Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyakyusa sio Mwa, Mwa.. tu!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Mzizi wa Mbuyu, May 26, 2009.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Uchunguzi wa haraka haraka umeonyesha kabila la Wanyakyusa sio tu lina majina yenye mwanzo wa Mwa..., Mwa.. .
    Imethibitika pia kuwa kwao kila jina linaloanzia na herufi 'A' linaishia na herufi 'E' na kila linaloanza na herufi 'L' linaishia na 'O'!

    'A' kuishia 'E'
    Asangalwisye
    Andendekisye
    Anyigulile
    Ambwene
    Afyusisye
    Anyambilile
    Andongolile
    Asumwisye
    .........nk malizia.

    'L' kuishia 'O'
    Lugano
    Lutufyo
    Lusekelo
    Lusubilo
    Lusajo
    Lupakisyo
    ......na mengineyo.

    Nao hawa kwa mbwembwe!
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    ahhaahaha wenyewe waje hapa jamvini wajibu....ila ninavyojua mimi kila moja lina maana tena ya Ki Imani zaidi...
    kama
    Anyigulile-Amenifungulia yaani kama zawadi hivi
    Andendekisye(Andy)ametengeneza au amefanya
    Ambwene-Aeniona au amesikia kilio changu..

    Nk nk....ndaga fijo.......
    nimesomea huko najua jua kidogo.
     
  3. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Alaa kumbe, mie nilipodokezwa nilidhani ni majina ya mizizi! (dawa za kienyeji!)
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yenye kuanzia na G huishia na A
    Gwamaka
    Gwakisa
    G.......a
     
  5. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mbona GWALUGANO haiishii na "A"
     
  6. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mara nyingi majina ya ukoo yananzia na Mwa;

    Mwankenja
    Mwampondele
    Mwakasyuka
    Mwainyekule
    Mwamlima
    Mwakyusa
    Mwasongwe
    Mwakalebela
    Mwakalindile
    Mwamunyange
    Mwaipopo
    Mwakyusa
    Mwakalobo
    Mwakibibi
    Nk:
     
  7. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180

    Kwenye G sio sana, angalia tena haya nimeongezewa;
    Asesisye
    Anyumilile
    Anyimikisye
    Ambumbulwisye
    Andwalile

    Mmh wanajitahidi!!
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wahaya pia : R huishia na A (sio RA ni R...A)

    Rutahindurwa
    Rutazengelera
    Rugemalira
    Rutashobya
    Rutahakana
    Rumanyisa
    Rwegoshora
    Rutachunzibwa
    Rwegalurila
    NK:
     
  9. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    safi sana hii, na hii ya Kibona kutoholewa kutoka kwenye Chibhona!
     
  10. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ongezea
    Rutabanzibwa
    Rutazamba
    Rutatinisibwa
    Rutasingwa
    Rutanjuka
    Rutayongolorwa
    N.k
     
  11. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Jamani nimeongezewa mengine;
    Andalalisye
    Angwemelile
    Andukamike
    Andetemisye
    Angongile

    Jamani kina Gwakisa Lole tusaidieni tafsiri please..tusijekuwa tumeandika matusi!
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yupo na Lusajo pia humu ndani
    :D :D
     
  13. Madam Koku

    Madam Koku Senior Member

    #13
    May 26, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 105
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Ongezea:
    Rwezahula
    Rwehumbiza
    Rutakangwa
    Rutazaa
    Rutachokozibwa
     
  14. nkawa

    nkawa Senior Member

    #14
    May 26, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini.. inapendeza kuwa na jina la Ukoo, kwa mfano Nkawa Mwakalindile na sio Nkawa George Michael, maana naona siku hizi watu wengi hawapendi kuendeleza majina yao ukoo (kiafrika zaidi) yaani kama baba yake anaitwa George Michael Mwakalindile, yeye ataishia George Michael. Imekaaje hiyo?
     
  15. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Uko sahihi ndugu tunayasahau majina yetu,
    Hongera kwa Jaji huyu NJENGAFIBILI MWAIKUGILE, pamoja na usomi wake hajaacha asili yake!
     
  16. N

    Ndaga Member

    #16
    May 26, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 96
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Ongezea:
    Gwalugano Untwa Ugwakumwanya Malafyale Mwankuga
     
  17. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2009
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kibona si mnyakyusa bali ni mndali. Hata hivyo, majina ya kwanza ya Waandali yanafanana na ya kinyakyusa.

    Ieleweke kuwa kwa wananyakyusa. Mwa... inamaanisha mwanaume (mr.). Ndiyo maana mwanamke huitwa jina la uko bila kuanza na Mwa..:

    Kalikene
    Kalindile
    Munyange
    Mpondele
    kasege (ghe)
    kalindile...

    Sana sana mwanamke aweza kutamkwa jina lake kwa kuanza na kana...:

    kana Kalindile
    kana Munyange
    kana Kalebela

    Etc.

    Pia ieleweke kuwa matumizi ya Mwa ni kwa makabila yote yenye asili moja na wanyakyusa. Kwa mfano, wahehe, ingawa wengi wao majina ya uko hayaandikwi kwa kuanza na mwa, bali mwanaume aliyeoa na mkubwa kwa umri lazima uanze na mwa kabla ya kutaja jina lake, ingawa siku hizi baadhi yao hupenda kuandika kwa kuanza na mwa:

    mwa...kalinga
    mwa...vela
    mwa...kikoti
    mwa...kitalika

    Pia wapogolo baadhi ya majina yao huanza na mwa.
     
  18. Q

    Qsm JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 368
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Nsololi tunaomba maana ya hilo jina lako
     
  19. M

    Misana Member

    #19
    May 27, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nishakutana na
    Rugarabamu ....mbona haiishi na a"
     
  20. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Gwalugano ni jina la kiume na Lugano ni la kike. Nashangaa siku hizi nimewakuta wanyaki wengi wa kiume wanaitwa lugano nadhani ni ubishoo wa kuliandika na kutamka.

    Nadeclare insterest kuwa nawafahamu wanyaki kinoma kwani nina ndugu mnyaki. ingawa mie natokea hukooo kaskazi uwekeni
     
Loading...