Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasemavyo wa-US juu ya uchaguzi wetu wa Oct 31, 2010.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngwendu, Jan 3, 2011.

  1. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    POLITICAL CONDITIONS
    Tanzania held its fourth multi-party general elections on October 31, 2010. The ruling CCM party faced its most serious competition in the multi-party era. President Kikwete was re-elected with 61.7% of the vote, reduced from 80% in 2005.

    The Chadema party was for the first time the recipient of the most opposition votes. Chadema's presidential candidate, Willibrod Slaa, took 27% of the vote, while CUF's Ibrahim Lipumba received 8%. Voter turnout, at 42%, was by far the lowest in Tanzanian history; previously, at least 70% of registered voters had cast ballots. Although the elections were conducted without major disturbances or irregularities, Chadema officials raised concerns about voting and tabulation procedures and about the constitutional prohibition on challenging presidential election results following their formal announcement.

    Kwenye red,
    Kama kila wakala wa chama alisaini fomu ya matokeo katika uchaguzi uliofanyika, nakala moja ikabandikwa nje, ingine ikaenda na msimamizi na zingine zikaenda na kila wakala wa kila chama kuna haja gani chadema kulalamika? kwa nini tu wasije na evidence kwa kujumulisha fomu za mawakala wao na kuziweka hadharani? Kwani hizo si zilisainiwa na wote hata msimamizi wakituo? Au wanatafuta huruma tu ya wananchi ili tuwafariji? Hicho kiingereza na maana yake hapo juu ni kutoka CIA.
     
  2. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Huwa sipendi watu wanao amini kitu kikisemwa na mtu fulani kina ukweli, huku akiacha na uhalisia wa mambo. kwa mfano juzi nilikaa na mpuuzi fulani anadai Rais wa Ivory coast anayeng'ang'ania madaraka inabidi tuu aachia kwasababu hata Marekani haimuungi mkono. Aibu kwako ngwendu
     
  3. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Na wewe ni yapi mawazo yako kuhusu Mgogora wa Ivory coast?
     
  4. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni ukweli uliowazi kuwa USA ni kiranja wa dunia na linaloamliwa washington DC ndo linaloamliwa hapa na sehemu nyingine nyingi duniani.

    Lakini turudi kwenye mada, nimeuliza hivi " Kama kila wakala wa chama alisaini fomu ya matokeo katika uchaguzi uliofanyika, nakala moja ikabandikwa nje, ingine ikaenda na msimamizi na zingine zikaenda na kila wakala wa kila chama kuna haja gani chadema kulalamika? kwa nini tu wasije na evidence kwa kujumulisha fomu za mawakala wao na kuziweka hadharani? Kwani hizo si zilisainiwa na wote hata msimamizi wakituo?"

    May you answer please!

    Mimi naamini katika historia ya Tanzania ya vyama vingi huu ndo uchaguzi uliovunja rakodi ya kuwa very transparent. Ndo maana huwa nawaona kama mnarap tu humu JF.
     
  5. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,606
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    hili sura lako limenichefua sana roho, naomba ulibadilishe plz... Plz... Plz....
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Jadili mada achana na sura za watu hapa plz.........plz....plz....plz
     
Loading...