Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyalukolo wazuia ndugu yao kuzikwa bila kulipwa mahali

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Che-lee, Jun 14, 2011.

  1. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dunia haiishi vituko! Umetokea mtafaruko huko songea baada ya wazazi wa marehemu Esta kihwele wa tosamaganga iringa kuzuia kuzikwa kwa binti yao kisa mkwe wao hakumaliza kulipa mahali ya 900000, alilipa 400000 tu! Hivyo baada ya binti yao kufariki na watu wakiwa tayari wameshaliandaa kaburi, baba wa binti huyo Mzee Kihwele aliamuru mwili usafirishwe kwenda iringa tosamaganga! Chanzo tbc ccm.
     
  2. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bado akili yangu haikai sawa juu ya hili!! Vava mwagito de!!
     
  3. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    no comment! wapo correct kabisaa kuzuia, tena bint? mila bana very interesting.
    mie bibi yangu pia alizuiwa kuzikwa kisa babu hakumalizia sh 30, hivo watoto wake
    ndo wakamalizia hiyo sh 30/= then tukaruhusiwa kumzika
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Kwa watani wangu wa huko Tarime hili ni jambo la kawaida. Jidanganye ukae na mtoto wa Kikurya hujatoa mahari kisha afariki nawe ujipendekeze kumzika bila ya kutoa mahari; ukisamehewa sana haki yako itakuwa mapanga ya shingo tu!!!
     
  5. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 994
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    nadhani ni "mahari" na siyo mahali mkuu
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Wanyalu wenzangu hii nimeipenda sana! Nikumbuka nyumbani kweli,
     
  7. A

    Aine JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa najiuliza hilo kaburi lililochimbwa Songea inakuwaje? mila zingine bwana hazina maana yoyote, kusumbua maiti tu, kwani akizika halafu mkamuambia taratibu inakuwaje na itapunguza nini? Out of date kabisa, mimi sijaipenda kabisa na sioni logic hata kidogo
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli mahri ni deni ambalo ni lazima lilipwe kama deni lingine miongoni mwa MALI au WARITHI wa marhum.
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sasa imeishaje?
     
  10. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Du hiyo kali....umenifurahisha,eti chanzo ni tbc ccm
     
  11. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,314
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Bwana harusi (mfiwa) katendewa sawasawa kabisa na alistahili hivyo!

    Hapa msiba hauwezi kutumiwa kama "defensive" ya yeye kuruhusiwa kuzika kwani hio lilikuwa ni deni, mahari huwa haikopwi.
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Dawa ya deni kulipa,si walipe tu wakamzike marehemu.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ndimgaya sida beeh
     
  14. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hiyo 900,000 si ndio gharama yenyewe ya usafiri? Huyo mzee hakumpenda mkwewe
     
  15. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2011
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    ha ha mkuu duh ngoja nikalipe mahari yote, manake nataka kuoa mkulya.
     
  16. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo dada yetu wa bba inabidi amweleze erenest mapemaaaaaaaaaa!
     
  17. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    samahani sijaelewa vizuri, mahari ilikuwa milioni moja na laki tatu au ulikusudia laki moja na elfu thelathini? maana kama hiyo mahari ni milioni moja na laki tatu basi wazazi nao wana makosa kwa kumkandamiza mkwe wao, pia muowaji ana makosa mpaka anakubaliana na kiwango hicho manake ana uwezo mzuri, sasa mbona hakumaliza? Jamani mahali ni mali ya binti anayeolewa na soyo ya wazazi, kwahiyo ilitakiwa binti ndiye amtajie mchumba wake, naamini kama huyo marehem ndiye angemtajia huyo kaka mahari asingetaja kiasi hichi chote.
     
  18. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe ukienda kanisani au msikitini na kuomba usiku kucha au hadi unagaagaa chini na kulia Mungu akusaidie huwa una logic gani? Una ushahidi gani kama huyo unayemuomba yupo? Similarly, mila na zenyewe zina utaratibu wake. Na kwa koo zinazofuata sana mila, msipotekeleza hayo unaweza kukutana na magumu yasiyotarajiwa. Au watoto wake wakapata shida sana katika maisha. Ni suala la imani na taratibu. Kwa hiyo sioni kosa la hawa kusimamia mila na taratibu walizojiwekea
     
  19. N

    NCHABIRONDA JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haaaaaa!! Huo mkasa nikama vile umenifumbua macho! Ebu ngoja nikamalizie deni la wa2 yasije yakanikuta kama ya huyo ndugu ye2. na nyie WAZAZI wenye mabinti nyie ndo chanzo cha haya yote, mahari kubwaaaaaa!! Mpaka inamulazimu kijana anaamua kutoa advance kwanza ndo anachukua binti.
     
  20. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa taarifa nikuwa mkwe aliliandaa kaburi la sakafu likiwa na mfuniko na alitumia gharama ya 600,000/ kuliandaa na vyakula vingi sana!! Hivyo awambia waombolezaji wale tu chakula kwakuwa msiba ushaenda unyaluni!! Mwekiti wa s/mtaa alisema suala hilo ni la kindugu zaidi!!
     
Loading...