Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waraka toka Ikulu: Hebu tuujadili...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, May 19, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    THEUNITED REPUBLIC OF TANZANIA

    DIRECTORATEOF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS
    [TABLE="class: MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD]Telephone: 255-22-2114512, 2116898
    E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
    press@ikulu.go.tz
    Fax: 255-22-2113425

    [/TD]
    [TD="width: 118, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 284, bgcolor: transparent"]
    PRESIDENT'S OFFICE,

    THE STATE HOUSE,

    P.O. BOX 9120,

    DAR ES SALAAM.

    Tanzania.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    TAARIFAKWA VYOMBO VYA HABARI
    Katika siku chachezilizopita, Mkurugenzi wa Shule ya Chekechea ya Moses Nursery ya Yombo Vituka,Dar es Salaam, Bwana Moses Kabambara amekuwa anasambaza kadi kwa watu binafsi,makampuni, mashirika na ofisi za ubalozi zilizoko nchini akisaka michango kwaajili ya ununuzi wa madawati na ujenzi wa madarasa na uzio wa shule yake.

    Katika kadi yake yakuomba michango na kwenye taarifa anazozisambaza kwenye vyombo vya habari,Bwana Kabambara anatumia jina la Mheshimiwa Salma Kikwete, Mke wa Rais waJamhuri ya Muungano wa Tanzania na Nembo ya Taifa kuonyesha kuwa Mheshimiwa Mama Kikwete ndiye mchangishaji na Mgeni Rasmi kwenye matembezi ya shughuli yakuchangia maendeleo ya shule yake.
    Aidha, amekuwa anadai kuwa Mama Kikwete ndiye atakuwa Mgeni Rasmi kwenye shughuli hiyo.

    Tunapenda kuchukua nafasi hii kuuarifu umma wa Tanzania kama ifuatavyo kuhusu suala hili:
    (a) Kwamba Mama Salma Kikwete kamwe hajapata kuridhia kuwa Mgeni Rasmi katika matembelezi hayo
    (b) Kwamba Mama Salma Kikwete hajapata kukubali kuwa mchagishaji ama hata mshiriki wa aina yoyote katika uchangishaji fedha kwa ajili ya shule hiyo.
    (c) Kwamba Bwana Kabambara anaufanyia udanganyifu umma ili uweze kuamini kuwa Mama Salma Kikwete amekubali kushiriki katika shughuli za uchangiaji fedha shule yake.

    Tunapenda kupitia taarifa hii kuutahadharisha umma kuwa macho na vitendo vya baadhi ya watu wanaotumia majina ya Viongozi wa Kitaifa kuchangisha ama kukusanya fedha ama hata kufanya mambo mengine yenye kulenga manufaa au maslahi binafsi. Hili ni kosa la jinaimbali na kwamba vitendo vya namna hii husababisha usumbufu kwa jamii na kwa viongozi husika.

    Imetolewa na:
    Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dares Salaam
    .

    8 Mei, 2012

    Je: NI SAHIHI KWA IKULU KUTOA WARAKA WA AINA HII?
     
  2. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NI sahihi!
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    ni sahihi kutoa taarifa ama kumtafuta mtuhumiwa anayetummia vibaya jina la Ikulu na kumtia mbaroni?
     
  4. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jambo hili ni rahisi sana. Hoji Kambalamba na weka ndani na yeye Kambalamba atoe taarifa kwa umma.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    huu sasa ni upuuzi; kama kweli walichoandika Ikulu ni cha kweli kutoa tamko ni kuthibitisha hofu yetu sisi wengine. Kuna watu hawana kazi isipokuwa kufikiria kila siku watoe tamko gani. Ina maana kweli hakuna mtu huko Ikulu ambaye angewashauri NINI hasa cha kufanya badala ya kutoa tamko?
     
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Mama Salma ana cheo gani kitaifa?
     
  7. k

    kagame Senior Member

    #7
    May 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo anayeitwa Mama Salma ni nani pale magogoni Ikulu mpaka kurugenzi ya habari ikulu imtolee tamko? Hivi nikikabidhiwa ofisi ya umma nini mamlaka ya mke wangu kwenye hiyo ofisi? Taarifa inatahadharisha umma kuwa makini na watu wanaotumia vibaya majina ya viongozi wa kitaifa, well & good, je Mama Salma kikwete naye ni kiongozi wa kitaifa? Nini cheo chake ktk nchi hii?
    Tanzania, unajengwa na wasiyo na kisomo kamwe huwezi endelea, wasomi wenye nafasi ya kukusogeza hatua mbele wanafikiri matumbo yao na ya familia zao tu, wasomi wenye uchungu nawe hawana nafasi ya kimaamuzi na kukukomboa!
     
  8. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Nionavyo mimi huyo mmiliki wa hiyo shule alishafanya mazungumzo na Salma na huenda alikuwa na tumaini la kukubaliwa. Sasa along the way hata kabla ya formal acceptance notification yeye akaanza kutembeza bakuli. Ikulu ndo imeishia hapo.....
     
  9. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Si sahihi...Hivi wake za viongozi nao ni viongozi wa umma? Mama Salma Kikwete si kiongozi wa kitaifa ila anaweza kuwa kiongozi wa familia yake na si vinginevyo.

    Kama hii taarifa ni ya kweli basi kuna watu pale Ikulu hawana kazi za kufanya na pili Ikulu hiyo haina washauri kwa maana ya watendaji wanaojua nini cha kufanya. Kama kulikuwa na ulazima wa kutoa waraka huo basi ungetolewa kupitia asasi yake WAMA na si Ikulu!
     
  10. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    1st lady!!!
     
  11. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,137
    Likes Received: 1,389
    Trophy Points: 280
    hii kurugenzi ya habari ya ikulu haina tofauti na takukuru they dont know their right from their left!!
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Viongozi wa kitaifa?
    Mheshimiwa?
    Mbona ni sawa huyo mama kumsaidia raia mwenzake?
    Kama ingekuwa ni rais tungefanyaje?

    Naamini ccm imefika mwisho.
     
  13. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebu imagine, Ikulu ya Marekani (White House) inatoa tamko lenye mwelekeo wa aina hiyo!!! Aibu gani hii jamani!!! Wanaacha kutoa matamko ya maana yanayohusu mambo mengi yenye utata yanayowagusa watanzania kwa ujumla wao, wanaandika upuuzi huu wa eti kukanusha kukubali mwaliko!! Nchi hhiiiii mmmhhhh ptuuuuu!!! Najisikia hata kichefuchefu.
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    Ina maana ikulu imeshidwa kwenda kumkamata mtu mmoja hadi watoe tamko? nina wasi wasi hii shule ni yao wanaipa promo...
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Mheshimiwa Salma Kikwete ni kiongozi wa kitaifa?
     
  16. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Boss wa Boss wenu.
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    May 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kumbe madikteta mpo wengi? kwani Ikulu kazi yake ni kukamata watu?
     
  18. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    TAARIFA KUTOKA IKULU

    Kumekuwepo na wimbi la vijana wasio waadilifu hasa kutoka jukwaa la MMU(JAMII FORUMS) wanaojinadi kumtokea na kukubaliwa mtoto wa mkuu mheshimiwa mwa#asha.tunapenda kuuarifu umma kuwa taarifa hizi si za kweli kwani mheshimiwa mwa#asha ni mdogo na anaendelea na masomo na kamwe hawezi kuwakubali warugaruga wa jf,kwanza wamezidi ujuaji sana.

    IMETOLEWA NA WAZEE WA IT
    MAGOGONI.
     
  19. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #19
    May 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,330
    Trophy Points: 280
    Tatizo la viongozi wetu wanapiga kelele watu wajiajiri,raia wanapojiajiri na kutaka msaada ili wajikwamue wanawakimbia na kuwapeleka ktk vyombo vya dola.sioni sababu ya ikulu kupinga jambo la kheri elimu kwa watoto
     
  20. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    funguka zaidi tukuelewe!
     
Loading...