Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapo Wanawake wanajiheshimu na kuheshimu ndoa zao..... Huyu ni mmoja wao

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SG8, Dec 16, 2011.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Habari za ku elekea weekend Wana JF.

    Imekuwa ni kawaida ya hapa JF hasa jukwaa pendwa la MMU kila siku kusikia lawama na manung'uniko miongoni mwa wanandoa hasa Wanaume wakiwalalamikia Wake au wachumba zao. Hii kwa kiasi fulani na kwa maoni yangu inaweza kuwaathiri Wanandoa wapya/watarajiwa kiasi kwamba mtu anaingia kwenye ndoa akiwa na attitude moja..... ndoa ni mateso, ugomvi, vurugu, usaliti na madhila mengine yanayofanana. Leo nimeona niwe miongoni mwa mashuhuda wa namna ndoa ilivyo tamu, raha, na ya amani hasa ukimpata mtu sahihi.
    Mimi nimeoa, nina ndoa ya miaka 6 na mtoto mmoja. Kabla ya kufunga ndoa na Mke wangu tulikaa kama Wachumba kwa miaka Minne (4).
    Naamini ni miongoni mwa watu hapa duniani ambaye nimebahatika kupata "Mke Mwema". Pamoja na Elimu yake ya kutosha tu, mshahara wake unaozidi wangu kama mara mbili na vitu vingine bado ndoa yetu imekuwa salama, tulivu na ya kufurahia kwa miaka yote tuliyoishi kama wana ndoa.

    Kwa hulka ya Wanawake wa sasa hivi.... naamini ninaye Mke ambaye sijui ni sifa gani ambazo zinapungua ili aitwe Mke Mwema. Nawasihi Wanawake wengine hapa JF na kwingineko waelewe kuwa "Mke Mpumbavu hubomoa nyumba kwa mikono yake mwenyewe"

    Wale ambao hawajaoa na kuolewa wasidhani kuwa ndoa ni misukosuko na vurugu kwani "mvunja ndoa ni mwana ndoa mwenyewe" na amini usiamini migogoro mingi inayoripotiwa hapa ni stori za upande mmoja tu yawezekana sisi wananume ni sehemu ya matatizo.

    Mtaniwia radhi niliowakwaza lakini naamini nimetoa uzoefu wangu
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,181
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Unajuaje kama hamegwi pembeni? Au hujui ila "unaamini" kuwa hamegwi?
     
  3. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa sijui.... hakuna tatizo. Jambo usilolijua unahangaika nalo la nini?
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,181
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Whoever said ignorance is bliss hit it right on the money!
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ahsante kwa ushuhuda.
     
  6. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Asanteee kaka gerrard...Personally,nitafanyia kazi ushauri wako.
     
  7. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hongera sana Gerald, mshukuru MUNGU kwa kukupatia mke mwema na endelea kumwomba MUNGU aendelee kukusaidia msijebadilika.

    Ila tu napenda kukukumbusha kuwa kwa sasa hivi si kila mwanamke avunjae ndoa yake ni mpumbavu... Na pia si ndoa zote zinavunjwa na wanawake tu.
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nimechoka na kusikia mke mpumbavu hubomoa nyumba yake

    ila ujue mme mwehu hujenga nyumba ya tope ambayo mkewe anaweza ibomoa

    yadi yadi yadi yadi
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,181
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Mkeo yupo JF?
     
  10. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Wanawake wema wapo kibao lakini ........................................... (nikimalizia huo ukweli hapo kwenye dots naamini kitalipuka hapa kwavile wengi wetu tumezowea kupambwa kwa uongo).
    Kwa usalama wa hii sredi nimeamua kuuchuna
     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hahahahahaha! Waambie hao.
     
  12. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hamkawii kuja hapa na siredi za ushauri!
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,181
    Likes Received: 16,163
    Trophy Points: 280
    Katika zama hizi za dotcom kumpata mke au mume mwema ni sawa na kutafuta needle in a haystack. Binafsi siamini yeyote yule aliye mdotcom. Yaani wale ambao twitter wapo, facebook wapo, JF wapo, Wayn wapo, gmail wapo, myspace wapo, hi5 wapo, tagged wapo, na kwingineko dotcom.

    That's why it's not a accident or just a mere coincidence that the divorce rate is higher in these days.
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Its getting on my nerve

    afu kuwa mwaminifu sio sifa ni wajibu wa watu waliopo kwenye mahusiano
    its not a favor
    wala huyu si exceptional
    waaminifu ni wengi mno
    na wala hawajitangazi

     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hongera sana Bwana Gerrad kwa kupata mke mwema. Naamini kua na wewe ni mume mwema pia sababu mume mjinga anaweza kuchangia kwa kiasi kikubwa katika kuharibu ndoa pia.
    Mara nyingi napenda kukumbushia kua wenye kuleta habari hapa sio representative sample. Ni sawa na kwenda kukaa gate ya hospitali alafu useme kumbe watu wengi duniani wanaumwa...
    Asante kwa story yako.
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nakubaliana na wewe haswaa
    ndo mana mie sredi za kudumisha mahusiano huwa sichangii sana
    uaminifu kwenye ndoa its a value
    we dont learn values over one night
    its a life time lesson
    na darasa la kuanzia hilo ni kwenu
    hapa tunajazana mastori ya town tu
    ya kubeba hapa sijui??

    kwa akina dada nipotezeeni hapa
    mwanamke anafunzwa uaminifu kwao
    hasa kwa tabia za mama yake
    kama aliheshimu ndoa from heart, na mabinti tunajifunza hapo
    kama alikuwa chakaramu chances za binti kuwa chakaramu ni kubwa mno
    kadhalika na wanamme nadhani

     
  17. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Rais.
    Uko vere close na what I wanted to say yaani wanawake wema wapo lakini kimaumbile wanawake wana udhaifu fulani na hawataki kuukubali. Hapo sasa ndio maana naweka dots ................................. kwasababu ukiwapa ukweli wanaona unawadhalilisha
     
  18. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Gerrard,asante sana kwa thread yako,imeangalia na kuainisha pande zote zinazohusika na ndoa yaani mke na mume na kwamba ina discourage assumptions kwamba si kila ndoa ni mbaya.Tumezaliwa kuja kuujaza ulimwengu,kwa kufuata mafunzo ya either dini zetu ni kwamba lazima tuoe pengine ili tusitende dhambi ya kuzini kwa sababu ni either uoe,u-abstain au utende dhambi.Na kwa mila zetu za kiafrika inabidi tuoe hata kama humu kwenye javi tutasema wanandoa wa kiume wanaongoza kwa nyumba ndogo,wanandoa wa kike wanaongonza kwa serengeti boys au wanandoa wanagombana kila siku hata wanandoa wa kiume wanarudi majumbani saa tisa usiku.Watu wataoana tu kwa sababu ni imani,ni mila,na hata pia ni desturi na utaratibu.
    Lakini usichukulie juu juu kwamba kama RUSSIANROULLETE alivyosema kwamba usiende kwenye geti la hospital ukaona wingi wa watu hospitalin ukazani kila mtu hapa duniani ni mgonjwa.Na usichukulie sample moja ya kwako basi ukasema kwamba wakwako pamoja na kukuzidi kipato,pamoja na mazuri yote aliyokutendea kwamba basi mpira umeshavuka goal line kuwa goli.Miaka sita na minne ya uchumba tu,bado safari ndefu,mshukuru mungu wako kila siku unayoisha ukiwa hivyo kwani hujafa hujaumbika waswahili wanasema.Kama kusema tungeweza basi siku ya kuingia kabulini ndio siku ya kusema asante mungu kwani ulinipa mke/mme mwema.
    Huwa tunabadilika,am talking through experience.Ten yrs ya relationship ya seconday and college,ten yrs of marriege mkiwa hamna kitu,two lovely kids and at last god open up everything in your life,lakini ndoa inaanguka beyond repair.Na mungu wenu mmemtanguliza kwa kila kitu mnachofanya lakini shetani yuko nyuma anasubiri nafasi yake.I think we live sometimes to make history.Nice weekend guys,kumbuka tusio oa tusiache kwa sababu javini kuna story,tulio oa to make effort ndoa zisiangukie kwenye mikono ya shetani,tulio kwenye matatizonina ndoa mwangalie shetani aweza kuwa begani kwa hiyo haraka tubu kuokoa ndoa yako
     
  19. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sina hakika kama yupo humu, hilo sijawahi kufuatilia
     
  20. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa hata mimi nilishawahi kuleta sredi ya ushauri wa namna ya kupata uhamisho, kwa ushauri wenu sasa nimefanikiwa na nina enjoy life na My Wife wangu
     
Loading...