Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wasanii wetu jamaanii!!!!.

Discussion in 'Celebrities Forum' started by ngoshwe, Apr 9, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Msanii anapofikiria kwa Kiswahili ili kuongea Kiingereza


    Jameni..Jameniee, pengine tunahitaji kulazimisha tu kutumia lugha yetu ya kiswahili kama ilivyo kwa baadhi ya mataifa mengine. Wasanii wa Kitanzania walio wengi wanafanya vizuri lakini pale inapokuwa kwa suala la lugha. hususani hii inayoitwa lugha ya "biashara na ya Kimataifa" ya Kiingereza...mh, .tabu tupu na pengine labda ndo inatukosesha biashara au kutambulika katika kazi zetu za mikono na akili zetu kama si kututia aibu kwa mataifa mengine na kuonekana tuna babaisha kwenye mambo yale tunayosema tunayajua kisa tu ni kushindwa kujieleza ipasavyo kwa lugha ya kigeni....

    Ebu sikiliza huyu Msanii wa Uchora na Uchongaji ( Heindrick Lilanga), mjukuu wa Hayati George Lilanga, anavyoumiza akili kutafuta maneno ya kuchomeka katika mawasiliano iliaweze tu kueleweka kwa muthungu na kushindwa kuweleza mthungu moja kwa moja kuwa "yeye hajui kiingereza ili mthungu amtafute mkarimani wa kutafsiri mahojiano yao!"..


    Ni kama yale yale ya BBA ya "mzee wa ZE WORLD" (S.K).






    Yu siiiiiii.....







    Pata Habari kamili kuhusu utata wa umiliki asilia wa kazi za sanaaa za Marehemu George Lilanga hapa

    http://www.lilanga.org/lilanga_artists.html
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Haaa! Ung'eng'e kwa hakika ni mtihani mgumu: maana jamaa anahangaika sana. Hakika yafaa tuongee Kiswahili chetu tu. Ung'eng'eni si kwetu.
     
  3. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Na hapo anataka auze kazi zake kwa MUthungu kupitia jina la Marehemu Babu yake (as Only remained genuine Lilanga). Maumivu si kidogo kwenye hii lugha .........kazi kazi!!.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Msisitizo jameni- na kikazi zaidi!...msisahau hilo!
     
  5. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #5
    Apr 9, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja.
     
  6. C

    Cotan Member

    #6
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    kweli kabisa.
     
  7. shejele

    shejele Senior Member

    #7
    Apr 11, 2010
    Joined: Aug 5, 2008
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh hii lugha kwa kweli si mchezo....
     
  8. B

    Bull JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa anasthili sifa ana-deliver message na confidence ya hali ya juu na message yake iko very clear.

    Tatizo la wa TZ nikukosa kujiamini na inferiority walizo nazo na pia kurudishana nyuma, na dhani ni ukosefu wa international exposure, kama wangeelewa wako wengi duniani wanafanya biasha za juu na pia wanasiasa, wawakilishi wa jumuia nao pia wana struggle kwenye kutumia lugha za watu wengine, chamsing zaidi ni kwamba message delivered.

    Wakina M7, Kinyata, na wengineo mnaofikiria wanajua english wote hao wanaboronga, wanaongea english utafikiri ni kilugha chao, hakina grammer nk.

    Tuachane na tabia ya kuchekana, wako wengi duniani wasio jua english na bado wana delver message. Tuachane na inferiority complex. Thanx
     
Loading...