Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapiga debe wasiokuwa na sare kufukuzwa leo Ubungo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Jan 23, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Wapiga debe wasiokuwa na sare kufukuzwa kesho Ubungo Saturday, 22 January 2011 20:07

    Mariam Sagafu, MUM

    HATIMAYE lile agizo lililotolewa hivi karibuni na Waziri wa Uchukuzi, Omari Nundu la kuwataka wapiga debe wote wasiokuwa na sare za kuwatambulisha mabasi yao wanayofanyia kazi waondoke katika kituo Kikuu cha Mabasi cha Ubungo (UBT) jijini Dar es Salaam litaanza rasmi kesho kituoni hapo.

    Wakizungumza jana na Mwananchi kwa nyakati tofauti kituoni hapo, baadhi ya wapiga debe hao walisema matangazo yalitolewa juzi na jana eneo hilo kupitia vipaza sauti kituo hapo, yaliyosema kuwa siku ya Jumatatu watafukuzwa kama hawataondoka kwa hiyari yao.

    “Tutafurahi sana kama zoezi hili likifanyiwa kazi kwani wapiga debe wasiokuwa na sare wengi wao ni wezi na kesi nyingi zimeshajitokeza na kusababisha ugumu wa kazi yao,” alisema Hassan Issa ambaye ni mpiga debe katika kituo hicho.
    Kwa upande wake, Christopher ambaye alijulikana kwa jina moja alikuwa amevaa sare ya basi la Mohamedi Trans alisema wanaumia sana na mambo yanayofanywa na wapiga debe holela kwani yeye ana mke na watoto watatu na anaishi kwa kutegemea kazi hiyo.
    Mapema wiki iliyopita, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kinondoni, Charles Kenyela akizungumza na Mwananchi kwa njia ya simu aliwataka wapiga debe hao wafuate agizo la Waziri kabla serikali haijaanza kuchukua hatua.
    “Napenda kuwapa taarifa wapiga debe hao wafuate agizo la waziri kabla ya serikali haijachukua hatua,” alisema Kenyela.
    Hatua hiyo itakayochukuliwa na uongozi wa kituo inaweza ikaleta usalama zaidi kituoni hapo kwani abiria wengi wamekuwa hawana imani na wapiga debe hata wale waliosajiliwa na mabasi na kuleta ugumu wa kazi yao.

     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hili zoezi linapaswa kuwa ni la kudumu....na mkakati uwekwe vibaka wasije wakazishona hizo nguo na kuondoa umaana wa zoezi lote...............kama polisi bandia wanavyosumbua mitaani..................
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Badala ya kuhangaika na matatizo makubwa yanayoeleweka wanang'ang'ana na sare ambazo mtu yeyote anaweza kuzipata!
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Small minor things ambazo watendaji wengine wanaweza kufanya ndio mawaziri wanakimbilia na kuacha mambo makubwa ya nchi ambayo maswali yake hayajajibiwa
     
Loading...