Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanywaji wa bia na wavutaji wa sigara, mnapaswa msusie, ili kushinikiza wapunguze bei!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mystery, Jun 16, 2012.

  1. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,122
    Likes Received: 1,385
    Trophy Points: 280
    Imekuwa kawaida ya serikali hii ya magamba kila wakati wa kutangaza bajeti eneo peke yake wanalolionea kulikamua ni kwa wanywaji bia na wavutaji wa sigara, nadhani ni vyema tukawaambia magamba kuwa tumeonewa kiasi cha kutosha.

    Hii serikali badala ya kuchukua kodi kwenye migodi ambao wanatuibia kwa kutuachia shilingi 4 tu katika kila 100, sasa wao wametung'ang"ania wanywaji bia na wavuta sigara, ni vyema tukaiga mfano wa wanywaji wa Kibuku kitu ambacho waliwahi kukifanya mwanzoni mwa miaka ya 90, ambapo hatimaye serikali ilisalimu amri kwa kushusha bei ya kibuku!

    Mkakati ni rahisi tu ni vyema zikatumika simu zetu za mkononi na kuwa-sms wale mnaowaona ni mashabiki wa bottle na kwa kuwa hata wabunge wengi wamekerwa sana na mtindo huu wa serikali yetu kujiendesha kwa pesa ya wanywaji wa bia na wavuta sigara tu naamini watapoona bia hazitoki watasalimu amri kwa kushusha bei ya vileo!!
     
  2. D

    DOMA JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hapana bwana hapo ndio pakukusanyia kodi me nadhani wangepukunguza kwenye vitu vya msingi sio ulivyovitaja
     
  3. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,321
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    nakuunga mkono angalau mwezi mmoja tu ili serikali ipate akili ya kutafuta vyanzo vingine vya kodi
     
  4. p

    petrol JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Mystery, wewe huwapendi wafanyakazi. Usiwe mchochezi. Inakumbusha miaka fulani mabpo wanywaji wa kibuku waligoma na serikali inanywea na kupunguza bei ya kinwaji hicho. Lakini bia ni babu kubwa watakaogoma ni sawa na wahujumu uchumi kwa sababu kila kitu kitasimama.
     
  5. DONNYANGAKA

    DONNYANGAKA JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 284
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    jamani plseeeeee msigome kula kilaji jamani mkigoma tutakufa na njaa!
     
  6. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Serekali wanakosea sana kwenye hili suala, wanadhani wanawakomoa wanywaji na wavutaji ila ukweli ni kwamba wanakomoa na kutesa familia nyumbani, mnywaji hata siku moja hatabadili au kupunguza kiasi cha kinywaji au fegi, kinachotokea ni ku adjust budget ya home ili unywaji uendelee, maisha yanakuwa magumu zaidi na zaidi manyumbani kama serekali haijui.
     
Loading...