Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka wa wazi kwa mwanangu Koku

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bishanga, Nov 29, 2011.

  1. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mwanangu Koku,leo nakuandikia waraka huu nikiamini utakusaidia leo na siku za usoni hata kama sitakuwepo duniani.
    Mwanangu,najua unatamani uwe mtu mzima ikiwezekana hata leo ili uondoke nyumbani uwe 'huru' kufanya unavyotaka na kupanga muda wako unavyotaka.Ni kawaida kwa mtoto kuwa na hamu ya kuwa mtu mzima.Kumbuka kipindi utakachokuwa mtu mzima ni kirefu kuliko kipindi cha utoto,hivyo haina haraka,inshallah mola akujalie uhai mrefu.Kumbuka maamuzi unayoyafanya leo ndiyo yatakuamulia maisha yako ya baadae.
    Hakuna jipya chini ya jua hili,mbinu za kupata mafanikio zishajulikana,jifunze mbinu hizo,zitakusaidia.Usifanye jambo eti kwa kuwa wengine wanafanya hivyo,tenda jambo ambalo nafsi yako imekubaliana nalo,usifuate mkumbo,fuata dhamira yako.Kwepa vishawishi vinavyoweza kukutia aibu wewe,familia yako na jamii inayokuzunguka,miliki maisha yako.Kizazi chenu ni cha dot.com,kizazi cha facebook,twitter,bbm na kadhalika,kuwa macho katika ulimwengu wa cyber ,usiwe mwepesi wa kuzoeana na watu wala kutamani ukutane nao,inaweza kuwa hatari.Usijiruhusu kuwa 'addicted' na dunia hii ya mtandao,be real.Jifunze dunia inakwenda je na usitumbukie katika mtego wa kufuatilia maisha ya watu wengine.
    Mwanangu,litakapokuja suala la kutafuta kipato,kazi kwanza starehe baadae.Osha vyombo kabla ya kuangalia TV,fanya homework kabla ya ku chat na marafiki zako,hii itakujengea nidhamu siku za usoni,ila usiache kujiburudisha ukipata muda,msongo wa mawazo(stress) ni mbaya.Shibisha moyo wako kwa dua.
    Litakapokuja suala la kuchagua taaluma ,ikiwezekana chagua taaluma ambayo unaipenda,fuata moyo wako usijilazimishe kufuata mkumbo au kunifurahisha mimi mzazi wako.Katika taaluma yako fanya kazi kwa bidii na penda kazi yako.Hakuna mwajiri huwa anamlipa mwajiriwa stahiki yake,jifunze kudai unachostahili kulingana na uwezo na mchango wako kwa mwajiri.
    Nimekufundisha kuweka akiba,endelea kutunza unachokipata,usitumie zaidi ya kipato chako.Pesa zako ni zako,usiruhusu mtu mwingine akupangie matumizi ya pesa zako,labda iwe ni kwa majadiliano lakini si kwa shurti.Usicheze kamari,kuiba wala kujiunga na mipango kama ya DECI.Hakuna pesa ya bwerere,pesa hutafutwa kwa jasho,na kwa maana hiyo kamwe usiuze utu wako kwa ajili ya pesa,una uwezo wa kutafuta pesa kama walizonazo hao wengine na kwa njia halali.
    Utakapoingia kwenye mahusiano,usiangalie wengine wanasema nini,angalia wanafanya nini.Kuna siku utatumbukia kwenye lindi la mapenzi na utajiuliza 'hivi huyu ndo Mr Right?'.Ataweza kuwa ataweza asiwe.Akikuumiza usilie kupita kiasi ,jikusanye nyanyuka na usonge mbele.Muda ndo dawa ya machungu ya mapenzi,jipe muda utasahau,usijiue kwa sababu ya mtu mwingine mwenye baba yake na mama yake ambaye mmekutana ukubwani.Ukiolewa kumbuka mmeo kamwe hawezi kuwa baba yako,never.
    Kuwa na marafiki wachache lakini wa ukweli,kuna siku watakusaidia.Epuka kuwa na watu wanaokusifia tu,anayekukosoa ndiye bora zaidi hata kama inauma.Ogopa marafiki wambeya na wasengenyaji,hata wewe watakusengenya.
    Katika maisha yako utakutana na vikwazo vingi,jifunze kutokuwa na haraka ya kutoa maamuzi,tatizo lala nalo,litolee maamuzi ukiwa umetulia.Mwanangu,mdomo uliponza kichwa,chunga sana ulimi,neno likishatoka mdomoni ni kama cement ikisha kuwa zege hairudi kuwa cement.
    Mwanangu nakutakia maisha mema yenye baraka tele,na siku zote ujue ninakupenda sana hata kama kuna wakati huwa unaona nakukwaza,yote huwa ni kwa nia njema tu.
    Baba yako,
    Bishanga Abashaija
    Dar es salaam
    29/11/2011
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Safi kabisa. . . sasa umpe asome sio uuche hapa tu.
     
  3. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Duuuu! Aisee leo ndo nimejua kuwa mimi ni kilaaaaaaaaaaza. Hii kitu imetulia sana mkuu. Ulipoanza nusura niache kuendelea, maana ulipotaja Koku tu, nkajua unakuja na stori za 'katereroooooooooooooooooo'.

    Nakupa tano zako, halafu niruhusu nikopi na kui print tafadhali!
     
  4. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,398
    Likes Received: 1,080
    Trophy Points: 280
    nakopi fasta nakuprint sina uhakika na invisible ataichukuliaje..koku asisaau kujifunza kutunza senene ata kama ni mwaka bila kuchacha..pia wageni awape kahawa za kutafuna kila waingiapo kwake.
     
  5. Julieth Ms

    Julieth Ms Senior Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wosia mzuri sana kwa Koku, mama Koku nae vp umempa amsomee mwanae?
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,170
    Likes Received: 5,400
    Trophy Points: 280
    Food for thought, nimeipenda sana.
     
  7. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    ruksa ndugu yangu.
     
  8. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    we print tu Mkuu.
     
  9. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Bishanga...Koku yuko Facebook au Twiitter nimu-add awe rafiki yangu.....:eyebrows:
     
  10. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    mama Koku? that is another story,tutaongea siku nyingine,naishi na binti yangu,anamaliza form 4.
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Bujibuji,hivi lile jambia langu nililisahau kwako jana? embu niletee fasta kuna katoto ka jirani hapa sikaelewielewi aisee.
     
  12. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,368
    Trophy Points: 280
    Smart thinking brightens the future.
     
  13. Julieth Ms

    Julieth Ms Senior Member

    #13
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Form 4. atakuwa tayari ana boyfriend ni kheri ukawaisha huu ujumbe aweze kufanya maamuzi magumu
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,134
    Trophy Points: 280

    unautani na bishanga eeeh? atatafuta ak 47 kwa ajili yako
     
  15. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #15
    Nov 29, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Nashukuru kwa huu waraka baba, nitafuata masharti yote na ninayazingatia kuanzia sasa. :eyebrows:
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,134
    Trophy Points: 280
    ushauri mzuri huu, akiufuata uatamsaidia. usiache kumsisitiza maneno haya kila leo usichoke
     
  17. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #17
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    mmmmhhhh! usintie presha Jully tafadhali.
     
  18. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #18
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    we mwache tu au nitamwendea makorora nimshushe mshipa!
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :lol::lol:....Mwambie Bishanga better the devil you know than the angel you don't know.
     
  20. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #20
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    huwa ninajitahidi Mkuu kuongea naye na wadogo zake,lakini ndugu yangu si unajua binadamu tunazaa mwili na si roho? yote ni kusali na kuomba tu.
     
Loading...