Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka wa Waislam Kuelekea Uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mfumwa, Oct 1, 2009.

  1. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Sina uhakika kama ulishawekwa hapa, mods kama ulishawekwa naomba muunganishe thread. Nimeu attach kwa hii msg.
     

    Attached Files:

  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Hii ndiyo elimu ya uraia!
     
  3. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Hii ndiyo elimu ya uraia katika nchi ya demokrasia.
     
  4. I

    Isae Member

    #4
    Oct 1, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Kama kuna ambaye ana wa Kanisa katoliki pia tunauomba tafadhali
     
  5. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Nimejitahidi kuusoma waraka huu kwa haraka haraka kwa kuwa sikuvutia kutumua muda wangu mwingi. Waraka unaonyesha uwezo mdogo walionao waandaaji hasa katika masuala ya siasa, dini na ushawishi kwa ujumala.

    Waraka huu umekaa kama mhadhara wa kawaida kama ile ambayo huwa inatolewa ktk baadhi ya misikiti hapa bongo. Waraka umetumia kurasa nyingi kumlaumu Nyerere, Kanisa katoliki na ukristo kuliko mlengwa ambae ni Serikali.

    Waraka haukujikita kuchambua sera bali umeonyesha baadhi ya yale yanayoonekana ni kero hasa kutokana na kutofuata sheria zilizopo. 35% unaongelea Kanisa Katoliki, 35% Uislam na waislam, 20% wakristo na 10% tu ndo inaongelea Serikali, Sera na uchaguzi 2010.

    Binafsi waraka huu umenionyesha 'uwezo' wa wahusika katika kuyajua na kuchambua mambo.
     
  6. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hizi ndio fitna za kidini.

    Inashangaza serikali inawezaje kuruhusu waraka hatari kama huu kusambazwa wazi kabisa bila kificho. Hivi hii nchi ina viongozi kweli?
     
  8. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35




    sasa hii shura mbona ipowazi kuwa wao wanaitetea CUF? hawa ndio mnaoifanya CUF kuwa chama cha waislamu na ndo tatizo kubwa lililopo sasa,CUF imefulia kwa kukosa mwelekeo,mnapiga domo tuu wenzenu znz wanaumizwa,kisa mumekaa kidini dini,naapa CUF haitakaa ije kushika dola kwa kosa hili!!
     
  9. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35


    JKikwete ushindi wa kishindo/tsunami-Dini mkristo, cheo-kidogo kuliko vyote tanzania
    Shein-dini-mkristo,cheo kidogo kuliko vyote tz
    pambaf waandishi nyie wa huu waraka, so tumchague mtu kwa kigezo kipi?Je ni wangapi waliwaruhusu watoto wao waende shule enzi hizo?Madrassa ilikuwa ya kumuinua muislamu kutoka wapi na afike wapi? mfumo wa nchi tumetawaliwa na wakristo Waingland + Germans, hamuoni znz kuna waislamu na udunya wa mawazo sababu wametawaliwa na Waarabu? haya mambo yapo wazi hakuna upendeleo hapa,shule,elimu,uelewa wako,kukubalika kwako kutakupa uongozi. thats why hata Bakwata wameliona hili wakaamua kuwakana shura ya manini sijui. utumbo mtupu! kwanza samahani ninakosea kuwalaumu waislamu, naomba niwalaumu hawa mashura waliouandika huu waraka wenye mtazamo na mawazo finyu, na uelewa mdogo kabisa kabisa kuwahi kuonyewshwa na taasisi ya kkitanzania!!puuh shame on you
     
  10. John Mtembezi

    John Mtembezi Member

    #10
    Oct 1, 2009
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Some this issue is crazy let pray election is something else let learn from our loverly brother and sister Kenyanan what happen
     
  11. E

    Eddie JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2009
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Unafiki mtupu! kama ulisoma kwa haraka haraka hizo % ulizi compute wakati gani?

    Ili uwe waraka mzuri lazima utoke kwa wakatoliki sio? mlishalikoroga subirini mlinywe sasa.
     
  12. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Sina muda mrefu Jf lakini hata bila kutumia akili nyingi utaona JF sio kama inavyotakiwa iwe.Tunapinga ili mradi umepinga hata kama unaona mwenyewe sio sahihi unalotetea.Tuwe tunaangalia maslahi ya nchi na uzalendo kwanza na sio kushabikia dini.Sioni mimi maslahi ya nchi katika waraka huu zaidi ya uchochezi.
    Ohh my God where are great thinkers?
     
  13. Mnyisunura

    Mnyisunura Member

    #13
    Oct 1, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mi na wasiwasi na uwezo wa hawa watu kufikiri!
    Hivi hawa jamaa wanajua wanachofanya kweli?
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa hawajui wanachofanya kaka. Na hii inatokana na uwezo mdogo wa elimu "DUNIA", kama wanavyoiita, walionao. Fikiria yafuatayo........

    1. Ili kuwa shehe mkuu, shura mkuu wa maimamu, imamu wa msikiti unahitaji elimu kiasi gani??? Nadhani unahitaji madrasa kadhaa, juzuuu za kumwaga na kiasi fulani cha Mashetani na uwezo mkubwa wa kushawishi wenzio wafanye fujo. And I think hii ya mashetani ndiyo sababu WAGANGA WA KIENYEJI KARIBU WOTE NI WAISLAMU, WATABILI WA NYOTA KARIBU WOTE NI WAISLAM, YOU NAME THEM....

    2. Ili kuwa askofu unahitaji yafuatayo.........Pri-fomu wani unahitaji wani yia; Fomu wani hadi fomu foo unahitaji foo yeaz, hai skuul unahitaji twu yeaz, seminari unahitaji seveni yeaz. Yaani you need at leas 14 years to be in school before you become PADRE. SASA HUYU PADRE MMOJA ALIYEKO KULE PAROKIA YA KISHUMUNDU AU LITEMBO MBINGA UTAMLINGANISHA NA SHEHE MKUU WA TANZANIA KIELIMU..???? Hawa akina Kundecha, Gologosi na wengine mnajuwa elimu zao?? Most of them form four ya Kinondoni Muslim school NA JUZUU KADHAA. Nani anajuwa elimu Methodius Kilaini anitajie????

    3. Kwa waislamu kujuwa sana Vitabu vyao vya dini ndiyo kunakomfanya mtu ajione anafaa kuwa shehe, imamu kwao elimu "DUNIA" siyo tatizo. Wakati kwa wakristu wa kikatoliki hata kama unajuwa Biblia kiasi gani ni lazima uende shule na utangazwe kanisani kwa muda wa at least wiki moja na waumini wakubali huna kasoro ndiyo utaupata huo upadre

    KWA HIYO KIMSINGI TOFAUTI YA ELIMU WALIYONAYO VIONGOZI WA KIISLAMU NA KIKRISTU, INAONEKANA HATA KWENYE WARAKA NA MWONGOZO. KUNDI MOJA LINAZUNGUMZIA MATATIZO YA NCHI, LINGINE LINAZUNGUMZIA KUONEWA KWAO.
     
  15. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Pole sana naona upo offended. Mimi nasema nimesoma na nimejadili baadhi ya aya. Sasa na wewe soma na utuletee ulichokiona kama kinapingana na nilichosema mimi ni tutajadili. Mbona waraka upo hapo? ubishi wa nini? Waraka wa Kanisa Katoliki tuliuchambua hapa. Hata huu tunaendelea kuuchambua na umeonyesha kuwa ni mbumba si mchele lakini bado tutachambua ili akina Shekhe Ponda waone pumba zao.

    Eddie, si kweli kwamba ili waraka uwe mzuri lazima utoke katoliki. Maneno haya yanaonyesha uwezo wako wa kufikiri. Hapa tunachambua nini kimo kwenye waraka, nini lengo la waraka, manufaa ya waraka kwa nchi na wananchi. Hapa hatupendi kanisa wala msikiti, tunaipenda Tanzania.

    Karibu tuendelee kujadili na kama pumba hizi hazijadiliki basi tuachane nazo na ijulikane kwamba ni pumba zisizojadilika.
     
  16. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Hao ndio maimamu, sasa sijui waumini wakoje !! Lakini siwasemi waumini wote, ila wale waliousoma na bado wakaendelea kuushabikia.
     
  17. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Tutajadili vipi waraka ambao baraza la waisilamu mbalo ndilo linalotambuliwa na serikali hauutambui
     
  18. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Waraka umezinduliwa kwenye mkutano wa hadhara. Umesambazwa na unaendelea kusambazwa. Huenda ukaendelea kusambazwa mpaka kipindi cha kampeni na uchaguzi mkuu mwakani. Pia huenda ukawaunatolewa hata ktk chaguzi zijazo.

    Sasa kwanini tusijadili?

    Kwani masuala ya waislam yanayojadiliwa hapa ni yale yaliyopitishwa na BAKWATA tu?

    Hivi hiyo Shura ya maimamu ipo chini ya BAKWATA? kama haipo chini yake kwanini maamuzi ya BAKWATA yazuie mjadala?

    Nadhani Shy unakimbia kivuli chako, hili lazima lijadiliwe ili kurekebisha palipokosewa na kuunga mkono palipo sahihi nk.
     
  19. K

    Kibogoyo Member

    #19
    Oct 1, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asanteni, Tumeusoma. Halafu mbona Mheshimiwa Kingunge Ngombale Mwiru haja comment? Au anawaogopa Waislamu? Mbona yeye anakomment za Wakatoliki tu? Mimi namwomba mheshimiwa Kingunge Ngombale Mwiru (kwa heshima na taadhima zote tulizo nazo kwake) atoe kommenti pia. mheshimiwa uko wapi? Toa kommenti. Kazi kwako Mheshimiwa Kingunge!
     
    Last edited: Oct 1, 2009
  20. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Huyo naye muislam.
     
Loading...