Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka - Uraia Ndumila kuwili (Dual Citizenship)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njilembera, Nov 2, 2011.

  1. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nimekutana na Waraka unaohusu Uraia Ndumilakuwili, nikashindwa kuvumilia kuusoma peke yangu.

    "...Kwa hakika katika zama hizi Tanzania inakumbwa na matatizo mengi ya kijamii na kiuchumi ambayo nilidhani Mheshimiwa Jakaya aliingia kwenye madaraka ili atuongoze kuyatatua. Naamini kuwa akiwa kama msomi wa historia anajua fika kuwa hawa watoka mbali wanaopendwa sana na viongozi wetu wa sasa wameitumbukiza nchi kwenye lindi la umasikini uliokithiri; vijana wetu wanazagaa mitaani bila kazi wala ajira kwa kuwa uwezo wa nchi wa viwanda ulisambaratishwa na serikali ya awamu ya tatu; madawa ya kulevywa yameingizwa kwa wingi nchini; ukimwi na maradhi mengine ya kisasa yameshamiri; aidha kwa kutumia dhana ya utandawazi vijana wetu wamegeuzwa kuwa malimbukeni wa mila mbovu za magharibi zinazopembejewa na vyombo vyote vya habari mchana kutwa na usiku! Nilidhani uongozi makini ungekerwa na hali iliyopo na kufanya kila jambo kuleta mabadiliko ya kudumu yenye tija kwa nchi. Kinyume na matarajio inaelekea kuwa viongozi wetu sasa wanaedeshwa na ajenda za wakubwa wa dunia ambao ajenda yao si kumjenga na kumboreshea maisha Mwafrika bali kumnyanganya uhuru wake na rasilmali zake ili arudi katika hali ya utumwa na ukoloni; hali ambayo mataifa makubwa (ambayo sasa yana matatizo makubwa ya kiuchumi) yanapenda kuziweka nchi zote za Afrika kwa ajili ya kupora rasilmali zake!..."

    Imekaa vizuri hii habari- soma attachment!
     

    Attached Files:

  2. W

    WildCard JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Anayeongoza hoja hii ni Mh Membe. Binafsi naipinga sana hii. Suala la URAIA nalifananisha na WAZAZI. Kila mtu ana BABA na MAMA MMOJA tu. Uraia unapaswa kuwa wa NCHI moja tu. Kwa kuwa suala hili linakomaliwa na wasomi na wenye vijisenti vyao litapita tu. Lakini tujue huu utakuwa mwanzo wa kuyakubali na mengine mengi tu yakiwemo "HAKI" za mashoga na wasagaji,....
     
  3. K

    Kiti JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nafikiri kuna kipengele umekosea. Nchi kama Marekani, ukiomba uraia kwa uhalali, watakuruhusu uendelee na uraia wako wa mwanzo na hawachukui pasport yako ya zamani ila wanakuongezea ya kwao. Uholanzi nao wamefanya hivyo kuna Wanyarwanda walikimbilia huko mwaka 1994, kuna ambao wana pasport za Rwanda na za Uholanzi. Hii inawafanya warudi kwao na kurudisha wanachovuna huko Ulaya. Tusiangalie mabaya tu ya uraia wa ndumila kuwili, yapo na mazuri mengi tu. Kitu muhimu ni kudhibiti nani apewe na nani asipewe uraia. Kuna nchi nyingi tu zinaruhusu raia wake kuwa na dual nationalities kwa manufaa ya nchi hizo. Kuna Watanzania walio Canada na Marekani wana uraia wa nchi hizo wakija bongo wananunua tourist visa. Wengine wana wake na watoto waliowapata huko na wana uraia wa huko. Ukiwaruhusu wapate uraia wa TZ, watakuwa na imani zaidi ya kuleta wanachovuna.
     
  4. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    @ Kiti. Mimi nadhani hofu ya wengi ni kutokana na rushwa iliyotamalaki ndani ya taasisi zinazopaswa simamia hii kazi. Ni muhimu ili zoezi liwe la wazi na pasiwepo rushwa kwa waombaji. Wanatakao pewa,wawe ni watu wanaostahili,lakini jiulize katika nchi ambayo wananchi wake hawana vitambulisho vya uraia na rushwa nani atatenda haki. Mimi ushauri wangu tujipe muda ili tutakapo fanya maamuzi basi yawe ni yale yatakayo tuletea faida sisi. Mtanzania anayeipenda nchii hii hatashindwa kuwekeza eti kwasababu lazima awe na uraia wa nchi nyingine. Tuondoe urasimu kwa wageni na watanzania wanaohitaji kuwekeza.
     
  5. b

    bingu wa m Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kitu ambacho sisi watanzania hatuelewi ni ukweli kuhusu uchumi.rasilimali kama dhahabu gharama ya uchimbaji ni kubwa mno uliza wachimbaji wadogo watu wangapi wanatajirika kwakuchimba dhahabu.uchumi wa kisasa ni kama singapore ambapo ni wa viwanda lakini kwetu ni ndoto wazawa wengi wenye uwezo hawana mawazo ya viwanda ila kuleta vitu feki kutoka china.na wawekezaji wazuri hawawezi kuwekeza kwetu kwanza tuna historia ya azimio la arusha tulipora malizao hivyo hatakama ni wewe chama kile kilichopora mali ya watu wa nje kikikukaribisha tena utakacho kifanya ni kuhakikisha unarudisha mtajiwako mapema kabla ya kiongozi huyo kubadilika,kwani akija mwingine akatia msitizo akamuezi mwalimu na siasa ya azimio la arusha itakula Kwako.mwalimu ana mengi mazuri lakini kwenye uchumi alikua mbovu ndio maana kina edwin mtei waliacha kufanyanae kazi watanzania tulikosa hata sabuni ya kuoga.leo hii nchi kama kenya inauchumi mkubwa kuliko wetu watakriban mara 5 na sidhani kama tutawasogelea kwa miaka 200.elimu tulikua tuna elimu bora leo wataalamu wetu bora walihamia nje kukwepa siasa za mwalimu.kwa ujumla hakuna tawala bora ya ccm.na nchi haitaenda hadi tuwatoe.
     
  6. m

    maskin Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    mi nahisi hakuna kosa mtanzania asilia (by naturalisation) tayari anachukua uraia wa nchi nyingine hapa sheria ya tz inasema inabidi akane uraia wake hapo ndipo watanzania tunataka kifutwe hicho kipengele,ili mtanzania ameamua kuchukua uraia sehemu nyingine awe huru tu, ila kwa raia wa nchi zingine wakitaka uraia wa tanzania inabidi taratibu zote za kuomba uraia wa tz zifuatwe kama ilivyo sasa kama akikubaliwa kuwa raia(by registration)basi naye atakuwa halazimishwi kukana uraia wa nchi yake alikotoka ,ila kama ana uraia wa pili akifanya baadhi ya makosa tz criminal offence twaweza kumwondoa na kumyanganya uraia wake na kurudishwa alikotoka kama sio citizen (by naturalisation) kama jamaa alivyosema hapo juu kwa upande mwingine pia ajue kama uraia ni kama mzazi basi ajue pia ukiwa raia wa tanzania wa naturalized hakuna mtu anaweza kusema uukane uraia kama sheria inavyosema sasa wewe ni mtanzania tu na ibaki hivyo,kama ilivyo kabila kama wewe ni mgogo hata uende wapi ni mgogo tu ndo inavyotakiwa iwe,tanzania
     
  7. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kifupi tu mshika mawili moja umponyoka.

    Pia hakuna mtu awezaye kuwatumikia bwana wawili kwani atampenda huyu na kumchukia yule.
     
  8. I

    IMBOMBONGAFU Senior Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 7, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida Tatizo la Watanzania WIVU NA UBINAFSI.Watu wangi wanafikiri watu wa Marekani watafaidika..jamani sio kila jambo linaweza kufaidisha watu wote.Kuna watu hawana watoto na hawategemei kupata watoto lakini si wanashiriki kujenga shule?.Sisi uku Kyela tunautaka sana maana kuna watoto wetu na mara nyingine nyumba ndogo ziko malawi,vilevile maswala ya shule,biashara na matibabu watu wa mipakani tunafaidika nazo.
     
  9. I

    IMBOMBONGAFU Senior Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 7, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh we ndo prime minister wa UK amewambia tuwape ka uhuru?
     
  10. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    uraia maana yake ni nn? Kwamba ww ni wa hapa na yule ni wakule. Sasa wenzetu mnataka kuwa wa hapa na kule! Njaa tu hiyo, mnakotaka nyinyi wao wala hawatamani kabisa hapa. Uraia ndumilakuwili ni wa mandumilakuwili, uzalendo sifuri! TzPride nitabaki wa hapa hapa.
     
Loading...