Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyamwezi na wasukuma

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by mwanamasala, Oct 21, 2009.

  1. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu uhuru makabila haya yamepigwa chini na makabila madogo madogo! Maendeleo ya mikoa yao yako chini sana, ingawa natural resources nyingi zinatoka huko.

    Kisiasa tangu akina James Mapalala, Kasanga Tumbo,
    Chief Fundikira na Chief Makwaia wapigwe chini na Nyerere ,mikoa hiyo haina uwakilishi kabisa katika maamuzi ya serikali.

    Ukiangalia mafisadi wengi wanatoka makabila madogo madogo! Wapinzani wa serikali pia ni kutoka makabila madogo. Mpaka haya makabila yaibuke, yaseme enough is enough, ufisadi na stupidity ya nchi yetu utaendelea milele.

    Tujadili!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135

    Huu ni ukabila ulio incoherent tu.

    Kwa hiyo unalalamika kwamba Wasukuma hawachukui share yao ya ufisadi?

    Unacho protest ni nini? Kwamba Wasukuma hawako katika upinzani na kuweza kupinga ufisadi au hawawakilishwi vilivyo katika ufisadi?

    Na yule Any Chenge ni kabila gani? Hao majambazi wanaowachagua CCM kina Mabina ni kabila gani
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Oct 21, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Mod funga hii thread.

    Farida uko wapi?
     
  4. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aha,Chenge na proportionality ya watu wote ni kidogo sana!
    Sio ukabila ni facts!Ukweli uuma!
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo unalilia Wasukuma na Wanyamwezi wawe mafisadi zaidi ili wawe representative kama walivyo wengi katika population, au siyo?

    Wewe Msukuma wa wapi mbona huna haya na integrity za akina Nyalali na statesmanship za kina Bomani? Au umesingiziwa usukuma?
     
  6. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Julius umelewa!hapa ni free media,kuifunga thread hii ni kama serikali kufungia gazeti!
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu Mwanamasala sijakuelewa kabisa. Unataka iweje?
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Oct 21, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Wewe unataka kutupa sifa mbaya Wasukuma. Katika makabila yote major nadhani tunaongoza kwa kuwa waadilifu.

    Lekaga nkoi....
     
  9. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Duuh. Nahene nkoi.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Oct 21, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Bebe nang'ho buli ujimelile geko?
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Ng'wanamasala ate na masala gete!
     
  12. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Wewe lazima utakuwa ni Mgoyangi tu, kwani huyo nyoka si mchezo!.
     
  13. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Nene ngalu gete, natamanile mashikolo ka bofisadi.
     
  14. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Du unatutisha wenzio bana!.
     
  15. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Basumba batale nolo bafumo beneabo?
     
  16. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    chu! bing'we! ng'wandya gujisha ja mukaya ghete? lekagi bhuchilu, bhangi bhatomana mliyomba ki!
     
  17. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hiiiiiiii, naliho nkoi, neyoo nkoi nalelema numbu gite natena masala.
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Heeee! Bluray gashi nangho uli munhu? Nalinadebile giki ubebe ulijogoli. Hahahahahahaha!
     
  19. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Waambie bana yaani hatuelewi kabisa wanachoongea !.
     
  20. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nalibona ahenaha yagaluka kubiza Ng'wanza, Shinyanga na Nhobola.
     
Loading...