Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapi vinapatikana vifaa vya kupima UKIMWI?

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Kashaija, Jun 22, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nina mshikaji wangu ambaye aliondokewa na mke wake kiasi cha miaka minne iliyopita. Anatambua umuhimu wa kupima virusi ili kuishi kwa matumaini ila tatizo ni kwamba hataki kupima hospitali bali anataka kujipima mwenyewe.

    Je kuna sehemu vinauzwa/vinapatikana vifaa hivi?
     
  2. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa sasa hivhi bado huwezi kuvipata kwa urahisi, kwa sababu haviuzwi kwenye maduka ya dawa.
    Labda kama ana mtu anamfahamu ambaye yuko hospitali kitengo cha maabara amuombe ampe.
    Na je amepata ushauri nasaha? maana majibu ya peke yake anaweza kufa kwa mshtuko akikuta anao,
    Yuko dar?
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Njia ambayo ni sahihi ni kupata kwanza pretesting counseling na hata baada ya kupimwa, post counselling hii itakusaidia kuyapokea matokeo hata kama hayatakuwa mazuri. Nakushuri nenda kwenye VCT (voluntary couselling and testing) yeyote iliyo karibu, maana VCT ni entry point ya care and treatment ili kama maethirika ataingia kwenye mpango wa taifa wa dawa ART, hizi short cut si nzuri kabisa ndugu yangu, nenda waone Angaza ama AMREF wanaconsellors wazuri sana wala hutakiwi kuwa na hofu kuogopa matokeo, tumaini la kuishi bado lipo, acha njia za mkato si nzuri

    Masa
     
  4. c

    chuku Member

    #4
    Jun 22, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi naona labda aende Mabala aeleze ukweli halafu wamuelekeze anaweza kujipima mwenyewe.
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Unethical approach....akiwa HIV + dawa atapata wapi, kujua umeathirika si suluhisho, ni hatua utakazochukua...nenda Hosp, ama kwenye Vituo vya Angaza ama AMREF anaficha nini? Ugonjwa? ama hataki matokeo yajulikane?
     
  6. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2009
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Ushauri mzuri sana Masanilo, hofu aliyonayo huyu ndugu inaweza kuondoka kama atakutana na Counsellors wazuri. Hofu aliyonayo inatokana na kukosa ufahamu/taarifa sahihi kuhusu VVU/UKIMWI, akiwezeshwa kuelewa tatizo hofu itamuondoka na na ataweza kupima kwa wataalamu. Nasikitika kuwa hofu hii yote inatokana na unyanyapaa(stigma) mkubwa uliopo katika jamii yetu.Hali hii inmtisha muhusika. Tufahamu kuwa unyanyapaa ni mtazamo(attitude) hasi alionao mtu dhidi ya watu wenye hali/tatizo fulani. Pengine huyu bwana ameshashiriki katika kuwanyanyapaa watu wenye VVU/UKIMWI sasa leo ana hofu yakuwa naye yatamkuta!
     
  7. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inategemeana na unaishi wapi. ukienda CVS Pharmacy waweza kuvipata.

    caution; kuna false positive na false negative results kwa 'rapid tests', kwa hiyo waweza kujikuta +ve kwenye kipimo kumbe in reality uko -ve and vice versa.

    kwa hiyo ushauri wa masanilo bado una-hold inabidi kuwaona wataalam.
     
  8. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wapi anaweza kupata?Ndio swali lake mambo ya aende akapime mwachieni yeye mwelezeni wapi atapata vifaa...
    Mkuu mwenye shida...check na watu wa hospital kubwa kama agha khan...mtu wa lab anaweza kukuletea....hata kwa bei flan...hichi ndio nadhani unacho hitaji.Wengine hawataki kabisa kusika habari za ushauri nasaha...watu wanashauri sana kuhusu utakavyo ishi baada ya kuwa na ukimwi zaidi ya kama huna ukimwi ushi vipi.

    Nenda kwenye counseling utakuwa katika 30mnts anaonge jinsi gani utaishi na ukimwi wakati hata hajakupa majibu..baada ya majibu kutoka unakuta uko -Negative.Hatumii hata dakika 10 kukushauri ufanyaje..utasikia hongera...what a hell.
     
Loading...