Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapi nitapata pump ya maji inayotumia diesel/ petrol

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by M-pesa, Nov 4, 2011.

  1. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nimechimba kisima cha kawaida, sasa natafuta pump ya kuvuta maji umbali wa mita 60 na kupandisha juu yatumike kwenye imwagiliaji. Sihitaji pump ya kuzamisha ndani ya kisima, nahitaji pump ambayo ni portable.
    Asanteni
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    M-pesa

    umechimba open pit au borehole?

    umechimba na mashine au nguvu kazi?

    na kama ni bore hole umeshazamisha casing pipes?

    makadirio ya ujazo wa maji utakayotumia na uwezo wa reservior/storage tanks zako ukoje?
     
  3. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nimechimba open pit mkuu! Nimewatumia vijana. Nategemea kununua tenki la litres 5000 tu mkuu. Je, unaweza kunielekeza aina ya pump pamoja na sehemu nitakayoipata? Asante

     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    mkuu kuvuta maji kutoka 60 meters siyo mchezo,kwanza kuchimba open pit mita 60 ni shughuli ndefu,au unamaanisha unasukuma maji kwenda mita 60.
    kwa maji kutoka kina cha mita 60 utahitaji submersible pump. nenda Davis & Shirtliff wapo DAR ,victoria na pale kamata ,hawa jamaa wana pump za kijerumani bei yao iko juu,ila ukichukua ni mkataba

    kwa maji kutoka open pit kina kifupi kwenda mita 60 ,mimi nilishawahi kutumia a cheaper option
    generator ndogo plus pump za pedrolo ya 1hp inatosha kufanya kazi ya kujaza lita elfu 5.
    au nunua submersible pump za kichina,Doing etc na generator ndogo ya diesel ,lita elfu 5 utajaza ndani ya saa1
    bei ya generator nzuri ni around laki 9
    pump ni around laki 4 (mchina)
    so tarajia kutumia 1.3 mil
     
  5. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nashukuru mkuu, nitawatembelea hawa jamaa wa davis and shirtliff.

     
  6. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kaka hawa vijana umewapata wapi? Na umewalipaje? Natafuta nguvu kazi na mimi nitoboe mwamba. Walitumia siku ngapi? Kambi aliifadhili nani?
     
  7. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nilimtumia mzee mmoja na vijana wake wawili! Walitumia wiki moja tu maji yakawa yamepatikana. Bei ni laki tano na nusu, lakini mifuko ya cement ambayo inatumika kutengenezea rings zinazozamishwa kisimani ilikuwa juu yangu.
    Kambi sikugharamia kwa sababu huyo mzee na vijana wake wanatokea maeneo jirani na shamba langu. Ukihitaji contacts zake tafadhali pm nikurushie.

     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kisima cha mita 60 waone Davis & Shirtliff wanayo pump ya sola inavuta na kusukuma maji vizuri sana, wanauza shilingi milioni tano.
     
  9. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hiyo bei mkuu ni kubwa mno, inabidi nijipange.

     
  10. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Shukran sana. Haipishani sana na ninaowafahamu mimi, wao ni 1.6m lakini wanakijengea kabisa, na pump wanaweka, kwahiyo 5.5k + 9k (ya pump) ni 14.5 na mifuko ya cement nk, wako fair. Ntaendelea tu na hao wangu, kwani nimeshawapeleka shamba wakaona na tumeshakubaliana, ila kama bei yako na yao ingekuwa tofauti sana ningewatosa.

    Shukran tena na tena.

    Nb: kuna mtu mmoja aliwahi kuniambia hapo baadae tz itakuja kusumbuliwa na matetemeko kwasababu idadi ya watoboa miamba (wachimba visima) inakua kwa kasi sana. Hapo vipi wakuu?
     
  11. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unataka zile kama kuna mafuriko zinanyonya maji ama pump zipi hizo?
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    kisima kachimba kwa chini ya mil 2, pump million 5 - hapo kazi ipo
     
  13. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Yenye uwezo wa kupandisha maji juu ya ardhi ili kujaza tanki.

     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pump za sola, gharama ya manunuzi ni kubwa, gharama za uendeshaji ni sufuri, kulinganisha na pump ya dizeli unanunua kwa gharama ya chini ya shilingi 500,000/= lakini kila siku inapowashwa kuna gharama za kufuata mafuta kwenye vituo na kuyanunua kwa bei elekezi au kwa bei ya kuruka hasa maeneo mengi ya vijijini.
     
  15. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ohoooo sasa nyinyi mtatuletea irani na uturuki haya mambo ya matetemeko tena mimi toka nijue dunia huwa nayaona kwenye luninga tu jamani kama ndo hivyo nawaomba hiyo nshu yakuchimba ipotezeeni mbona hii hali tunayo sikunyingi bilamaji tunaishi ndio MAISHA BORA KWA MTZ


    Nb: kuna mtu mmoja aliwahi kuniambia hapo baadae tz itakuja kusumbuliwa na matetemeko kwasababu idadi ya watoboa miamba (wachimba visima) inakua kwa kasi sana. Hapo vipi wakuu?[/QUOTE]
     
  16. k

    kipakaMwitu Senior Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 159
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Du! Haya materias ni Dinner tosha!
     
  17. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #17
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    but at least pump ya generator ina zungusha pesa, yaani unatoa pesa kidogo kidogo na unazlisha, unauza then unanunua mafuta then unazalisha, unauza mazao there you go.
     
  18. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #18
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    We are on the same page mkuu! Hata mi sipo tayari kuifunga pesa yangu nyingi kwenye pump. Nitakwenda taratibu mpaka niwe assured kwamba project ina ROI kubwa ya kueleweka.
     
  19. Ungana

    Ungana JF-Expert Member

    #19
    Nov 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    heri nyie mnazungumza mambo ya maana,siyo kila siku lema lema lema lema lema lema and...............lema,mtu mwenyewe jambazi!
     
Loading...