Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapiga Kura waanza kufumbua macho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jan 10, 2009.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Wananchi watoa masharti kwa wagombea ubunge
    Merali Chawe, Mbeya
    Daily News; Saturday,January 10, 2009 @20:06​

    Baadhi ya wakazi wa Mbeya Vijijini, wamesema Mbunge atakayechaguliwa kuongoza jimbo hilo, anatakiwa kuhakikisha anatatua kero za msingi za wananchi zikiwamo za umeme, maji, barabara na madaraja kabla ya mwaka 2010.

    Wakizungumza kwa nyakati tofauti na HabariLeo wakati wa mikutano ya wagombea ubunge wa CCM, CUF na SAU, walisema mgombea atakayeshindwa kutekeleza ahadi zake asijitokeze katika Uchaguzi Mkuu mwaka 2010.

    William Nyomezi alisema kwa muda mrefu sasa wagombea wamekuwa wakitoa ahadi zisizotimizwa na mara baada ya uchaguzi hakuna kiongozi anayeonekana hadi uchaguzi mwingine unapokaribia, hali ambayo inakatisha tamaa wananchi.

    Alisema aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Richard Nyaulawa, alijitahidi kutekeleza ahadi zake na kwamba wanaamini kuwa mbunge atakayechaguliwa safari hii, atakuwa na kipimo cha kutekeleza ahadi zake kabla ya mwaka 2010, ili wananchi waweze kumwamini na kumchagua tena.

    Eliah Dafwile alisema kwa muda mrefu wamekuwa wakipewa ahadi za kupewa umeme, maji, barabara na madaraja bila kutekelezwa."Ukizunguka hapa kuna nguzo za umeme zilizowekwa tangu mwaka 1999, lakini hadi sasa ikiwa ni miaka takribani tisa, hakuna umeme," alisema.

    Alisema kipimo cha wagombea wa sasa ni jinsi watakavyoweza kutekeleza ahadi zao kabla ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010 na kwamba atakayeshindwa kutekeleza ahadi zake, asitarajie kuchaguliwa tena katika Uchaguzi Mkuu ujao.

    Wakati huo huo, Mbunge wa Kuteuliwa, Tom Mwang'onda, amewataka wananchi kuchagua mgombea wa CCM, Mchungaji Luckson Mwanjale, kwa kuwa chama hicho ni imara na kwamba ndoa ya ASP na TANU iliyounda chama hicho haijavurugika hadi leo.Alisema vyama vya upinzani vimekosa msimamo ambapo ushirikiano wao unaelekea kuvunjika katika kipindi kifupi na kwamba wakipewa ridhaa ya kuongoza nchi hawataweza.
     
  2. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133


    Akishinda mtu wa upinzani, wasahau, ndio Serikali itaweka ngumu. Akishinda wa CCM watadanganywa kuwa kipindi chake kilichobaki cha Ubunge ni muda mfupi, hivyo wapewe tena mwaka 2010 watatue hizo kero.

    Mwang'onda anasema muungano wa ASP na TANU haujavunjika, hata CUF ilizaliwa kwa muungano. Ilikuwa chama kilichoongozwa na James Mapalala kiliitwa Chama cha Wananchi na Chama alichokuwa Maalim Seif KAMAHURU (Kamati Huru ya Mageuzi Zanzibar). Hawa jamaa wanaingia siasa hawaangalii historia, halafu wandanganya.​
     
  3. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndani ya mwaka mmoja mnataka mpate maji,umeme,barabara na madaraja wakati kuna mtu mlimchagua,aliwaahidi na ameshindwa ku deliver ndani ya miaka 9.
    kazi kwelikweli!
     
  4. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mkuu Mfumwa,hao ndo watoto wa leo(wala si wa jana), hawasomi hao wala hawana background ya kujua mambo muhimu katika Taifa.
     
  5. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa kaamkia Mbeya vijijini? Akiwa bungeni ni kuuchapa tu na sijamsikia hata anajadili jambo la maana kule.

    Watu kama ni mzigo mtupu.
     
  6. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Jamani hebu kwanza tuangalie nini kinajiri hapa, Magazeti ya Habari Leo, Daily News mmiliki wake nani hasa?, ukiisha jua hilo then connect the dots. Hizi ni Campaign za uchaguzi zikimaanisha kuwa ni chama Tawala pekee chenye uwezo wa kuleta maendeleo na wakichagua wapinzani wameliwa hiyo ndiyo maana halisi ya hii article hapa. Sasa tuchambue kwa kuangalia na upande wa pili wa sarafu. Nafikri nimeeleweka kidogo kama siyo sana.
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    Jamani huyo Tom namuonea sana huruma maana kila aongealo ni pumba tu sijui hana hata mshauri?inaonekana mvivu wa kufikiri...maana huwa hana jipya...kaka ushauri wa bure pendelea sana kusoma vitu mbali mbali upanue uwezo wako finyu....
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa mkuu. Huyu kila akifunua mdomo wake tu basi ni pumba za hali ya juu. Bora wamshauri asiseme chochote kile hata ndani ya bunge.
     
  9. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu kama hao ndiyo ccm wanawataka!!!
     
Loading...