Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapinzani walipitishiwa hoja zipi bunge la Samwel Sitta?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kieleweke, Nov 10, 2010.

  1. K

    Kieleweke Member

    #1
    Nov 10, 2010
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana wengine hatukumbuki na msinicheke.

    Najua hoja ya ufisadi wa EPA ililetwa bungeni na Dr. Slaa lakini Samwel Sitta akaikemea kwamba bunge haliwezi kujadili hoja zenye ushahidi wa kwenye internet.

    Hivyo Dr.SLaa akaiondoa hoja ile bungeni, akaihamishia Mwembeyanga alipowatangaza mafisadi.

    Kumbe, pamoja na hoja ile kutetemesha nchi, bado huwezi kulisifia bunge lililopita na spika wake (Sitta) kwa sababu haikuwahi haikujadiliwa bungeni, na kwa hakika ilizuiwa.

    Hoja ya Mkataba wa Buzwagi aliileta Zitto Kabwe lakini badala ya kujadiliwa ikageuzwa kumtaka Zitto athibitishe uongo wa Karamagi. Zitto akatimuliwa bungeni kwa miezi kadhaa.

    Hizi ni hoja mbili ninazozikumbuka, na katika hizi huwezi kusema wapinzani bungeni walisaidiwa kivyovyote.

    Nakiri sikumbuki vizuri uanzilishi wa hoja ya RICHMOND. Ninachokumbuka Kamati Teule (ya Mwakyembe) ilipoundwa na iliposomwa Lowasa akajiuzulu. Hapa naomba mnikumbushe kwamba ni mbunge gani wa kwanza kuileta bungeni ijadiliwe kama hoja ya bunge.

    Na kama kuna hoja zingine ambazo zilianzishwa na wabunge wa upinzani naomba tuzi-list hapa kwa kuweka majina ya wabunge waleta hoja na jinsi zilivyofaulu kupita bungeni.

    Nataka kujiridhisha kama ni kweli bunge lililopita liliwa-favor wapinzani kama inavyodhaniwa kwa baadhi yetu, hasa kipindi hiki ambapo kuna mabishano hadi kudhani kuna spika anayeweza kuwa favourable kwa wapinzani.
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    tunashangaa Sitta alikuwa na Matusi nakumbuka aliwahi kumtukana mzee mapesa Dr Slaa na kuwakalisha chini ,wote yeye na chenge hawafai
     
  3. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mnajadili uozo CCM.
     
  4. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kieleweke,

    Nakushukuru kwa kuleta hoja hii, binafsi nawashangaa wote wanaomsifia Sitta kuwa anafaa kuwa spika wa bunge letu, watetezi wa sitta wanasema Sitta aliongoza vizuri bunge lililopita. Samwel sitta alikwamisha sana hoja nyingi toka upinzani.

    Chenge na Sitta hakuna nafuu, wote hawafai
     
Loading...