Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapiga kura 500 kila kituo. Twala, twaliwa??????

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Tuko, Oct 19, 2010.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Oct 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Tume inasema kuwa kwa utaratibu wa mwaka huu, kila kituo kitakuwa na wapiga kura wasiozidi 500! Ina maana kama kuna mtu anataka kuiba kura katika ngazi ya kituo, ataiba kura 500 tu katika kituo kimoja (kama ataweza kubadilisha zote). Ina maana pia kuwa kama ktu anataka kuchakachua matokeo kwa significant amount, lazima aratibu wizi wa matokeo katika vituo kadhaa. Lakini pia ina maana kuwa kama kunatakiwa kupelekwa karatasi feki kwenye vituo, itabidi kupelekwa kwenye vituo vingi, hali inayozidisha risk ya kugundulika.

    Katika hili ndio maana naamini mafisadi wa kura wameshalifaham, na naamini wana mbinu mbadala ambazo zitaiba kura katika ngazi za juu zaidi ya kituo.

    Tukijiimarisha katika kulinda kura zetu kuanzia ngazi ya kituo hadi huko juu, hebu tujiulize 'kwa hii breakdown ya vituo hadi kuwa si zaidi ya wapiga kura 500, tumeula au tumeliwa'?
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Vipo vituo vya kupigia kura vipo 52,000 waliojiandikisha wapo 19,000,000

    Kila kituo kitakuwa na wastani wa wapiga kura 365 kama watajitokeza wote, wakiwemo wanafunzi wa vyuo vikuu.
     
  3. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Mkuu hili kwa taarifa yako tumeliwa na mbinu halali ya kuiba kura.Ebu fikiria siyo kila kituo kinawapiga kura 500 kama wakiwa pungufu hizo zilizozidi zitaenda wapi?
    Tumeliwa vibaya mnoooooo
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Nafiri kuna haja ya kuwapongeza NEC,kwa maamuzi mazuri waliyoyafanya!
     
  5. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unamuona mwingine huyo?Yapi hayo ya kuwapongeza ikiwa mpaka sasa hakuna orodha iliyokwisha wekwa hadharani ya watu halali watakao pigia kituo husika.

    Uzoefu nilionao katika suala hili ni kwamba huwa ikibaki siku kama tano majina yanatolewa kwahiyo kinachofanyika zile nyumba au kaya ambazo zina walakini wakumpigia kura Jk au mgombea wa CCM majina yao japo yanakuwa siyo yote hayaonekani na muda wa kufuatailia unakuwa umeisha hivyo unakata tamaa na hapo huwezi kupiga kura tena lakini ukienda kwenye kata ambayo hukujiandikisha unakuta jina lako lipo huko sasa hapo nani atakefaidika?

    Mi nawapenda JF kwa kuwa wawazi mbona hizi mbinu hamzifanyii kazi na tunakuwa tunapotosha ukweli?Let us be serious japo siyo wote waliojiunga JF ni wanamapinduzi wengine nikupoteza muelekeo mada husika.Mi ningewapongeza NEC kama within these two weeks wawekee hiyo orodha ili mtu ajijue mapema.
     
  6. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    HOFU YANGU NI KWAMBA, MAWAZO YENU KILA SIKU NI KWAMBA KURA ZITAIBIWA!!!! SASA YA NINI KUSHIRIKI UCHAGUZI AMBAO MNAFAHAMU KWAMBA KURA ZITAIBIWA?! KWANINI CHADEMA WASISUSIE UCHAGUZI? I am sure 500 ni idadi ya juu kabisa ya wapiga kura wanaotakiwa kila kituo ili kufanya watu wamalize mapema na kurahisisha zoezi la kuhesabu kura lakini bado mnaona hizo nazo ni njama za kuiba kura!! Ama kweli wapwa mnatapatapa!!!
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    chadema kwa kalialia. mlitakaje?......
     
  8. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    NEC wamesema 'maximum'/ 'at most'/ 'ceiling' ni watu 500 na sio kila kituo ni lazima wawe 500!
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Wizi wa kura ni lazima ufanyike kituoni ukishindikana hapo basi huko mbeleni itakuwa ni vigumu mno. Vyama vyote vitakuwa na fomu za matokeo ya kura katika vituo vyote na vitayajumlisha na kujua jumla yake kwa kila jimbo sasa huko mbeleni utayachakachuaje.......Chunga kura kituo chako na hapo fisadi ujanja utakuwa umewishia.kabisa...............
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Walitaka Majina/orodha ya wapiga kura iwekwe mapema kwenye vituo vya kupigia kura, ili watu wajue idadi na kama majina yao yapo.

    wewe unatakaje?
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Majina yatabandikwa Jumamosi hivyo kutakuwa na muda wa siku zaidi ya saba kufatilia jina lako...
     
  12. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2010
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hapo no kuliwa kwani kwa kuwa na vituo vingi ni pigo kwa upinzani kwani sio kila eneo chadema au CUF watakuwa na wakala!!!!!
     
Loading...