Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka wa wanyakyusa (2010)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by SILENT WHISPER, Sep 18, 2009.

  1. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wakuu nimekutana na draft hii ya waraka wa wanyakyusa kuelekea uchaguzi mkuu 2010, naomba fatsiri pls.


    Mghonile bhandu bha kyala,
    Ndagha fijoo nu ubhutolwe ubhwa kisu iki ikya Tanzania,

    --kyala ikubhabhona bho mkwenda kitali, mwebhakisu.
    --muli pasi kimaisha bho ulwa ndima sya paafula
    --Imijhanga ukufuma kukisu kya india, ghili pamwanya fijho bho imikatapela
    mwebhene kisu amatanga ghakubhoneka.
    --Muli bhiii kumaso, mkufwana muli bhana bhamfuu.

    nifisuri tumalisie kwa kiswahili.

    --Nyumba sote sa Asajile mwaijumba (msajiri wa majumba) sote wanaishi
    wajhanga toka india.
    --Tunabaki tunakunywa kyai kya lukama kya moto nkikombe kya kyuma

    kwa sababu ya KYAMA KYA MAPINDUSI (sisiem)

    FIKI? MUKWA KUTWAGHA 2010.

    KYALA NUNU , KYALA LUGHANO!! NDAGHA KYALA! AMENI.
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ndaga Fijo
     
  3. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    JF si ya wanyakyusa pekee yao, tafadhali toa tafasiri ya bandiko lako, vinginevyo tulio wengi tunaona ni uchafu mtupu.
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ulimutunguru nungwe!
     
  5. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndaga tuyuyu, Lakini fafanua kidogo hapa mzee maana sisi wengine sio Wanakyusa okay
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ukatele ni mbombo malafyale,lakini jamani hivi lugha ya kichaga inaandikika kweli?
     
  7. K

    K4jolly JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahaa ahaa ahaa!!
    ukuti ukuti ...... wanani wanani.....!!!
     
  8. N

    Ngoni Member

    #8
    Sep 18, 2009
    Joined: Mar 22, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni tafsiri yangu

    Mghonile bhandu bha kyala,
    (Asalaam aleikhum watu wa MUNGU)
    Ndagha fijoo nu ubhutolwe ubhwa kisu iki ikya Tanzania,
    (Poleni sana na matatizo ya nchi hii ya Tanzania)

    --kyala ikubhabhona bho mkwenda kitali, mwebhakisu.
    (MUNGU anawaona jinsi mnavyotembea uchi, enyi wana wa nchi)
    --muli pasi kimaisha bho ulwa ndima sya paafula
    (mko chini kimaisha kama ‘ndima' (nimechemka) za kwenye mvua)
    --Imijhanga ukufuma kukisu kya india, ghili pamwanya fijho bho imikatapela
    (wakuja kutoka nchi ya india wako juu sana kama miti ya maparachichi)
    mwebhene kisu amatanga ghakubhoneka.
    (ninyi wenye nchi ****** yanaonekana)
    --Muli bhiii kumaso, mkufwana muli bhana bhamfuu.
    (mmepauka machoni, kama watoto wa udongo)
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nyaraka hizi jamani! bado zinaendelea kutoka tu?.JK anaandaa mazungumzo na wakuu wa dini wasitishe,sasa na za makabila zimeanza.
    mwe! mwe! mwe! wanyambala wa mwakaleli!

    ndaga fijo na malori na mateksi na matrekta.
     
  10. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    kwi kwi mkuu wa kyela hiki ndo kinyakyusa chako.
     
  11. M

    Mswahela Member

    #11
    Sep 18, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndaga fijo; sisi huku Mbeya tunalima fiasi(viazi) lakini hatufili ila kule Dsalaam wanafila sana tu
     
  12. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,084
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    teh teh imbombo jilipo apa,kangi bhandu abha mukubhakola bhali na mahala mingi kyala nkulumba bhatule bhandu abha
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka tulikuwa tunasema Ndaga fijo na mapilipili
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Amahala Ntengo
     
  15. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Wakunong'oneza acha kuchukua point kimtindo,utatuandikia hata kichina ili mradi ukombe mi point tuuu,sasa sisi huku uzaramoni tuelewe nini,au ndio mbinu zako za kututusi?
     
  16. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    eeh kichaka lee mana kikeri cha kikirman,oka nukundi ikirehia lasma uwe na orongo lulucha, luikundi ccm fo,luwei wa kuoka ilora tanzania ii kye CCM chi kyama kicha nyi! lukachaguo wachili(wabunge) wo upinzani na wo shama shi shingi,kyaindi mikoa yoose ikachakuo CCM,ulalu lukerchihio kyifa mumemanya CCM chi wandu wecha fo,lubadilike lanyo,kiwcho nyi kyasaka woose waledisha mlewi,shule yawo itutu sana, haika mnu!!
    nani alisema kichaga hakiandkiki?
     
  17. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    na sisi wakigoma tulete wetu du kazi kweli kweli maana naona nyota nyota tu
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nyota za kijani?
     
  19. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ikisu iki kitalalire fijo!! Abhandu bha kyala tukusuma mu 2010 tukabhe abhakulumba bha mahala. Uhju nkulumba atikutulonda uswe bha khu mbeje!!
     
  20. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    hapana naona za zaeni mkaongezeka na mkaijaze dunia
     
Loading...