Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapinga nauli ya treni ya 700 na 800/=

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by R.B, Oct 27, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,506
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Wapinga nauli ya treni ya 700/- Dar: WADAU wa usafiri wa Reli nchini wamepinga mapendekezo ya Shirika la Reli Tanzania (TRL) na Shirika la Reli la Tanzania na Zambia (TAZARA) la kutaka nauli ya usafiri wa umma wa treni jijini Dar es Salaam kuwa Sh 700 na 800.
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    bora tuendelee kubanana kwenye dala dala.hizo treni wapande vibopa wa wizarani ili tupunguze gharama za mafuta ya VX
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,711
    Trophy Points: 280
    Wanaumwa hawa
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Hata 400 sipandi waweke 200 ndio reasonable kama hawawezi wayapeleka mabehewa wakafugie kuku au panya....
     
  5. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    haiwezekani huu ni mzaha.
     
  6. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nani wapinga?
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Naona wameanza kuugua kabisa!
     
  8. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mimi nimesikia ni 400 kwa TRL na 500 kwa TAZARA bila kujali umbali wa safari, na usafiri unaanza rasmi jumatatu ijayo. Vituo vya kukatisha tiketi viko zaidi ya elfu mbili.
     
  9. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    iwe return ticket,wakifanya 700 iwe ni kwenda na kurudi
     
  10. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Unajua ili tuweze kujua kama bei ni kubwa au ndogo inabidi tujiulize yafuatayo:-
    • Gharama za uendeshaji
    • Je usafiri mbadala ni kiasi gani ?
    • Je kodi zetu zitumike ku-subsidize huu usafiri ?
    • Issue ya huu usafiri ni kusaidia wananchi kupunguza gharama au ni kupunguza msongamano ?
     
  11. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na je kipato cha mwananchi wa chini ni kiasi gani?
     
  12. magosha

    magosha JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 638
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    waeleze sababu makini za gharama ya nauli kama hiyo rasivyo waache maana hali za wananchi wenyewe mbaya. kwa walivyosema hivyo hata watu wa daladala wataongeza nauli.
     
  13. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Hivi makampuni ya serikali yakifanya hivyo kutakuwa na uhalali gani wa kuwakatalia wenye daladala nao kupandisha nauli? Nijuavyo mimi duniani kote usafiri wa treni pengine ndio usafiri rahisi zaidi na kimbilio la maskini lakini hapa kwetu inakuwa kinyume! Nilitegemea kutoka Ubungo hadi Feri isingezidi sh. 150/= kwa wakubwa na 50/= watoto na wanafunzi. Naona wameanza na mguu mbaya na amini usiamini hii kitu itavuruga kabisa usafiri jijini kwani wenye daladala nao watakuja juu na migomo lukuki.
     
  14. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    sisi abiria
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    800 mpaka 700 ni kiwango kikubwa sana.
     
  16. peri

    peri JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mleta mada tufafanulie, ni nauli ya kwenda na kurudi au? Itakuwa kwa umbali gani?
     
  17. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :biggrin1::biggrin1: naona umeongea kwa jazba hapo...hawa nawashangaa kwanza hizo route walizoziweka hao watu wata afford vipi sh 700? wamechemsha
     
  18. Lonestriker

    Lonestriker JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 639
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bila kuambiwa umbali ni ngumu kusema kama nauli ni kubwa ama la...naona tumeshakuwa wapinzani wa kila kitu...How can we judge fares without references to distances?
     
  19. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    The whole idea of providing transport is that it should be affordable ; otherwise there will be no return on your investment if people do not use your mode because they cannot afford the fare!!
     
  20. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maisha ya mwananchi wa kawaida ni magumu sana nilitegemea usafiri wa umma ungetoa ahueni, kumbe nao ni mzigo mpya. Nauli hiyo ni kubwa sana.
     
Loading...