Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapi nitapata vifaa vya bakery?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by chimwaga, Jan 11, 2012.

  1. c

    chimwaga Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wa dau habari za kazi?? Samahani kwa usumbufu naombeni mni elekeze wapi na weza pata vi faa or mashine zur za bekari ya mikate kulingana na ugumu wa maisha nime amua kuwa mjasi. Na tu mai through jamii nita pata information za kutosha na za uhakika. Asanteni
     
  2. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nenda SIDO au VETA utapata!!!
     
  3. W

    Wambuzi JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Jaman mwnzenu nataka kufungua bakery hapa dar es salaam, ntapata wapi mashine za ukweli zinazotoa mikate quality.. Na pia ni wapi(location) bakery hii itafaa kuwepo?? Yan ni wapi penye soko zuri?? Naaomb ushaauri wanadaslaam jaman.. Najua co jukwaa appropriate.. Lakin naomba msaada wajamen...
     
  4. k

    kaeso JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ...subiri waje:lol::lol:
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ungeipeleka kule business ungesaidiwa mara moja
     
  6. W

    Wambuzi JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kuna jukwaa linaitwa business hapa JF??? Let me chek...
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Call 0754373344 atakuelekeza wapi utapata vifaa vya bakery....opp wimzara sayansi na technologia jamhuri street
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Jan 12, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    MKUU HONGERA SANA KWA KUWA MJASIRIAMALI,

    - MIMI NIKASHAURI MAMBO YA FUATAYO,
    Mkuu Biashara si lele mama, na unapotaka kuanza Biashara ni lazima ujipange vya kutosha mkuu, Nasikitika sana kwamba katika miaka ya leo bado tu tumia strategies za miaka ya 80 kurudi nyuma kufanya biashara.

    MKUU HICHO UNACHO TAKA KUANZISHA NI KIWANDA, OK ILA MIMI NAZAI KUNA MAMBO HUJAYAFANYA. Mfano

    1. Umeisha fanya fesibility study ya huo mradi wako?

    2. Vipi business palning?

    3. HUKU KWENYE BUSINESS PLANING KUNA VITU KAMA
    1. masoko yako, utamuuzia nani?

    2. Utatumia mbinu gani kuuza?

    3. Vipi washindani wako? Unawafahamu wote? Utapambana nao vipi? Umeisha jua udhaifu wao? Je uimara wao unaufahamu?

    4. Ni kwa nini watu wanunue mikate yako na si ya wengine hao?

    5. Kuna kitu gani cha ziada kwenye mikate yako kitakacho vutia wateja?

    6. Vipi suppulaya? Ni nani takuwa unakusambazia raw materio?

    7 Vipi wafanya kazi? umeisha anza kuwandaa?

    8. Vipi mtaji?

    9. Vipi matangazo?

    9 Vipi maswala ya regstration na kupewa vyeti na TBS pamoja na TFDA?

    10. Vipi location? iko jirani na raw materio zilipo? au iko jirani na consumer wako?

    MKUU NI MAKOSA KABISA KUANZA KUULIZIA BAKERY WAKATI HATA LOCATION HUJAJUA UTAWEKA WAPI.

    Mkuu inabidi ujipange sana ili ukianza usije kushindwa, usianze kwa kutafuta bakery wakati hujaandaa business plan. NA UNGEKUWA UMEISHA ANDAA MPANGO KAZI WAKO NI NA UHAKIKA USINGEKUJA KUTUULIZA HUMU,
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...fikiria kwanini watu wanunue mikate yako badala ya chapati, vitumbua, maandazi etc...
    fikiria bei utayouza mkate mmoja compared na chapati, vitumbua, maandazi etc..
    kisha utajua location ya hiyo bakery yako, na duka/'soko' utakouzia mikate yako.

    ukishajua hayo juu;
    identify mkate unaotaka kuutengeneza, jinsi ya kuuchoma (bake) na uuzwaji wake.
    Ukishajua hayo, sasa anza kufikiria mashine unayotaka kukandia hiyo mikate kutokana na
    mahitaji ya soko.

    ...kwa sie tuloishi unguja, mkate wa boflo ni maarufu sana kwa wakaazi wa pale...
    kwa uswahilini, biashara ya mikate ya boflo itakufaa...mwanzo mgumu, wakishaizoea utafurahi.


     
  10. b

    bagamoyo1 Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naweza kukupatia mashine za bakery mpya , jee unataka ya uwezo wa kg nagapi kwa ajilia ya kuanda oven size ya mikate migapi , tunazo full ,semi automatic au manual call me +47 96887028
     
Loading...