Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Warning, Disturbing Images: Je umeshawahi kutoa mimba?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Chamoto, Aug 8, 2011.

  1. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Watu wengi huwa wanajaribu kuunga mkono suala la kutoa mimba pale ambapo wahusika hawakupanga kupata mtoto. Wengine hutetea kitendo hicho eti kama msichana akibakwa basi anahaki ya kutoa. Kuna wanaosema mwanamke anahaki ya kufanya chochote kwasababu huo ni mwili wake. Je hii ni sawa?

    Kunabaadhi wanapinga kutoa mimba miezi ya mwisho (baada ya wiki ya ishirini) lakini wanakubali kutoa wakati wa wiki za mwanzoni eti sababu hawaui binadamu bali vijiseli. Jee hii ni kweli?






    Dedicated to all babies who were murdered, Amen
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii ni dhambi ambayo inaandama watu wengi tuliopitia madarasa kadhaa
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Dhambi zote kwani si zinauzito sawa kwa mujibu wa maandiko?

    Sasa dhambi hiyo ya kuuwa kichanga na kuzini si ni sawa au? (sawa na ya kusema uongo, kudokoa vitu vya watu, n.k?)

    Ufafanuzi tafadhali
     
  4. M

    Mr Daddy Member

    #4
    Aug 8, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I hate abortion with all my heart.
     
  5. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndio Dhambi zote sawa, tatizo kuna dhambi zinazaa nyingine na nyingine: Mf mtu aliye ua tukio lile litachukua muda sana kutoka akilini au lisitoke kbs, tofauti na aliye tukana nk
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0

    As long as dhambi zote ni sawa, hapo ndipo panapokuja urahisi kwa watu kutoa mimba. Kama zote ni sawa, na aliweza kuzini repeatedly mpaka akapata hiyo mimba, hana sababu ya kutotoa mimba hiyo.

    Hiyo athari ya kutotoka akili tu, kwake yeye haimkeri.
     
  7. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwalimu kwani mtazamo wako kwenye utoaji mimba ni nini?
     
  8. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Uhai wa mtu huanza lini?
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Naamini kuna occasions-rarely I admit- zinazolazimisha mimba kutolewa ambazo afya ya mama inakuwa hatarini.

    Mimba iruhusiwe kutolewa kwenye situations kama hizo na kila ikiwa changa ni bora zaidi.
     
  10. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wanawake wachache sana ambao hawajawahi kutoa mimba. Hasa kipindi chao cha utoaji mimba ni kuanzia sekondari na chuo
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wachache ni asilimia ngapi? Kwa population ya eneo lipi?
     
  12. bht

    bht JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Gaijin, vipi kwenye macho ya sheria za nchi, haya makosa yana adhabu kali zaidi, hiyo haikufanyi uone kuwa hayalingani?
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0

    Kuna mtu anajali sheria ya nchi Tanzania sasa? Watu wanakwapua mabilioni ya umma, mtu anaona mwili wake mwenyewe, potelea mbalini.


    Disclaimer

    Siungi mkono utoaji mimba, tunajadili tupate kujua tu vichocheo vinavyowapeleka kutoa mimba.
     
  14. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ina huzunisha sana hii. I hate utoaji wa mimba!
     
  15. bht

    bht JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />

    Disclaimer ndo mpango sio....lol!

    G uko sawa kwenye utii wa sheria! Ni kama tumekuwa lawless state tu sasa....kila mtu anafanya apendalo.

    Wakukwiba haya, wakuua haya, alimradi fujo tupu.

    mi navofahamu sababu halali ya kutoa mimba ni pamoja na pale inapohatarisha uhai wa mama, na hilo lithibitishwe na mganga.

    Hivi ukibakwa na ukabeba mimba je, is it a legitimate reason to abort?
     
  16. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Disclaimer ndo mpango mzima.....lol


    Hii ya kubakwa na kubeba mimba inategemea unataka kuitizama kiupande gani.

    Sheria za Mungu

    kuna madhehebu mengine yanasema uruhusiwe kutoa iwapo unahisi hutaweza kuishi na huyo mtoto kwa kumchukia, au labda jamii haitokuelewa kuwa na mtoto bila ya mume (unaruhusiwa kutoa kwa ajili ya psychological relief)

    Kuna madhehebu yanayosema sheria ni msumeno, hairuhusiwi kutolewa wakati wote. Na wapo ambao hawataki watolewe mimba hata maisha ya mama yakiwa hatarini.

    Sheria za Tanzania

    Haziruhusu utoaji mimba kwa sababu ya mtu kubakwa (I stand to be corrected). Inaruhusu iwapo maisha ya mama yako hatarini, na daktari akaidhinisha kutolewa kwa mimba hiyo tu.

    Sheria nchi za zilizoendelea.

    Wengine wanaruhusu utoaji bila hata ya sababu ya msingi kama hiyo.
     
  17. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanawake wengi wanatoa mimba, kuna kituo kimoja maarufu kipo jirani na soko la mahakama ya ndizi pale jirani na kona ya mabibo kuelekea NIT.
    Kuna madaktari ambao wako full time kwa kazi hizo.
    Ni hatari sana kwa afya za wenye ujauzito hata kama zoezi litakuwa successfully. Kwa sababu mazingira ni ya kificho,mambo ya usafi yanakuwa hayazingatiwi sana. Sharing of abortion tools is not an optional!!!
    Suala la ku legalise abortion kama ilivyo prostitution ni gumu sana kulitolea maamuzi. Japo kuna baadhi ya activists wanapigania hii kitu iwe legalised.
     
  18. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa kama mtu anapata tubuar pregancy hapa ni lazima wa-ternimate kwa ajili ya afya ya mama ila kuna mtu naye mfahamu ambaye alikuwa na tubular pregnancy na walimpa uchaguzi wa ku-plant kwenye tumbo la uzazi au kutupa viseli. Yeye alichagua kuplant, katoto kake sasa ni ka six grader.
     
  19. bht

    bht JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    G bado kidogo na ww ungechelewa kuiweka hiyo dislaimer....bahati yako!

    Sasa hapo kwenye kutoa mimba ili upate psychological relief hapo....kitendo chenyewe cha kutoa mimba si tayari kinaweza kumpa mtu tatizo la kisaikolojia?

    Au tatizo hilo linakuwa si long lasting kama vile kumzaa mtoto na kuwa nae for the rest of your life?
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sio sawa hata kidogo..labda kwa sababu za kiafya pekee.

    Kama mtu aliweza kufurahia starehe yake bila kufikiria nini kinaweza kutokea bila yeye kua mwangalifu basi inabidi apokee na kukubali jukumu la kuzaa iwapo litajitokeza. After all...kila mwenye akili timamu anajua kabisa nini kinaweza kutokea akifanya mapenzi bila kinga...kwahiyo kama kweli hana nia wala mawazo ya kuitwa mama karibuni ni vizuri akawa mwangalifu au asifanye mapenzi kabisa.

    Sio starehe apatr mwingine na adhabu apate mwingine.
     
Loading...