Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanyakyusa "enzi za Mwalimu" Kiswahili kiliwatesa mno!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Mzizi wa Mbuyu, Feb 19, 2010.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Wakati akifanya ziara mkoani mbeya wilayani kyela kiongozi mmoja wa juu serikalini na kwenye chama "enzi za mwalimu" alipata taabu mno kuwasiliana kwa kiswahili nawakazi wa kyela mkoani mbeya.......
    Alianza namna hii,..Chama cha Tanu Juuuu? akashangaa umati wote uliohudhuria tukio lile ukiwa kimyaa kabisa! aka shangaa akaangalia kushoto na kulia na kurudia TANU juuu..! lakini wapi, umati woote kulikuwa hakuna mtu hata mmoja aliekuwa anajua kiswahili hivyo walikuwa hawajui anamaanisha nini.
    Alikuwa ni mzee maarufu mkoani mbeya enzi za Chama cha TANU Mzee Mwangoka aliekuwa amekaa jukwaani na mheshimiwa yule, akamwonyesha ishara mgeni rasmi kuwa tatizo ni lugha na yeye atawatafsiria japokuwa na yeye kiswahili kilikuwa kinamsumbua sana sana!

    Mambo yakawa hivi;
    Mwangoka; Kyama kya TANU pamwanyaaaa?(yaani chama cha TANU juu) watu woote wakaitikia pamwanyaaaaaaaaaaa!.......mmoja akaendelea... "ndaga mwanetu papo batile gwimbile isukulu na Nyerere ku Malangali!!" (yaani tunashukuru mtoto wetu kwani nasikia umesoma na Nyerere Malangali)......
    ..............
     
  2. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mzee Mwangoka wa Majengo jirani na Lejiko?
    Mungu amuweke mahala pema peponi.
     
  3. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Acha porojo wewe hapa sio pake Mzee Mwangoka alikuwa anjua kiswahili kwa kwenda mbele,na huko Kyela mjini wazee wa enzi hizo walikuwa wanakijua kiswahili hasa au umemsahau kipofu wa mkoa alipomsomea shairi la kiswahili murua akimpasha Abood Jumbe kuwa aache ujinga wanakyela sio wa kuchezewa,wazee wa Kyela na Rungwe walienda shule so acheni porojo za kusema kiswahili kiliwapiga chenga RIP Mzee Mwangoka na wazee wote wa Kinyakyusa akiwemo na baba yangu mzee Mwalimu aka mwanasheria
     
  4. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Pamwanyaaaaaaaaaa!
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Kyama kya tanu pamwanyaaaaa,ndugu mwenye kiti siku tukujenga nyumba za matofali ya kupika,pia tukunwa kyai kya masiwa
     
  6. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,976
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Ndugu Mfianchi, mimi nilikwenda Kyela mwaka 1998 kwa kufanya mahojiano kuhusiana na shughuli za kilimo. Kwa kweli nilipata shida sana. Tulikuwa mimi na Mwingereza mmoja na jamaa wa Kinyakyusa kutoka Kyela.

    Usaili ulikwenda kutoka Kiingereza - kwenda Kiswahili - kwenda Kinyakyusa and vice versa.

    Na hii sio Unyakyusani tu bali hata Usukumani tuliipata hivyo hivyo.

    Hatusemi kwamba Wanyakyusa hawakusoma ila kufanyia mazoezi lugha ni kitu tofauti kabisa.
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Eeeee momumoo! hee, kangi aa ghwe kanya!!
     
  8. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Gwe Fiki? Kyai kya rukama na mandasi
     
  9. I

    Ivilikinge Member

    #9
    Feb 22, 2010
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kiranja mkuu mambo vipi kaka,ebwana we wa kwetu umenikumbusha Lejiko mitaa yangu sana enzi hizo,anakupenda sana Mbeya sema maisha tu tunabanana hapa kwenye joto na foleni za kijinga
     
  10. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2010
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    dah mkuu unaifaham hiyo mitaa hata mimi ni mitaa yangu huko
     
  11. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    KYAI KYA LUKAMA KYA MOTO NKIKOMBE KYA KYUMA...!!

    twebhifyusi ...kufuma kulisu ipimba!
     
  12. M

    Marigwe JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hebu nipe kyapati na kyai ndani ya kikombe kya kyuma. Mama changudoa mnyakyusa anamshukuru mzungu baada ya mzungu kumpa ujira wa shs 700. Mama kasema hivi "Ndaga fijo na loli" Mzungu akaja juu akasema "Whaat? U want a peugeot and a lorry while I have given you seven hundred shillings?"
     
  13. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #13
    Feb 22, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    niwanghanile fijo bhanyambala bhose......niliwahi kuishi kidogo Ukweni.
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Mwakalinga aka Mtanzania, ya ukweli haya? Hihiiiiiiiii

    Sasa kampeni sijui utapigaje kwa hao wazee? Labda umwage Kithungu "Kisipuni kili pa windo".
     
  15. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Pamwanyaaaaa!!
    Ila nimepewa mpya kuwa Mzee huyo neno hili lilimsumbua sana pia;... 'Chief executive' officer yeye alitamka "KITIFUTIFU OFWISA"!!
    Yaani kama hivi , " kusyoto kwangu jupo KITIFUTIFU OFWISA kutoka mkoani!"
     
  16. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    That was based on your poor planning. You acknowledge how deficient you are on issues related to research principles. Why didn't you do a pilot study first. I doubt if your data is of any value with your story full of bias. How far should we trust your data if you couldn't even know how to choose your inerpreter? Yaani hata mkalimani uliyemchagua alikuwa hajui hata kiingereza Kyela nzima hukumpata? Ama kweli akutukanaye hakuchagulii tusi. Au wewe ni mtani wao? JF sio mahali pa kutukanana hivyo kwa hiyo shika adabu yako. Wanyakyusa wakiamua kukushikisha adabu utahama JF, tena Kyela? We haya wee! Muulize mwenzio Qares kama ana hamu hata ya kukanyaga mbeya tena baada ya kuwatukana watu wa mbeya kwamba nyumba zao ni hovyo kiasi kwamba hata kuku akipiga teke nyumba zinaanguka. Au ulikuwa hujazaliwa bado?
     
  17. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    MSAJIRI WA MAJUMBA........wao walidhani ni tajiri wa kinyakyusa anaeitwa
    ...ASAJIRE MWAIJUMBA.!
     
  18. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndagha bhosa bhantu bha kyala (Ahsanteni wote watu wa Mungu).
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahaaaa!
    tufwile nyambala!!
    wanangu wa Ipinda mpooooo!!!
    Hakuna beach tamu kama ya Matema bana!! acha kabisa
     
  20. P

    Patrick Nyemela JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwemwemwe ukuti fiki?Anakunywa kyai kwa kikombe kya kyuma.
     
Loading...