Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyama na Rangi

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, Feb 16, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wadau,
    Ni imani yangu hapa Jf tuko members wa aina na wa fani tofautitofauti.
    Kwa faida ya fani zenu ninawaomba sana mnitendee haki, kunijuza hili.
    Hawa wanyama mf. Ng'ombe , Mbuzi , Kondoo , Paka, na hasa husussan Mbwa mnyama ambae inasadikika ni mwenye kuwa na utambuzi wa akili ya hali ya juu, kuwazidi wanyama wengi.
    Je ? Wanyama hawa wanao uwezo wa kutambua hii ni nguo ya rangi nyekundu, ile ni gari ya njano, au akajua leo mmiliki wake kavaa nguo za Kijani.
    Tumkichukulia sana Mbwa anao utambuzi huo ? Wa kupambanua rangi? Majibu yenye ushahidi wa kisayansi nitayapa mapokeo makubwa.
    Nawasilisha.
     
  2. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbwa, kama baadhi ya vinyama, hawatambui rangi. Ila kuna sauti mbwa anasikia na binadamu hatuwezi kusikia. Mungu aliwapa viumbe wote what they need to survive in this world.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mi naomba kujua umefikiria nini hadi kuuliza hili swali?
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    naomba kumjibia,, amefikiria wanyama na rangi. Haya jibu swali sasa.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    sitaki umjibie.
     
  6. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kilichopelekea nifikirie kulileta hili, nadhani hata wewe kuna wkt inakutokea uka'create Thread accordingly enviroment around.
    Tulikua tumekaa sehemu mimi na wenzangu wa4, eneo ambalo tunakaa mara kwa mara ku'buz time.
    Katika eneo hilo hua kuna paka wengi wanaozungukazunguka, na inapofika saa 12 Mbwa wa hapo hufunguliwa.
    Mbwa wakishafunguliwa Paka hukosa amani kwn haipiti muda Paka wanakurupushwa.
    Hasa yupo Mbwa mweupe dume mtemi kwelikwl, yeye ndiyo hua hakubali kumuona Paka upeo wa macho yake.
    Leo kuna Paka mmoja wa Rangi michirizi kama njano au kahawia hivi, akamdindia mtemi huyo Mbwa. Paka yule alijitunisha akapanda juu karibu akaribie urefu wa Mbwa, (wakati huo sisi wote tukawa makini kuangalia ligi hiyo )
    Kilichofata wakaungurumiana kisha mtemi Mbwa ndiyo alianza kuondoka, na akatambaa.
    Kupita kama nusu saa hivi, Mbwa mtemi akarudi tena eneo hilohilo palipotaka kutokea ugomvi.
    Mara hii akamkuta Paka mweusi.
    Akamvagaa Paka black akaumwaga.
    Hapo ndy sisi tukaanza kujadili, baadhi yetu wakawa wakisema yule Mbwa alidhani ni Paka yule wa kwanza, wengine wakakataa, kua hapana Mbwa ana utambuzi wa kutambua rangi kua yule Paka wa kwnz ni rangi nyingine na huyu rangi nyingine.
    Inshort pale hatukupata ufumbuzi which is which !
    Ndiyo nikashawishika nililete huku kwa watu waliokwenda Shule .
     
  7. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbwa ana uwezo wa kuona rangi nyeupe na nyeusi tu, hakuna zaidi ya hapo
     
  8. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Respect mkuu...sikujua hili
     
  9. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    niliwahi kusikia kuwa eti..wanyama kama ng'ombe na mbuzi wanatambua rangi moja tu ya kijani..hasa katika kula nyasi...na ndio maana muda mwingine hao wanyama wanakula karatasi au nailoni..sina uhakika..mwenye kujua atusaidie na hili
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    ngo'mbe anajua hata nyekundu....sijui aliijuaje......
    lakini....nitajuaje kama mnyama ametambua rangi.....
    au na wao wana majina yao ya rangi......?

     
  11. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #11
    Feb 17, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Dah..umenikumbusha ule mchezo wa ng'ombe kule zanzibar,na spain...unatega kitambaa chekundu..kisha ng'ombe anakuja kasi wewe unamkwepa....thanx..kwa kuniongezea ufahamu
     
  12. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #12
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mbwa hawana uwezo wa kutofautisha rangi. Wanaona rangi nyeusi na nyeupe tu. Kama ktu ni cha rangi nyeupe ataona ni cheupe, kama ni cha rangi nyingne ataona ni cheusi. Kuhusu yule paka mweusi, mbwa alimtambua kuwa ni paka mwngne kwa kutumia harufu, hata kama yule paka wa kwanza angekua na pacha wake, mbwa alikua na uwezo wa kutambua kua ni mwingne.
    Mbwa pia ana uwezo mkubwa sana wa kusikia, kwanza angalia tu masikio yake, pinna ni kubwa hvyo kumpa uwezo mkubwa wa kukusanya mawimbi ya sauti.
     
  13. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #13
    Feb 17, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Preta, N'gombe hajui nyekundu. Wale wanao chezea n'gobe in arenas (Toreadors) wanatumia kitambaa chekundu kwa kuficha rangi ya damu ya n'gombe. Kinacho wakera n'gobe pale ni kule kutikisa kitambaa, wala sio rangi nyekundu.
    Alafu kusema kua wanaona rangi ya kijani pia sio kweli. wanaona tu black, white and all the grey variations in between.
    tukirudi kwa mtoa mada, lazima yule mbwa alijua kua sio yule paka wa mwanzo sababu huyo wa njano ataonekana light grey na huyo mweusi ni black.
     
  14. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #14
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    That's point, naifanyia kazi
     
  15. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #15
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Pretta, hichi ulichokisema hapa ndiyo cha kufanyia utafiti, mimi nina uthibitisho kabisa kua Ng'ombe hapatani na Red ! Na kama kuna anaebisha ktk hili avae nguo Nyekundu then akavinjari maeneo karibu na Ng'ombe aone mziki wake !
    Hata wale wanaocheza Bull game , game huanzishwa kwa Ng'ombe kuoneshwa kitambaa nyekundu . Lazima ipo relation isiyo ya kawaida b'twin Ng'ombe na Red coular.
     
  16. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #16
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkubwa ! Nashkuru kwa mchango huu, na bado naendeleza tafiti
     
Loading...