammad [swa]
    “ Enyi mlio amini! Mcheni Mwenyezi Mungu,
    na kuweni pamoja na wakweli”TQ
    Enyi ndugu zangu hivi mpaka hii leo bado
    tuu hatuelewi ya kwamba dhamira ya
    muungano wa Tanganyika na Zanzibar
    ulikuwa na dhamira mbaya juu ya nchi yetu
    tuipendayo ya Zanzibar? na kwanini
    tuutetee muungano ambao haukuwa na
    malengo mema kwetu? Jamani tuwe
    wakweli kama kweli sisi waumini, mimi
    naona yeyote Yule anae utete muungano
    huu ni adui na kafir hasa kwani huwezi
    ukawa unaijuwa kweli nawe kwa maksudi
    unapotosha kwa sababu ya maslahi yako,
    kufanya hivyo ni sawa na kumshirikisha
    Allah [Subhanah wattaallah] kama alivyo
    sema
    “Je! Umemwona aliye fanya matamanio yake
    kuwa ndiye mungu wake, na Mwenyezi
    Mungu akamwacha apotee pamoja na kuwa
    ana ujuzi, na akapiga muhuri juu ya masikio
    yake, na moyo wake, na akambandika
    vitanga machoni mwake? Basi nani
    atamwongoa huyo baada ya Mwenyezi
    Mungu? Hamkumbuki?”TQ
    Sasa jiulize jee wewe huuelewi ukweli na
    dhamira ya muungano huu wa Tanganyika
    na Zanzibar hata husomi nyakati zilivyo pia?
    Jee kama kungekuwa na dhamira ya kweli
    kwanini tuwe kwenye mitihani kila uchwao
    au kukicha hebu tuamke ndugu zanguni
    “Na jengo lao hilo walilo lijenga litakuwa
    sababu ya kutia wasiwasi nyoyoni mwao
    mpaka nyoyo zao hizo zikatike vipande
    vipande. Na Mwenyezi Mungu ni Mwenye
    kujua Mwenye hikima.”TQ
    “Je! Hawaoni ya kwamba wanatiwa
    mtihanini kila mwaka mara moja au mara
    mbili? Kisha hawatubu, wala
    hawakumbuki.”TQ
    “Je! Mwenye kuweka msingi wa jengo lake
    juu ya kumcha Mwenyezi Mungu na radhi
    zake ni bora au mwenye kuweka msingi wa
    jengo lake juu ya ukingo wa shimo linalo
    burugunyika, na likaburugunyika naye
    katika Moto wa Jahannamu? Na Mwenyezi
    Mungu hawaongoi watu madhaalimu.”TQ
    Hii yote ni uthibitisho tosha ya muungano
    huu haukujengwa kwenye msingi unao
    kubalika na ndio sababu kila uchwao
    unamong’onyoka, na unawafalia wale tuu
    wenye kufuata matamanio ya nafsi zao ,
    naamini kabisa kama kweli muungano huu
    ungelijengwa kwenye msingi ya kumcha
    mwenye enzi Mungu { UKWELI} haya yanayo
    tokezea yasingelikuwapo sote tungeli utetea
    kwa umoja wetu sote.
    “ WATAKUTOLEENI UDHURU mtapo warudia.
    Sema: Msitoe udhuru; hatukuaminini.
    Mwenyezi Mungu amekwisha tueleza
    khabari zenu. Na Mwenyezi Mungu na
    Mtume wake wataviona vitendo vyenu. Kisha
    mtarudishwa kwa Mjuzi wa ya siri na ya
    dhaahiri; naye atakuambieni mliyo kuwa
    mkiyatenda.”TQ
    Jee ndugu yangu mzanzibari hatuoni kila
    kukicha hawachi udhuru” mara waseme hili
    mara lile yote haya ni mazingatio kwetu
    jamani tusiwaamini hawa, hawana nia wala
    njia ilio njema juu yetu.
    “Na jikingeni na Fitna ambayo haitowasibu
    walio dhulumu peke yao kati yenu. Na jueni
    kuwa Mwenyezi Mungu ni Mkali wa
    kuadhibu.”TQ
    Jamani tuwatenge hawa kwani lengo lao ni
    kuendelea kutudhulumu tuu miongoni
    mwetu, tunawaonea haya kitu gani hawa ni
    adui zetu jamani sio ndugu zetu, asilani
    Abadan.
    “ Wamevifanya viapo vyao ni kinga, na wao
    wakajizuia kuifuata Njia ya Mwenyezi
    Mungu. Hakika ni mabaya kabisa waliyo
    kuwa wakiyafanya.”TQ
    “ Hayo ni kwa sababu ya kuwa waliamini,
    kisha wakakufuru; kwa hivyo umepigwa
    muhuri juu ya nyoyo zao. Kwa hivyo
    hawafahamu lolote.”TQ
    {*Jee hebu tuwatizame wote wale wanao
    utetea muungano wa Tanganyika na
    Zanzibar hawana sifa hizo, jee miongoni
    mwao si ndio hao wanaokula viapo vya
    kuulinda muungano, na kufanya ndio kinga
    yao ya kuendeleza dhulma ndani ya nafsi
    zao?
    Jee hawa maadui zetu wote hawa amini
    udhalimu wa muungano huu? Wanaamini
    ila kwa sababu ya kukufuru kwao,
    wameshapingwa muhuri juu ya nyoyo zao
    na sasa hawafahamu chote ila matamanio
    ya nafsi zao tuu.
    “ Na unapo waona, miili yao inakupendeza,
    na wakisema, unasikiliza usemi wao. Lakini
    wao ni kama magogo yaliyo egemezwa.
    Wao hudhania kila ukelele unao pigwa ni
    kwa ajili yao. Hao ni maadui; tahadhari nao.
    Mwenyezi Mungu awaangamizilie mbali! Vipi
    wanapotoka na haki?” TQ
    Kwakweli nikiwazungumza watu hawa
    nitahitaji miaka na sito wamaliza ilaa natoa
    inzari juu ya watu hawa tujiepushe nao.
    Naomba kuwasilisha.
    ASALAAM ALEYKOUM
    Login
    Username:
    Password:
    Remember me
    Login »
    Register
    Lost your password?
    Yahya
    Ali Madai Salum
    MZALENDO.NET FANS on
    Facebook
    184 people like MZALENDO.NET
    FANS.
    Like
    Radio Mzalendo
    Bonyeza Play kusikiliza!
    >>TASWIRA
    Maarufu Mpya Maoni Tagi
    The journey to state
    house: The life of Seif
    Shariff Hamad
    12/06/2011, 57
    Comments
    Dr.Bilal afanya
    mazungumzo na radio
    ya UN
    10/06/2011, 43
    Comments
    IKO WAPI CUF YA
    1992-93?
    04/06/2011, 34
    Comments
    Kwa hili sitakuelewa Dk
    Shein
    01/06/2011, 33
    Comments
    Mbunge akichokonoa
    tena Muungano
    25/06/2011, 31
    Comments
    29/06/2011, 2
    Comments
    Kuna tafauti gani Mh
    Abuu Bakari kati ya
    Tanganyika ya zamani
    na Tanzania ya sasa?
    29/06/2011, 2
    Comments
    Matumizi mabaya ya
    Serekali huku raia wa
    kawaida wakihaha na
    maisha magumu
    29/06/2011, 2
    Comments
    Maalim Seif awataka
    wasomi warudi
    Zanzibar
    29/06/2011, 24
    Comments
    Kuutetea ni muungano
    ni ukafir
     
  2. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    ..haya ni masuala ya kisiasa.

    ..waache kutumbukiza Udini humo.

    ..Tanganyika wapo Waislamu vilevile.
     
  4. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wazanzibari hawana maana hata kidogo, wafafanue nani ni kafir
     
  5. J

    Jombi Jombii Senior Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapeleke ujinga hukohuko,kila siku kulialia tu,hiyo nchi wilaya
     
  6. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Tanganyika upo uislamu lakini pia christian wapo vile vile siwezi kujua kwa asilimia ngapi ngapi,na zaidi huku tanganyika ni kwamba uislamu hauna nguvu sana kutokana kuna makabila tofauti.

    Sasa kwa upande wa zanzibar usilamu naweza kusema asilimia 99.9 ni waislamu,kablaya ya mapinduzi kufanyika mwaka 1964 zanzibar ilikuwa ni nchi ambayo inaendeshwa kidemocracy pia dini ilisimama kisawa sawa kwa wazanzbari.

    Na ndio waengereza kupanga njama zao kumtumilia nyerere mkole wao ili aje zanzibar ashirikiane na wale wazanzbari walikuwa wandaki ndaki yaani wa kuja tu,ili kufanya mapinduzi,na ndipo walipofanya mapinduzi hayo,na ukiangalia rais wa kwanza baaada ya mapinduzi alikuwa ni karume,ambaye hakuwa mzaliwa wa zanzibar isipokuwa alikuja zanzibar akiwa mtoto wa kupebwa mgongozi tu,na kwao hasa ni malawi,na nia ya kupewa uraisi ni kuwa waliahidiana kushirikiana na nyerere,pindipo watafanya mapinduzi watampa urais watoe ushirikiano huo.

    Pia baada ya hapo nyerere alitumia technic ya kuunganisha zanzbar na tanganyika,na kuorezesha mambo yote ya uchumi kama uti wa mgongo wa nchi,na ndipo walipo imaliza zanzibar kiuchumi.

    Na leongo la mapinduzi kuisambaratisha zanzibar uislamu,na wakati huo zanzbar ilikuwa nchi yenye uchumi mzuri ukilinganisha na tanganyika,iliiimarika,ilikuwa na wasomi,na vitega uchumi kweli kweli,waliogopa zanzbar ikawa nchi tajiri na usilamu kuwa na powerfull pia waliogopa kuwa zanzibar kuwa ndio kitovu kikuu cha usilamu na kuzifanya nchi nyengine kuimarika kwa usilamu.
     
  7. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  8. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kumbe Waislamu ni makafiri?
     
  9. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwa nn watanganyika mwangangania hivyo muungano? mnafaidika na nn hasa? kama si kuuthibiti uislaam ni nn? zanzibar huru is coming tommorow.
     
  10. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    kafiri anweza kuwa mtu yoyote,kama ni muslamu husali wala humchi mungu na mengine n.k ni kafir,,,,
     
  11. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    huko kuna watu wananjaa wanadhani tatizo ni muungano
    watakuja kujua ukivunjika yakwamba wapemba wote wa kariakoo na popote bara watatakiwa kurudi makwao

    hapo ndipo itakuwa ngumu kufunga mahesabu.
    misikiti itakuwa haitoshi hiyo
    wao waendelee tu kutangaza ukafir
     
  12. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mtu yeyote aliyefilisika kichwani hudhani suluhisho la matatizo yake ni kujigawa.
     
Loading...