Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapi ntapata machine ya kukamua mafuta ya alizeti

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MINA, Jun 11, 2012.

  1. M

    MINA Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF nataka machine ya kukamua mafuta ya alizeti for small scale industry nasikia mashine nzuri zinatoka india sababu zina uwezo wa kukamua mafuta kwa 100% je kuna watu wanaziuza hapa nchini?au km ntapata link ya hiyo co ya india!nimejaribu link ya china alibaba but cjui km ni trusted site ya kuagiza na cn uhakika na quality ya mashine zao.
     
  2. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Waone SIDO au VETA,machine zao ni mkataba.
     
  3. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama uko dsm zunguka maeneo yakisutu waulize hao hao wahindi mi kuna mahali nilishawahi ziona huko kisutu
     
  4. Ericus Kimasha

    Ericus Kimasha Verified User

    #4
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 27, 2006
    Messages: 455
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    MINA,

    Kama unahitaji kuagiza kutoka China wasiliana na nderumo26@yahoo.com, ni Food Technologist wa Kitanzania aliyeko China kwa shughuli zinazoendana na hitaji lako.

    Kwa India hawa www.troikaindia.com wana machine nzuri (Residual Capacity between 7-22%) lakini kwa seed production tuliyonayo, idle capacity itakuwa kubwa. Hawa Troika kwa Tanzania tayari wameuza vinu vya Double Refinery kwa Mount Meru Oils

    Hili swali limewahi kuulizwa hapa mwaka 2010. MINA fuatilia uzi huu http://www.jamiiforums.com/ujasiriamali/53704-tujadili-alizeti-kama-zao-la-kibiashara.html

     
  5. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kama unataka za india nenda india street utapata.Lakini kwa uzoefu wangu za kichina naona ndo nzuri zaidi kuanzia no 95 na 118.Nilizozifanyia uchinguzi nimegundua za kichina ziko poa kuliko za india
     
  6. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Ericus kilimo kwanza siku hizi mpango mzima ngoja nami niwacheck hao troika
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mzinga hizi za kichina wapi naweza nikazipata?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Duka la Wachina liko mkabala na mapato house stand za daladala pale
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Jun 11, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Naona humu watu wanazungumzia Engine, Ubora wa mashine ya kukamua alzeti ni kile kinu chake wakuu, ishu ya mashine hata ya kusaga mahindi inaweza zungusha kile kinu,

    Mashine za India ni bora ila kama unataka ya kukamua kwa 100% unahitaji mtaji ulio enda shule, na ni ghali sana, make kwa kumua 100% unahitaji mitambo mikubwa kanisa na yenye kula umeme wa uhakika, Mfano Babati nzima inaviwanda zaidi ya 200 lakini hakuna hata kimoja chenye uwezo wa kukamua kwa 100% bado hawajawa na mitaji ya kununua mashine kubwa kabisa,

    Kwa arusha kuna muhindi mmoja anaitwa Mount Meru mela yeye ndo anamitambo ya KUWEZA KUKAMUA MASHUDU YA LAZETI NA KUPATA MAFUTA MENGINE, yeye hununua mashudu ya babati na Singina na kuyakamua kwa mara nyingine na kupata Mafuta,
     
  10. Ericus Kimasha

    Ericus Kimasha Verified User

    #10
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 27, 2006
    Messages: 455
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mende0,

    Hilo halina ubishi wala halihitaji maelezo.

    Wajua kwa upande wa Alizeti na Mafuta, Tanzania tunazalisha 40% tu ya mahitaji yetu ambayo ni sawa na 35,000MT. Hii haitoshi hata mahitaji yetu ya miezi miwili! Kwa mwezi Tanzania tunatumia 18,000MT na ili kufidia mahitaji tunaagiza zaidi ya 200,000MT kwa mwaka!

    Mafuta ya kula kwa miongo mingi yamechukua nafasi ya pili katika vitu vinavyoongeza nakisi ya fedha za kigeni Tanzania. Kama tukijidhatiti kwenye hili zao si kama tutaweza kuzalisha ajira, kuongeza kipato cha mtu mmoja mmoja tu, bali tutapunguza nakisi (Deficit) ya mizania ya malipo (BoP-Balance of Payments) na kuongeza fedha za kigeni kwani hata sasa huwezi amini; kwenye hizo 40% tunazozalisha, double refined oil yote inakwenda Holland. Hii ni kuonyesha uzuri wa mafuta yetu na mahitaji katika ulimwengu.

    Kama kweli una nia kwenye hii sekta tuzidi kuwasiliana
     
  11. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ericus hawa wahindi wana mashine kubwa na ndogo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. K

    Kim Kinny Member

    #12
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hey bro! Nenda Singida ziko kibao, tsh 450,000 kama sikosei
     
  13. s

    sawabho JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kuwa Mzalendo na Mpenda vitu vya ndani ya nchi yako waone VETA, SIDO au SUMA JKT uchangie kukuwa kwa viwanda vya ndani.
     
  14. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hata nami ninasikitika ninaposikia watu wana-promote vitu vya nje ndani ya nchi yetu, yaani tunawasaidia hadi marketing. Hata kama vya kwetu havina ubora unaokidhi, tunaponunua na kutumia inakuwa ndio njia pekee ya kugundua madhaifu na kuwapa fursa watenegenezaji wa kuboresha mashine hizo, TUPENDE BIDHAA ZA KWETU, hata hawa tunaowaona mashine zao zina ubora hawakuanza na ubora.
     
  15. English Learner

    English Learner JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Good idea but only applicable when the terms and conditions are almost at par between all aligned on the supply side. Simple qn, who is ready to waste 40% of the raw materials where s/he has an option of earning 80-98%? Is the health conscious market ready to consume hazardous or oil with high proportional of cholesterol? It gets back to you Mgombezi as a consumer, in addition to all above are you really choosing Tz products among the list of global products which are cheaper and of higher quality? Tuwe wakweli........
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Hivi ukikamua 100% kunabakia nini?
     
  17. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nenda UDSM -Idara ya BICO huko kuna mitambo ya kila aina una chagua kulingana na mahitaji yako wanakutengenzea.
     
Loading...