Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wapemba ni watu gani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bikra, Jun 4, 2009.

  1. Bikra

    Bikra Senior Member

    #1
    Jun 4, 2009
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 103
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Twambieni Malenga, Wapemba ni watu gani,
    Mmeishusha nidhamu, kuwatangaza wageni,
    Kumbe wao Wazaramo, walohamia zamani,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Pemba mahali hadhimu, kapabariki Manani,
    Pana mazao muhimu, tele tele mashambani,
    Nayo matunda matamu, vile vile yapo ndani,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Mmanyema yupo humu, kahamia kisiwani,
    Mnyamwezi mfahamu, yupo Pemba vijijini,
    Kabila zote za humu, wapo huko visiwani,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Zanzibar si adimu, wapo pia visiwani,
    Hatuwezi kulaumu, ndugu zetu kwa yakini,
    Makanisa yamo humu, kuabudu zao dini,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Sote tunakufahamu, atokako Dr Salim Ahmed Salim,
    Dr. Shein Makamu, ametoka nchi gani?
    Wamevua umuhimu, ili akae kitini,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Tunajua mahalumu, wapo tokea zamani,
    Kwani twawafahamu, kuwa wao si wageni,
    Bure mnakituhumu, ni kisiwa cha udini,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?

    Naiachia kalamu, taratibu JF Javini,
    Kina Brain Power muadhamu, na Mwanakiji Tutani,
    Bubu Atakusema mtaalam, wa JF Humu Ndani,
    Malenga twambieni, Wapemba ni watu gani?
     
    Last edited: Jun 4, 2009
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hao wote uliowataja hawajui chochote kuhusu Pemba na Wapemba wake
     
  3. N

    Ndivyo Ilivyo JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2009
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kamanda acha hiyo. Ungesema Mzanzibari ni mtu gani.? Ningekupa cheers -big up.
     
  4. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi waMachame ni watu gani?
     
  5. W

    WembeMkali JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2009
    Joined: Jun 16, 2007
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni waafrika wanaokataa uafrika wao!!..wanasema wao ni waarabu! hivyo ni bora kuliko waafrika!..wewe kama unabisha jaribu kufuatilia ni wapi mpemba aliusifu uafrika wake..woote utawasikia sijui dubai..sijuia oman sijui...saudi
    Kazi kweli bado tunayo wandugu! sijui ni lini waafrika tutaelimika na kujiheshimu jinsi tulivyo na siyo kujifananisha na watu wa mabara mengine...
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,099
    Likes Received: 9,805
    Trophy Points: 280
    Nilishawahi kusikia mmoja akijitapa mimi babu yangu alitoka Oman unaona hata nywele zangu zilivyo za shombe shombe!!!! :confused: nikamkata jicho la kiutu uzima lakini si kutia neno :) Wanapenda sana kujibabatiza na kuunga na gundi uarabu wasiokuwa nao kama vile ukiwa mwarabu wewe ni wa maana sana kuliko Mwafrika.
     
  7. S

    Sabri-bachani Member

    #7
    Jun 4, 2009
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Punguza ghadhabu Mzee. Wapemba ni Wa-Zanzibari . sasa kama babu yake imetokea kuwa ni mtu mwenye asili ya Oman kuna dhambi gani kujitapa kwa asili hiyo. Huo Uafrika unaosema ni upi? U-Naigeria umo humo?
     
  8. M

    Mdumange Senior Member

    #8
    Jun 5, 2009
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    basi wapemba- waarabu koko=waarabu pori= WAMANGA, lakini nao huwa wakishuka huko Dubai/Oman sijui Saudia wanaitwa WASWAHILI kwa sababu they dont know anything about arabs and more enough they cant even speak the language they just know greetings and blah blah....
     
  9. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Pemba!
     

    Attached Files:

    Last edited: Jun 5, 2009
  10. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Son:

    Mwafrika maana yake sio mtu mweusi. Mwafrika ni mtu anaishi kwenye continent la Afrika. Na ndani ya Afrika kuna watu wenye background tofauti.

    Mtu ambaye babu yake ni mwaArabu hiyo ni fact. Je haifiche hiyo fact? hatakiwi kuificha kwa sababu hipo ndani ya DNA yake.

    Hila upuuzi wa kuwafanya wengine wapumbavu hautakiwi.
     
  11. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sawa. Kama ni kutoa ushauri., Nafikiri achana na hisia zote hizo. Wapemba ni Wa Zanzibari.
     
Loading...