Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka wa wazi juu ya Mahusiano ya Wakristo na Waislam kujenga amani ...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by HorsePower, Oct 12, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Habari za leo Wana JF?

    Binafsi si mpenzi wa kuandika nyaraka lakini nimejikuta nalazimika kuandika waraka huu kwa uchungu mkubwa kutokana na mambo ambayo nimeyasikia na kuyashuhudia kupitia vyomba vya habari juu ya mpasuko mkubwa wa kimahusiano ambao umeanza kujitokeza kati ya baadhi ya waumini wa dini za Kiislam na Kikristo.

    Kwa siku za hivi karibuni tumesikia vurugu nyingi kati ya waumini wa dini fulani na polisi, waumini fulani na kuchomeana majengo ya ibada, waumini fulani na udhalilishaji wa vitabu vya dini nyingine nk. Hili si jambo la kuchekewa hata kidogo maana halina mwisho mzuri. Inawezekana likawa limepandikizwa na baadhi ya watu kwa manufaa yao binafsi na ndiyo maana nimeamua kurudi hapa kuomba viongozi wa dini zetu wafanye jambo mapema kutunusuru na kutupa amani ya kudumu.

    Kudumisha amani napendekeza wapenda amani wote na viongozi wetu wa dini kutufundisha sisi waumini wao mambo yafuatayo

    1. Kuheshimu dini na imani za watu wengine
    2. Kila muumini na afundishwe namna ya kuvumilia wafuasi wa imani nyingine na kutumia vyombo vya sheria kuchukua hatua kwa matukio ambayo yanaonekana yana lengo la kudhalilisha imani nyingine
    3. Kufundisha mafundisho ya namna ya kumsaidia muumini kuishi maisha ya kumpendeza muumba wake badala ya mafundisho ya chuki dhidi ya watu wa imani tofauti
    4. Waumini tufundishwe kuwa vurugu, chuki, mapigano, vita, hasira na mengineyo mengi yanayofanana na hayo kwa namna yeyote ile hayataweza kutusaidia kuondokana na tatizo tulilonalo sasa na badala yake hujenga chuki zaidi na mbaya zaidi kwa watoto wetu ambao ndio taifa la kesho. Hapa kuna hatari ya kujenga taifa lenye chuki, lisilo na amani na kukosa upendo.
    5. Kwa namna yeyote ile, hakuna dini inayoweza kuiondoa dini nyingine ndani ya nchi hata kama kutatokea vita ya miaka hamsini na zaidi, hivyo kupigana vita, kuchomeana nyumba za ibada na pengine hata kuuana ni kudhulumu uhai na nafsi za watu zisizo na hatia na kujiweka kwenye umasikini ambao hauna tija ya namna yeyote.
    6. Migogoro ya kidini huishia kwenye kuitia nchi kwenye umaskini badala ya kupata suluhu ya dini maana mwisho wa siku suala la imani halihitaji nguvu, linahitaji convincing power.
    7. Tujifunze kutoka kwenye nchi zenye migogoro ya kivita tuone kama kuna imani moja imefanikiwa kuiondoa imani nyingine au ni faida gani waliyoipata katika hivyo vita kama siyo kupoteza ndugu zao na kujitupia kwenye shimo la umaskini!!! Tujifunze toka Nigeria na nchi nyingine jamani!
    8. Kupiga marufuku mikutano ya wazi inayofanywa na wafuasi wa dini nyingine kuchambua vitabu vya dini nyingine na pia malumbano yeyote yale baini ya dini mbili tofauti.

    Nawashukuru baadhi ya viongozi wa dini hasa wa Kiislam ambao wamediriki kutoa matamko ya wazi ya kudumisha amani na kuvumilia, nawatakia kheri kwa msimamo wao wa kujali na kuheshimu imani na amani ndani ya nchi.

    Pia nawapongeza baadhi ya viongozi wa dini ya Kikristo kwa kuhubiri amani wazi wazi na kuwafundisha waumini wao kuwa wavumilivu na kutokushambulia wengine.

    Watanzania, tuwe makini na watu wanaotaka kutugawa, tukumbuke kuwa hakuna nchi hata moja iliyowahi kuendelea au kufaidika kwa chuki na ugomvi wa kidini, na pia hakuna nchi iliyofanikiwa kuifuta dini nyingine ndani ya nchi na kupata amani.

    Mwisho ningependa watu wote wausome waraka huu wakiwa na mtazamo wa kuisaidia nchi ikae kwa amani na siyo kuleta malumbano ya kidini yasiyo na tija ndani ya uzi huu, SIPENDI!

    Nawapenda Watanzania wote na napenda tuishi kwa amani na upendo,

    Nawakilisha,

    HorsePower Kufakunoga.
    October, 2012


    ******** Naomba usichangie, soma kwa faida yako *****
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ni hatua tu ya dini kukua
    baadae watajifunza kutokana na makosa yao.

    Hata RC iliua kipindi fulani huko rome, kila mtu alikuwa analazimishwa kuwa mkiristu.

    Faida waliyonayo ni kuwa wangeweza kujifunza kwa makosa ya wengine, hawakuwa na haja na wao kurudia makosa hayo hayo.

    NB: kuhusu kutochangia nisingeweza, ni sawa na kusema nile, nitafune afu nisimeze.

    Afu siku zote mie ni mvunja sheria, huwa siwezi fuata sheria.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    ha! Yaani nisichangie?
     
  4. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    HP, gud article!
     
  5. Root

    Root JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,479
    Likes Received: 3,491
    Trophy Points: 280
    Bwana Mmoja kwanini tupigane wakati sote twamuabudu Mungu Mmoja. Kama wapo wengi basi kila mmoja aache mungu wake ajipiganie.

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  6. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nakumbuka kwenye history channel/NatGeo, RC wa zamani walikuwa maradufu ya ukatili tunaouona kwa sasa . yaani mpaka mwili unasisimka
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kumbe walishawahi kuonesha.

    Mie nilifundishwa kanisani, jinsi ya kuwachukulia, kuna historia ya kanisa la RC ukiisoma unaona makosa fulani hasa haya na kuua.

    Je kanisa lilijifunza, labda, je wana nafasi ya kujifunza na wao, labda, je waache warudie makosa hayo, definetly hapana.

     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,369
    Trophy Points: 280
    mimi nimejifunza jambo moja tu katika maisha

    kuna makundi makuu mawili ya watu

    1.walalahoi...kundi hili huwa linakusanya matatizo ya kila aina

    itatumika dini,kabila na mengineyo but mostly ni umasikini tu

    2. Matajiri kundi hili hutaona wakigombana kwa dini wala kabila wala chochote
    mostly watashirikiana hata kuoleana bila kujali dini wala kabila mradi tu wabaki matajiri..

    mengine yooote ni drama tu
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mie niliyajua hayo na ndio maana niliachana na hizi dini za mapokeo na kurudi kwenye dini za jadi za mababu zetu za kuamini matambiko na mizimu........
    Hivi mshasikia wapagani wanagombana na mtu hata siku moja kwa sababu ya imani zao...?
     
  10. Root

    Root JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,479
    Likes Received: 3,491
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi sio dini zote ziko hivyo RC,SDA hawako wagomvi

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Oct 13, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Haya bana noted... Lol. Interesting piece.
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hata likes hutaki?
     
  13. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,326
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Nimeipend hii mkuu nakuunga mkono na miguu
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Aisee "Like" nataka, ukigonga inanipa faraja na amasa ya kuandika zaidi ....
     
  15. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi nawashauri wakristo wote waingie dini ya ki islam ili tuepukane na balaa, sababu uislam ndo dini ya haki.

    Sababu waislamu wote wanamini Mungu ni mmoja tu, na ndugu zetu wakristo wanamini Kuna miungu mitatu.

    1- God the Father

    2- God the Son

    3-God the Holy Spirit


    Afu ukitazama sana kila siku wanakuja na story nyingi, Mara Yesu ndo Mungu mara sijui Yesu kumbe alikuwa na mke yani upuzi mtupu.

    Vitabu vyao vinakanyagana karibu wa kristo wote wana amini Jesus alikuwa Mungu, na vingine vinasema alikuwa sio mungu ukweli hakuna hata single verse in the bible Yesu anasema alikuwa Mungu.

    Afu tazama siku zote kwenye ukweli lazima kunakera wengi, ndo mana siku zote unaona wanao anzisha fujo ni wakristo sio waislamu.

    Tazama huwezi kukuta muislamu ana msema Jesus, lakini tazama wakristo wanavyo msema Muhammad kwa kumzulia mambo ya uwongo.

    Wailsmau tunamheshimu Jesus kama Muhammad sababu ni Prophet , Jesus ni kama Muhammad na kina Ibrahim walikuwa manabii walio tumwa na Mungu :poa
     
  16. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kongosho hapo kwenye bold sijui niseme nini, maana unavunja sheria ukiwa unafahamu kuwa unavunja sheria, niliomba msichangie mada sasa amani ninayoizungumzia tutaipata kweli kama ndo mnafanya makusudi hivi?!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    fazaa haya ndiyo yale malumbano ya kidini ninayoyakataa, ni vyema kuheshimu imani ya mtu mwingine badala ya kuweka hoja ambazo hazijawahi kufanikiwa tangu kuwepo kwa hii dunia! Umewahi kusikia kokote kule dunia kuwa kuna dini moja imefanikiwa kuitoa dini nyingine au kuibadilisha?

    Naomba tuwe na mitazamo itakayotuletea amani, kuheshimiana, kupendana na kuvumiliana badala ya kung'ang'ania kuandika makala zinazobomoa umoja na amani tuliyonayo. Tuwe na mapenzi ya kweli na nchi yetu na jamii iliyotuzunguka.

    Kaka wewe ni Muislam ni ngumu kuelewa Ukristo vizuri unless utoke kwenye Uislam uingie kwenye Ukristo hivyo kwa Mkristo hawezi kuuelewa Uislam mpaka na yeye ahamie huko na kufundishwa imani za huko.

    Kama Wakristo wana imani ya Kuamini katika utatu na kama wewe hauamini ni bora kubakia sehemu uliyopo badala ya kufikiria kutumia hoja za kubadili imani au nguvu kuumiza watu na kuharibu mali za wapita njia wasio na hatia.
     
  18. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mtambuzi nakuunga mkono ingawa nilizuia kuchangia mada! Kama watu wote wangekuwa wapagani kama sisi, nafikiri tusingefika huku tunakoelekea hata kidogo!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    jamani sa mbona unaenda kulle kule tunakosema si kuzuri!kila mmoja aheshimu imani ya mwenzie!
     
  20. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sawa kwanza lazima wakristo wanza kujifunza kuheshimu waislam, wawache tabia za kumsingizia mtume Muhammad uwongo na waheshimu kitabu chetu kitakatifu, uliona wapi muislamu akaikojolea bible?

    Any way una point nzuri inabidi kila mtu aweke heshima mbele.
     
Loading...