Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Warning: Uzushi kuhusu hayati Chacha Wangwe na Deus Mallya ukome!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ni Mimi Msiogope, Jul 17, 2012.

  1. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salaam!
    Mnamo Tarehe 5/03/2012 Mahakama ya Rufani Dodoma ilitoa hukumu ya Rufaa kati ya DEUS MALLYA v/s JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA (Criminal Appeal no. 52/2010). Hukumu hiyo iliyopinga maamuzi ya Criminal Appeal no.34/2009 iliondoa Hatia na hukumu zote za awali zilizomtia hatiani Ndg.DEUS MALLYA juu ya makosa aliyoshtakiwa nayo na kutiwa nayo hatiani ambayo yalikuwa ni.

    (i) Causing Death throug dangerous Driving
    (ii) Driving a motorvehicle without a valid driving licence.
    Hukumu hiyo ilitolewa na jopo la Majaji watatu ambao ni.
    1.The Honourable Mr. Justice H.R. Nsekela - JA
    2.The Honourable Madame Justice N.P. kimaro - JA
    3. The Honourable Mr. Justice B.M. Luanda - JA

    Kwa muda mrefu sasa tumeshuhudia wanasiasa uchwara wakiendelea kunasibu tatizo la kifo cha Hayati Wangwe (R.I.P) kwa namna wanavyotaka. Pia vijana wepesi wa hoja na masikini wa kufikiri wamekuwa wakitumia msiba ule hadi leo kwa mambo ya hovyo hovyo!..

    Ni busara kama mtu akikosa cha kuandika ajisomee vitabu au alale badala ya kuendelea na upotoshaji usiokubalika katika jamii ya kistaarabu.
     
  2. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "IT IS ORDERED The proceedings are declared a nulity. Consquently, the Appellant is set free from prison unless he is held for other lawful purposes"

    Imenukuliwa sehemu ya hukumu hiyo yenye kurasa 10
     
  3. a

    artorius JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 760
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumekuelewa,kwanza shikamoo mkuu
     
  4. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Nilifikiri kwa hilo la kuendesha gari bila valid driving license lingemtia hatiani. Hata hivyo Tanzania ni zaidi ya uijuavyo. Tumeshuhudia wauaji wa Kombe wakisamehewa na rais na kupewa mitaji ya kusukumia maisha. Sitashangaa kama Mallya naye kawezeshwa.
     
  5. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salaam Mkuu.. Bado sistahili shkamoo!..
    Ahsante kwa kuelewa naomba uwaeleweshe wengine.
     
  6. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Binafsi sijaelewa kabisa..
     
  7. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninawajibika kuendelea kukushangaa unavyozidi kubishana na kivuli.
    Kwanza hukuwepo kwenye shauri hilo.. Hujui kilichojiri tofauti ya kusoma kwenye magazeti (Hasa ya Udaku). Kwa kukusaidia Deus Mallya hakuulizwa kuhusu kosa hilo wala hakuletwa shahidi hata mmoja kuthibitisha kosa hilo la kutokuwa na leseni. Mwisho hilo neno 'Wauaji' ni zuri kumtamkia mwenzio.. Ipo siku utatamkiwa wewe tuone utakuwa kwenye hali gani.
     
  8. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hujaelewa nini Hapo Mkuu.. Mbona andiko lipo wazi kabisa?
    Eleza unatatizwa na nini.
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ahsante mkuu kwa taarifa. Hata mimi nilikuwa sina habari kwamba Deus Mallya alikata rufani na kushinda na sasa hivi is a FREEMAN.

    Tunajua wanaopenda kutumia uzushi huu .... Si umeona sms eti "alizotumiwa" Nchemba?
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo hapa unachotaka kutuambia ni kwamba polisi au waendesha mashtaka walizembea na hawakutoa ushahidi kwamba mshtakiwa hakuwa na leseni? Kama ni hivyo basi, Gagnija anayo point. Tanzania ni zaidi ya uijuavyo.
     
  11. t

    tara Senior Member

    #11
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wanataka kuleta ishu ya kwamba majaji hawakuwa fair walipotoa hukumu ilhali upande wa pili wanasema majaji wanauwezo na uzoefu wa kutosha ilimradi tu kupinga hoja ya lissu......hawa jamaa ni kizunguzungu sana.....
     
  12. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeusoma ule uchafu!
    Ni wazi kuwa aliyeandika awe mwanamke au mwanaume Ubongo wake haujai kwenye kikombe cha kahawa.
     
  13. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Skia bro (Am nt sure kama ni ME au KE).
    Polisi baada ya kugundua kuwa waliropoka bure kwenye vyombo vya habari na kuandika hati ya mashtaka kuwa Deus Mallya hakuwa na Leseni ilhali alikuwa nayo (Hawakumuuliza) Wakaamua kukaa kimya hadi ilipokuja kuamuliwa mahakamani.. Hata hivyo walifungua kesi hiyo maksudi wakijua kosa likiwa moja tu (1st count) hukumu itakuwa ni Faini na si kumpeleka Jela (Pengine kama ilivyolengwa)

    Toka huko nyuma ya pazia uliko!
     
  14. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wameamua kuwa Wapotoshaji tu!
    Wanabishana na mahakama na majaji wa mahakama ya Rufani.
     
  15. a

    annalolo JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa taarifa maana mwigullu kashaanza kutumia jina la wangwe kujipa umaarufu
     
  16. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona ana bidii kweli kweli!... Nimeanza kufutilia alama zake za ufaulu kwenye uchumu anaodai alisoma manake msomi yeyote (hata kama alisoma sanaa) hawezi kutunga mashairi ya taarabu vile!..

    Shame!.
     
  17. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    ...



    Umeona ee?


    Mie naunganisha nukta zaidi, kama cdm wangekuwa na influence namna kwenye mahakama zetu na mapolisi wetu, Lema

    asingevuliwa ubunge!



    Ni serikali pekee yenye uwezo huo.!!!





    .
     
  18. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maamuzi ya mahakama si kila wakati yanaweza kupindishwa kwa nguvu za mtu! Ushahidi ukiwa clear majaji watatu si wajinga wala wa kuyumbishwa kama unavyodhani.. Hata hivyo sikulazimishi kutoka huko nyuma ya pazia.. Baki huko huko ili baadaye umshukuru atakayekutoa huko kwa vibao na bakora za makalioni.
     
  19. M

    Mkirindi JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 2,294
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Unachosema ni kitu cha Busara sana, afadhali mtu asishiriki kutoa maoni yoyote kama hana la maana la kusema, lakini kujenga tuhuma sizo na msingi wowote inakuwa uchochezi na mzizi wa kuwatenganisha watanzania. ukiwa mshabiki wa CDM au CCM nyote ni watanzania na tuna haki sawasawa.

    Mtu huwezi kuongoza nchi kwa uongo.
     
  20. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180


    Mh,



    ..





    Kumbe weye gamba! hilo povo la kufikiria mtu atandikwe viboko makalioni ni dalili ya pili kuwa umekasirika sana kiasi

    ambacho ungeniona live ungeweza kuning'oa kucha na meno kwa tupa!!




    Sasa ukisema ushahidi ukiwa clear, watu wanawezaje kuhusisha kifo kile na cdm!?

    Nyambaff!!




    .
     
Loading...