Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wasaidieni wagonjwa kwa hili

Discussion in 'JF Doctor' started by Mwanamageuko, Dec 20, 2010.

  1. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kama kuna mgonjwa wa ngoma unamfahamu, iwe ni ndugu rafiki au jirani, Kama binaadamu yeyote yule msaidieni kwa kumtengenezea supu ya mbigili. (mmea wa mbigili una miba midogomidogo ya kijani kabla ya kukauka) Wazee wa zamani walitumia kama mboga na tiba kwa ajili ya maradhi mbalimbali ikiwamo maralia. Hivyo basi ikiwa mgonjwa hajiwezi kabisa apewe supu hiyo, isitiwe chumvi ama kiungo chochote anyweshwe na kama ana nguvu zake basi akorogewe uji wa ulezi na achanganyiwe asali kidogo na itiwe supu ya mbigili aidha itumike supu hiyo kukoroga huo uji.

    Usaidizi mwingine ni kwa watu walioko middle east: Majani ya Tini yanasaidia pia kupunguza makali.

    Naomba ieleweke vema, hiyo si tiba kamili bali ni usaidizi wa mgonjwa kupata nafuu na kupandisha kiwango cha kinga, kitokea mtu amepona basi na amshukuru na kumhimidi mola wake.
     
  2. P

    Prover Member

    #2
    Dec 22, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kwa kutujuza na wasisahau kupima kipimo cha APLICOR HIV 1 MONITOR TEST baada na kabla ya kunywa supu ya MBIGILI ili kujua maendeleo yao
     
  3. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    ARVs je?
     
  4. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Maelezo zaidi:
    Mbigili ni aina ya mmea jamii ya nyasi ambayo hutumiwa kama mboga hususani na wakazi wa mkoa wa Pwani na kwengineko barani Afrika. Una miba midogo midogo. wakati wa kiangazi hukauka na miba ile watembea peku wanaijua habari yake. (miiba yake ni kama umbile la nyota - vile wanavyonasibisha wachoraji)
     
  5. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2010
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kinachotengezwa supu ni majani, mizizi au matunda na mmea huu
     
Loading...