Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WANYAKYUSAa na WANYAMANYAFU

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bujibuji, Jul 25, 2012.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Wanyakyusa naomba mnisaidie.
    Mdogo wangu anataka kuoa Tukuyu, Mbeya, ameshauriwa auchunguze ukoo wa msichana wake asije akawa ni MNYAMANYAFU.
    WANYAMANYAFU eti wanakula watu na ni wachawi sana.
    Na eti tafsiri ya NYAMANYAFU ni nyama tamu.
    Naombeni msaada wenu jamani, ili tujue namna ya kuwatofautisha Wanyakyusa safi na Wanyamanyafu
     
  2. Brown ad

    Brown ad JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 346
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ngoja waje wanyakyusa wenzangu waongelee hizi shutuma
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Unyamanyafu haupo tena, those were tales of old times, kangi uleke unkino bujibuji!
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Yanini kwenda oa Mbeya wanakokula nyama za watu? Njooni muoe Tanga, mtalishwa nyama nzuri, pilau kwa biriani zenye kusheheni mbuzi alonona. Mahaba utapewa mpaka ujne uko peponi, kitandani twamwaga maua ridi na maua jasmini. Huko Tukuyu wayajua haya?
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kaka hiyo mambo haipo tena siku hizi, kimsingi ilikuwepo miaka ya nyuma sana na ilikua vijiji vya ndani...hasa wale Wanyakyusa wa Nyika au Ngonde.
     
  6. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,587
    Trophy Points: 280
    Mh! Sika syanaloli hisi.
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Hii haina Kiswahili chake?
     
  8. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Haya mambo ya Manyafu, Mbeya yapo sana. Kuna ukoo fulani hivi, ulikuwa unakaa Ghana, nyumba yao ilikuwa inatazamana na shule ya Majengo.
    Watu hawa walikuwa ni hatari sana, walikuwa wanaua watu kwa kuwachinja.
    Mbeya nzima wanawafahamu wakina Manyenye, Mbegale na Jaili
     
  9. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Bhanyakyusa tulipo, une ndi Nyakyusa losa.
    Isi ngujoba sili syanaloli, abhamanyafu bakali balipo, balosi bakindilile
     
  10. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hakuna upuuzi huo wala hauhitaji kuuliza kama upo,Kwanza hao Wanyamanyafu ulikuwa ni ukoo ambao siyo wanyakyusa asili lakini walihamia then wakapokelewa maeneo ya ngonde kabla ya kutengwa kutokana na tabia zao chafu ikiwemo kunyonya maziwa ya ng`ombe kama ndama. Ukoo huu sijapata kuusikia tena miaka ya hivi karibuni lakini kati ya 1990 kuliwahi kutokea ugomvi mkubwa baina yao na Wanyakyusa maeneo ya Tukuyu kule mabonde,bulyaga na maeneo mengine ya jirani.Inasadikika kwamba kutokana na uchache wao walipigwa kwa mishale ya moto kisha walihamia sumbawanga.Sijaenda Mbeya muda mrefu lakini kwa uelewa wangu mambo ya kula nyama za watu ni historia iliyopo Afrika nzima na kila kabila linahusishwa...Africa is the same in terms of environment and experience (Chinua Achebe) Nigeria walikuwa wanawatupa mapacha kwenye msitu maarufu THE EVIL FOREST wakidhani ni mkosi sambamba na walemavu wa ngozi lakini jambo hilo hilo linasimuliwa kwenye mwambao mwa misitu ya Congo.
     
  11. Kanyapini

    Kanyapini JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    syanaloli bhalipo ku-Ikuti.
     
  12. Kanyapini

    Kanyapini JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu Bujibuji, umesoma location yangu eeh? Kweli wapo maeneo ya Ikuti, hapa tky town ukoo wao uko eneo liitwalo bagamoyo. They are real cannibers.
     
  13. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kumbe mtu unaweza kuoa jinamizi kama hujui
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Unyamanyafu ulikuwa kwenye damu,
    na huyo binti kama ni asili hiyo ukimwacha ni ole wako
    lazima utaondoka tu, lakini kwa kuwa siku hizi kuna damu ya YESU
    na ilimradi watu wamependana waache, kwani ni wapi hakuna uchawi miaka hii.
     
  15. S

    Starn JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulintunguru
     
  16. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Hao watu bado wapo na wengi kule kwetu walikuwa wanagundulika ni wachawi na baadaye walikuwa wanafukuzwa (sio physical) bali walikuwa wanapewa adhabu ya kutoshikiana na wenzao walikuwa wanapewa jina la "MMALAWI".
     
  17. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mimi kwa kweli sijui kabisa.
     
  18. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mimi mmanyafu, si practice ila ninalindwa.. ukitaka nifanyia ubaya huwezi. sisi huwa tunakufa kwa ugonjwa wa kawaida sio kutengenezwa never.. ni mengi sana naweza kuandika lakini kiufupi hatumdhuru mtu bila sababu wala hatuli nyama za watu... ushauri wangu aoe tu hatakama ni mmanyafu hawezi mdhuru sababu sisi kizazi kipya hatujui chochote tunalidwa tu
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Bhakajhapo,abhakolile nyerere abhatweele ku mafia,bhingi bhafwiliile kula
     
  20. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Tales of old times! nimeishi sana ikuti, i know the place and people of the area, Hakuna manyafu miaka hii!
     
Loading...